Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình cũng định ráp mạch giống bạn nguoiHP mà chỉ có nguồn +-50V, nguồn mạch đó cao quá mà ko biết khi lắp nguồn +-50V vào cố chạy được không hay phải phân cực lại.

Comment

• của bạn là +-50VAC hay DC?
      mình cũng đang bận chưa có thời gian nhưng đây là chủ topic đấy trả lời:
      For B500 2x60vAC max, but I suggest 2x55vAC for safety operate
      Use two caps 20,000uF/75V with transformer 1500W 2x50VAC sec for stereo. 2x450W on 4R load
      |

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
        trời đất ! V+ thông V- là do mạch bị dính lúc ủi rửa, or hàn bị chạm nên nó thông. xem kỹ lại đi
        còn 2 con tụ đó là 104 (0,1uF) lọc nguồn thôi, mạch nguồn có rùi thì thôi chẳng cần nữa, 3 con tụ pi gần mấy con trazitor nhỏ là 101 (100-picofara) nhé

xem kỹ lại coi có chạm chét j hok, V+ với V- là không thông nhau bao giờ, kiểm tra fet có chết hok ?
        em dám cá với anh luôn là khôgn chạm chỗ nào cả...
        em đã thay tụ,..
        lúc đầu em để con 540 vs 9540 chung 1 tản nhiệt, bắt ốc vào.. nên 2 chân D ( 2 cái lưng con FET ) thông nhau ==> v+ và v- thông nhau..
        sau đó e gắn riêng ra từng miếng tản nhiệt...
        kiểm tra chạm nguồn, okê không cái nào thông nhau cả...
        lúc gắn nguồn vào ( chưa mở nguồn), 2 chân S của FET lại thông nhau (biến trở đã vặn về 0).. cái này chắc do điện trở gần = 0 nó vậy ( 1, mấy ôm)
        lúc nầy mở nguồn, làm cái tách... văng mất áo con FET 9540, tháo ra kiểm tra 540==> hư luôn.. ( liên tục cháy 3 cặp FET)..
        em nghĩ chắc lúc trước do còn để chung tản nhiệt nên hư con nào trong mạch rồi...
        anh cho em địa chỉ vs số đt đi bữa nào em vs thằng bạn xách cái mạch qua thỉnh giáo anh... em không cam tâm huhuhu..

Comment

• Nguyên văn bởi loctip Xem bài viết
          em dám cá với anh luôn là khôgn chạm chỗ nào cả...
          em đã thay tụ,..
          lúc đầu em để con 540 vs 9540 chung 1 tản nhiệt, bắt ốc vào.. nên 2 chân D ( 2 cái lưng con FET ) thông nhau ==> v+ và v- thông nhau..
          sau đó e gắn riêng ra từng miếng tản nhiệt...
          kiểm tra chạm nguồn, okê không cái nào thông nhau cả...
          lúc gắn nguồn vào ( chưa mở nguồn), 2 chân S của FET lại thông nhau (biến trở đã vặn về 0).. cái này chắc do điện trở gần = 0 nó vậy ( 1, mấy ôm)
          lúc nầy mở nguồn, làm cái tách... văng mất áo con FET 9540, tháo ra kiểm tra 540==> hư luôn.. ( liên tục cháy 3 cặp FET)..
          em nghĩ chắc lúc trước do còn để chung tản nhiệt nên hư con nào trong mạch rồi...
          anh cho em địa chỉ vs số đt đi bữa nào em vs thằng bạn xách cái mạch qua thỉnh giáo anh... em không cam tâm huhuhu..
          2 chân S thì nó qua 2 con trở 0,33 là 0,66 Ohm, đo bằng Đh thì thông là bình thường, nhìn con fet có lưng = sắt vậy mà dám bắt chung không có miếng cách điện, gan to thật đấy .
          Còn việc chập V+ Và V- thì nguồn nó chập chứ làm sao hư linh kiện trong đó được.

Con biến trở có chỉnh về zero không đó ???
          .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
            2 chân S thì nó qua 2 con trở 0,33 là 0,66 Ohm, đo bằng Đh thì thông là bình thường, nhìn con fet có lưng = sắt vậy mà dám bắt chung không có miếng cách điện, gan to thật đấy .
            Còn việc chập V+ Và V- thì nguồn nó chập chứ làm sao hư linh kiện trong đó được.

Con biến trở có chỉnh về zero không đó ???
            ô hihi, anh nói vậy chắc là linh kiện okê rùi... biến trở zêrô rồi anh ạh.... vặn ngược chiều kim đồng hồ thấy mồ luôn. nghe tách tách luôn mà.... đo 0 ôm...
            tụ em thay giống anh rồi đó.... còn cái gì nữa ta... nguoon của em đo được là khoảng +- 47V...., mạch thì đảm bảo kg dính chỗ nào ( e lấy dao khứa từng đường mà, hihi).... rồi hết biết rồi đó,, mong anh chỉ giáo....
            tại em định làm cái bộ MUX analog gắn vào ampli ( tức là cắm nhiều cái điện thoại hay đầu đĩa vào cái bộ này rồi mình muốn sài cái nào thì chỉ cần cái remote điều khiển). đáng ra kg cần làm ampli nhưng máu quá thấy video clip của anh thấy mê, nên làm. hehee.... bộ mux là đề tài tốt nghiệp của em mà chưa làm được gì cả.. kaka

Comment

• mình có mạch này nhờ mấy bạn giúp, hoặc hướng dẫn dùm mình được ko, nguồn nó là +-70VDC, muốn hạ xuống còn -+50VDC, ko làm phần bảo vệ. mình có lập chủ đề mới mà ko thấy trả lời. nên xin ké qua đây chút nha.
              GX400 SCH.pdf

Comment

• Cái này trôi ác quá. Bác CVHP tìm được loa sub chưa ạ ? em thấy có con Infinity 10 DVQ có 950k . Tại tp hồ chí minh .. nè. Bass 25 cm
                VNAV • View topic - Jack&Cable Store - giảm giá kịch sàn Sub velodyne và tannoy
                Các bác xem có ok không ạ ?
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• ban ơi, mình làm theo mạch của bạn, nhưng mình cấp nguồn 12v + - thì hát ặc ặc, cấp lên 35v. thì ra đi cái mạch, fet và 4 con trở 330 tai chân g, và chiết áp chình xanh xanh 103, cháy, bạn giúp mình với, mình đo áp tại 2 đầu chiết áp là 41v + -
                  không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

• chiết áp không chỉnh về zero rùi cấp nguồn, chỉnh lên từ từ theo mình hướng dẫn không, mạch này mình đang xài với điện áp +-50 dấy
                    .

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                      mạch của bác CVHP mà có những món này chế cháo vào đảm bào là lên đỉnh của tỉnh luôn.em ngâm cú kiểu mạch này cũng được ít thời gian và sư phụ em thì hơn 10 năm để tìm ra nó và chân lí của nó.em cùng sư phụ hai thầy trò đang cùng nhau leo núi theo cách của DIY nghèo mà cho ra cái chất tốt nhất trong tầm tay.
                      bác CVHP trách em là kẻ chỉ biết quang quác ném đá chứ chả tích sự gì nên em cũng ít nói thì hơn.nhưng cái mà em quang quác ấy là những gì em được trải qua cháy nổ để mà có chứ thực chất em không phải dân chuyên nghành điện tử.
                      bác ạ.em mang kiến thức từ nơi khác vào đây post em thấy không hay lắm nên em muốn bác phát triển nó lên một tầm cao hơn mà vẫn trong tầm tay anh em.
                      chúc các bác thành công.
                      thế chúng mình có cùng sợ phọ
                      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                        thế chúng mình có cùng sợ phọ
                        biết đâu được đó.một sự trùng hợp ngẫu nhiên chăng?
                        bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• à há bác là bác dinhay ở vnav phải ko , chung sư phụ là walkalone ( anh Cường ) hehe , mấy cái GM nó có schematic hiện đại hơn cái này , thằng này ko có cácode chưa có nguồn dòng CCS ,,,,,,,,

Comment

à há bác là bác dinhay ở vnav phải ko , chung sư phụ là walkalone ( anh Cường ) hehe , mấy cái GM nó có schematic hiện đại hơn cái này , thằng này ko có cácode chưa có nguồn dòng CCS ,,,,,,,,
                            chào mừng bác đã trở lại.....
                            Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• hehe , mấy nay bùn tình quá , chơi bên diyaudio , vnav chán roài ! trở lại cái nôi mình đi ra , chỗ này là sân chơi vui lắm , em đang tích góp lúa ẩn bị một dự án cho dientuvietnam , các bác dành lúa gạo đi ạ

Comment

hehe , mấy nay bùn tình quá , chơi bên diyaudio , vnav chán roài ! trở lại cái nôi mình đi ra , chỗ này là sân chơi vui lắm , em đang tích góp lúa ẩn bị một dự án cho dientuvietnam , các bác dành lúa gạo đi ạ
                                mới gặt xong anh ơi .có gì hót tế cho Em theo với. hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X