Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
    lão nông o chỗ nào quảng ninh vậy ? lão đã quấn cái biết thế đó chủa tôi cũng đang quấn 1 cái như vậy mua hết 7 lạng dây đồng 1mm quấn sơ cấp quấn thứ cấp đang quấn ko biết lấy dây bao nhiêu thì phai?
    Cảm ơn bác đã hỏi thăm. Em ở Cẩm phả ạ. Em đang lăn tăn chưa biết mua bao nhiêu cân dây cho sơ cấp nên cũng chưa quấn ạ.
    Bác quấn sơ cấp bao nhiêu vòng thế ạ. Cắm điện có vấn đề gì ko ạ ? Thấy mấy bác bảo quấn sơ cấp dây ly 2 mà. Bác quấn dây 1 ly sợ nhỏ ko ạ ?
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Cảm ơn bác đã hỏi thăm. Em ở Cẩm phả ạ. Em đang lăn tăn chưa biết mua bao nhiêu cân dây cho sơ cấp nên cũng chưa quấn ạ.
      Bác quấn sơ cấp bao nhiêu vòng thế ạ. Cắm điện có vấn đề gì ko ạ ? Thấy mấy bác bảo quấn sơ cấp dây ly 2 mà. Bác quấn dây 1 ly sợ nhỏ ko ạ ?
      tôi quấn sơ dây 1ly quấn 2vong/von tôi quấn hết 7 lạng dây thứ tôi lấy dây hơi nhỏ có 1.3li thôi quấnhết gần 5 lạng lấy +-35 thôi để chạy thử boar 16 đèn của hảo mi
      tôi cho chạy từ trưa đến giờ không vấn đề gí .tôi cũng ở quảng ninh nhưng cách nhà lão 80km cơ
      Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi nguoihp Xem bài viết
        Có bác nào ở Hải Phòng biết chỗ bán film cảm quang hay chất cảm quang chỉ giúp E với.
        E thấy phương pháp làm mạch in này hay hơn bàn là. chỉ cần in film âm bản 1 lần.
        E đi hỏi mấy hàng ở quanh chợ sắt + sinh minh cũng ko có
        Bác hỏi hơi lộn chuồng lên em phải chỉ cho bác thôi
        Bác đến số 2 phạm hồng thái chưa hi vọng có thứ bác cần vì em đang làm mạch in = PP này em toàm mua đò ở đó

Nếu ko đc nhờ MOD chuyển đến nơi nói về vấn đề này chứ đùng bem em
        Lý Thuyết Và Thực Hành
        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Thanks bác chỉ chỗ tại E tiện thì hỏi luôn thôi.
          Bác cũng ở HP à
          bác ở chỗ nào thế?
          E làm máy tính ở ngã tư An Dương.
          khi nào bác rảnh qua chỗ E giao lưu
          |

Comment

• Nguyên văn bởi nguoihp Xem bài viết
            Thanks bác chỉ chỗ tại E tiện thì hỏi luôn thôi.
            Bác cũng ở HP à
            bác ở chỗ nào thế?
            E làm máy tính ở ngã tư An Dương.
            khi nào bác rảnh qua chỗ E giao lưu
            vâng hẹn hôm nào gặp bác
            Lý Thuyết Và Thực Hành
            Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Anh ơi.. Có thể hướng dẫn lại cho em cách thử đc kg?.. Lắp xong hết rồimà vặn biến trở về 0, vặn biến trở lên nghe tách tách luôn mà đo sao có 5k hà, không được 10k..
              àh mà lúc thử có lắp fet chưa vậy anh, em không có lắp fet, cấp nguồn vào,vặn biến trở lên tận gần 5k mà chân gs cỡ 10v_ nhảy tùm lum..
              Biến trở em vặn hoài mà đo không lên được 10k, không lẽ biến trở hư àh... Hicccc

Comment

• Nguyên văn bởi loctip Xem bài viết
                Anh ơi.. Có thể hướng dẫn lại cho em cách thử đc kg?.. Lắp xong hết rồimà vặn biến trở về 0, vặn biến trở lên nghe tách tách luôn mà đo sao có 5k hà, không được 10k..
                àh mà lúc thử có lắp fet chưa vậy anh, em không có lắp fet, cấp nguồn vào,vặn biến trở lên tận gần 5k mà chân gs cỡ 10v_ nhảy tùm lum..
                Biến trở em vặn hoài mà đo không lên được 10k, không lẽ biến trở hư àh... Hicccc
                gắn vào mạch rùi làm sao đo được 10k, phải gắn fet nữa, 1cặp thôi, chỉnh VR lên thật chậm cho Vgs lên 2,5V nếu ok thì mở nhạc
                .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                  gắn vào mạch rùi làm sao đo được 10k, phải gắn fet nữa, 1cặp thôi, chỉnh VR lên thật chậm cho Vgs lên 2,5V nếu ok thì mở nhạc
                  sao lúc em cắm 1 cặp fet vào thì đo VOM chân âm vs chân dương nối nhau. lúc thử nguồn ~ +-50v thì thấy bốc khói chỗ con fet 9540 vs dây đồng chỗ nguồn âm.., em không dám đo chân GS luôn. Em rút ra thử giảm nguôn còn +-20, đo được nguồn vào còn có 7 hay 8v gì đó.. khoảng 4 5p sau thì biến áp, cầu diode nóng... nên em tháo ra luôn.. khong biết kiểm tra thế nào nữa.
                  lúc mình thử thì nên thử nguồn bao nhiu vậy anh,
                  àh còn cái này nữa, do em không nhìn thấy rõ mấy con tụ của anh nên em thay , chắc là do tụ sai hả anh?
                  [IMG][/IMG]

Comment

sao lúc em cắm 1 cặp fet vào thì đo VOM chân âm vs chân dương nối nhau. lúc thử nguồn ~ +-50v thì thấy bốc khói chỗ con fet 9540 vs dây đồng chỗ nguồn âm.., em không dám đo chân GS luôn. Em rút ra thử giảm nguôn còn +-20, đo được nguồn vào còn có 7 hay 8v gì đó.. khoảng 4 5p sau thì biến áp, cầu diode nóng... nên em tháo ra luôn.. khong biết kiểm tra thế nào nữa.
                    lúc mình thử thì nên thử nguồn bao nhiu vậy anh,
                    àh còn cái này nữa, do em không nhìn thấy rõ mấy con tụ của anh nên em thay , chắc là do tụ sai hả anh?
                    [IMG][/IMG]
                    đo chân G và S thông nhau khi chưa cấp điện là sai rùi còn j nữa, khi có áp kích chân G thì D->S (540) hoặc S->D (9540)
                    Đo VOM mà que đen vào D, que đỏ vào S thì k dẫn, do ngược lại nó dẫn vì trong fet có diod ngược. mạch này lắp vào, chỉnh Vr -> 0, cấp điện rùi tăng Vr lên từ từ là chạy, tui làm 8 mạch như thế rùi, lắp đúng là chạy, k cháy nổ lần nào hết mà. sao mọi người k làm dc vậy ???
                    .

Comment

đo chân G và S thông nhau khi chưa cấp điện là sai rùi còn j nữa, khi có áp kích chân G thì D->S (540) hoặc S->D (9540)
                      Đo VOM mà que đen vào D, que đỏ vào S thì k dẫn, do ngược lại nó dẫn vì trong fet có diod ngược. mạch này lắp vào, chỉnh Vr -> 0, cấp điện rùi tăng Vr lên từ từ là chạy, tui làm 8 mạch như thế rùi, lắp đúng là chạy, k cháy nổ lần nào hết mà. sao mọi người k làm dc vậy ???
                      mấy con tụ chỗ khoanh tròn màu vàng có giá trị là bao nhiêu vậy anh?

Comment

MẠCH EM ỦI TỪ MẠCH CỦA ANH ĐÓ.. NHƯNG DO EM KHÔNG ĐỌC RÕ CON TỤ CHỖ KHOANH TRÒN MÀY VÀNG ÁH, NÊN EM LẮP ĐẠI..
                        mỘT SỐ THẮC MẮC CỦA EM NÈ:
                        - CHÂN D CON 540 ( ĐẤU VS V+) VÀ CHÂN D CON 9540 (ĐẤU VS V-) TẠI SAO LẠI THÔNG NHAU, NẾU THÔNG NHAU THÌ V+ VÀ V- THÔNG NHAU....... THÌ LÚC CẤP ĐIỆN, ĐƯỜNG ĐỒNG ( NGUỒN V-) CHỖ E KHOANH TRÒN DƯỚI ĐÂY LẠI CHÁY ĐỎ.???
                        - DO LÚC CẮM ĐIỆN VÀO ĐƯỜNG ĐỒNG NÓ CHÁY NÊN EM KHÔNG KỊP CHỈNH BIẾN TRỞ HAY ĐO ÁP CHÂN GS GÌ CẢ.. NÊN E CŨNG NGU LUÔN, NẢN QUÁ HUHU..
                        - ANH CHO E GIÁ TRỊ MẤY CON TỤ CHỖ V+ VÀ V- ( KHOANH TRÒN) MÀU VÀNG ĐI ANH.. ĐỂ E THAY THỬ XEM... HIHI
                        CÁM ƠN ANH TRƯỚC.. KAKA.. TỐI NAY QUYẾT TÂM SỬA MẠCH XEM SAO. THỦ SẴN NẢI CHUỐI LẤY NĂNG LƯỢNG... HI
                        [IMG][/IMG]

Comment

• Con công suất feet 540 và 9540 giả bao nhiêu tiền 1 cặp vậy bạn.

Comment

• Bạn CVHP cho mình biết chỗ bán lk này với, cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                              Con công suất feet 540 và 9540 giả bao nhiêu tiền 1 cặp vậy bạn.
                              giá tại chợ nhật tảo 8k 1 con dỏm 10k 1 con xịn 1 cặp thì 20k xịn
                              điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

MẠCH EM ỦI TỪ MẠCH CỦA ANH ĐÓ.. NHƯNG DO EM KHÔNG ĐỌC RÕ CON TỤ CHỖ KHOANH TRÒN MÀY VÀNG ÁH, NÊN EM LẮP ĐẠI..
                                mỘT SỐ THẮC MẮC CỦA EM NÈ:
                                - CHÂN D CON 540 ( ĐẤU VS V+) VÀ CHÂN D CON 9540 (ĐẤU VS V-) TẠI SAO LẠI THÔNG NHAU, NẾU THÔNG NHAU THÌ V+ VÀ V- THÔNG NHAU....... THÌ LÚC CẤP ĐIỆN, ĐƯỜNG ĐỒNG ( NGUỒN V-) CHỖ E KHOANH TRÒN DƯỚI ĐÂY LẠI CHÁY ĐỎ.???
                                - DO LÚC CẮM ĐIỆN VÀO ĐƯỜNG ĐỒNG NÓ CHÁY NÊN EM KHÔNG KỊP CHỈNH BIẾN TRỞ HAY ĐO ÁP CHÂN GS GÌ CẢ.. NÊN E CŨNG NGU LUÔN, NẢN QUÁ HUHU..
                                - ANH CHO E GIÁ TRỊ MẤY CON TỤ CHỖ V+ VÀ V- ( KHOANH TRÒN) MÀU VÀNG ĐI ANH.. ĐỂ E THAY THỬ XEM... HIHI
                                CÁM ƠN ANH TRƯỚC.. KAKA.. TỐI NAY QUYẾT TÂM SỬA MẠCH XEM SAO. THỦ SẴN NẢI CHUỐI LẤY NĂNG LƯỢNG... HI
                                [IMG][/IMG]
                                trời đất ! V+ thông V- là do mạch bị dính lúc ủi rửa, or hàn bị chạm nên nó thông. xem kỹ lại đi
                                còn 2 con tụ đó là 104 (0,1uF) lọc nguồn thôi, mạch nguồn có rùi thì thôi chẳng cần nữa, 3 con tụ pi gần mấy con trazitor nhỏ là 101 (100-picofara) nhé

xem kỹ lại coi có chạm chét j hok, V+ với V- là không thông nhau bao giờ, kiểm tra fet có chết hok ?
                                Last edited by cvhp; 31-03-2013, 00:54.
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X