Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Hưngnguyên Xem bài viết
    em hỏi thêm chút về tụ....hôm em ngó đc đôi tụ 12000u 70v made in japan chính hiệu em hỏi giá nó đòi tận 2 lít lận. sót hết cả ruột. chả giám mua, theo các bác đôi đó tầm nhiều tiền thì mua đc ạ......(tụ vẫn trong máy. máy nhật luôn.)
    Tụ zin Nhật thì tốt thật , nhưng cũng đừng có quá dại mà rước về làm gì bác à! trừ khi thật cần thiết và sẵn tiền thì hãy mua nó.Mua loại vừa vừa cũng được .6800uF/63v hoặc 8200uF/50v(63v) giá cũng không cao mấy(20-30k) chứ tội gì mà cõng em đó tới 2 lít !Nếu chỉ để khoe hàng thì nên mua, còn mới vào lắp ráp ampli thì cũng chưa cần thiết cặp tụ đó lắm, Vài ý với bác thế ạ !

Comment

• bác mua nhiều tụ 10000uf và 4700uf sử dụng thôi sài nhiều tụ cho nó xả nạp nhanh
      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• đóng dấu bài hum nào rảnh téc thử
        Lý Thuyết Và Thực Hành
        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
          bác mua nhiều tụ 10000uf và 4700uf sử dụng thôi sài nhiều tụ cho nó xả nạp nhanh
          Diện tích hẹp và chiều cao thoáng thì táng tụ trị số lớn.
          Còn diện tích board rộng rãi thì cứ táng mấy em cỡ 3.300uF->6.800uF ấy, song song thật nhiều vào. Đảm bảo chất lượng ok hơn là lắp 1 cặp tụ trị số lớn.

Comment

• vâng, đành thôi vậy. nuốt nước bọt thôi chứ chẳng kham nổi.... cứ làm vài đôi megative 63V 10000u thôi vậy....nhưng mà mấy tụ đó em sợ bên trong nó chứa 1 nửa là bê tông....trợ trời mà............

Comment

vâng, đành thôi vậy. nuốt nước bọt thôi chứ chẳng kham nổi.... cứ làm vài đôi megative 63V 10000u thôi vậy....nhưng mà mấy tụ đó em sợ bên trong nó chứa 1 nửa là bê tông....trợ trời mà............
              khi mua tụ nhớ mang theo cái VOM kim để mà đo trước khi trả tiền!! nó ghi là 10.000uF nhưng có khi chỉ là 4500uF thôi!? tiền thì nhiều mà dung lượng tụ lại nhỏ và đồ đểu thế mới cú ! kiếm cái tụ zin nào đó cũng được , áp bao nhiêu cũng được , 6v hoặc 16v /25v cũng được miễn là 10.000uF đo thang X1 ohm chạm que đo vào xem kim lên chừng nào, và kim tụt xuống , rồi đảo đầu que đo lại coi kim lến hết cỡ , thường 10mF thì kim lên khoảng 4/5 thang đo, hết thang đo thì khoảng 12mF (12.000uF) mình căn cứ vào đó để biết trị số thực của tụ , khỏi mất tiền oan, còn nếu kim chỉ lên nửa thang đo , sau 2 lần đổi que đó thì nó chỉ vào khoảng 5000uF thôi!

Comment

• bác cho cái link gốc được ko bác.thanks

Comment

ak wen nó còn con biến áp chẳng biết bao nhiêu a. nhìn qua dây sơ cấp thì nó tầm li 2. em đem cân lên tận 7k. choáng luôn. cũng là trong cái amly đó....nó đòi tận 7 lít/..// sốc thêm phát nữa..... muôn mua về lắp cho cái mạch bác cho mà ko kham nổi,.. ngồi mân mê nước vai chẩy ướt hết mấy lớp áo.....
                  Nguồn tự quấn cho rẻ bạn ạ .. Mình đi đồng nát .. làm cái fe xuyến về tập tạ đây
                  Attached Files
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Nguồn tự quấn cho rẻ bạn ạ .. Mình đi đồng nát .. làm cái fe xuyến về tập tạ đây
                    Cái này quấn tay mất cả ngày chứ chẳng chơi, mệt bỏ xừ
                    .

Comment

• cái tranfor xuyến ấy quấn sao nhanh đc anh em , xỏ từng vòng mà nó mấy trăm vòng thì sao , phài nối nhiếu đoạn lại ah

Comment

• cho e spam tí em mới kiếm được con biến áp này nhưng chẳng biết dùng như thế nào cả:Của amply Technics SU-8055

Comment

• bác sẽ fải tìm từng cặp dây cùng màu rồi đo cặp nào có trở lớn nhất thì đó là ng sơ cấp m k nhầm thì nó vào quãng 130ohm sau đó cấp ng thử xem để an toàn bác nối cầu chì 0.5A vào sơ cấp nhé ( cấp chuẩn điện 100v ) mà m thấy ảnh chụp đã rõ thế rồi mà
                          Last edited by huytrandang; 24-03-2013, 20:10.

Comment

• Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
                            cái tranfor xuyến ấy quấn sao nhanh đc anh em , xỏ từng vòng mà nó mấy trăm vòng thì sao , phài nối nhiếu đoạn lại ah
                            dây nối thì sao mà đạt được em à. lấy dây đồng mới quấn lại thành 1 bó dài giống kiểu thoi dệt ngày xưa, hoặc dùng một miếng gỗ rộng chừng 3cm, bỏ lọt trong lõi xuyến, dài khoảng 35cm, quấn dây lên thanh gỗ đó theo chiều dài cho hết số dây, rồi xỏ qua lõi quấn lên từng vòng, quấn tới đâu xả dây ra tới đó, làm như vậy mới xiết chặt dây vào lõi được, cái chính là tính toán được lượng dây đồng quấn vào để quấn vào thoi cho gọn và đủ.

Comment

• bác nói rõ được không ạ. Đây có phải nguồn đôi không ạ. em thấy nó còn nối ra bộ chuyển đổi điện áp đầu vào 220v, 110v, 100v.

Comment

• nongdanfo công nhận bác kiên trì với mấy cái món này,,,,,đủ thể loại luôn....em thì ngại cái khoản quấn quấn này lắm...nhưng mà nếu có cái cốt ngon như bác thì trắc cũng muốn thử 1 lần xem sao????

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X