Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai cho em xin cái mạch Ampli 2-4 Tran với :D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai cho em xin cái mạch Ampli 2-4 Tran với :D

Tình hình là em kiếm đc cặp TIP41C và cặp TIP42C. Đang có ý định làm cái mạch Ampli dùng Tran nhg mà chả biết thế nào,em toàn dùng IC. Bác nào có lòng hảo tâm cho em xin cái mạch dùng 4 con Tran kia. Không đơn giản hơn cho em cái mạch dùng 1 con TIP41C với con TIP42C cũng được ạ. Nguồn và công suất max là bao nhiêu các bác cho em biết luôn nhá. Làm thử cái mạch rồi nghiên cứu thử xem. Dùng Tran chắc hay hơn IC. Hồi trc em toàn dùng TDA2030A. Không biết Tran TIP so với TDA2030A thì cái nào hơn. Thanks các bác trc

k ai giúp e sao?

Comment

Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
      k ai giúp e sao?
      TDA2030A hay hơn, nó tích hợp sẵn, và chuẩn rùi, lắp trans nghe k bằng đâu

dịch vụ seo website chuyên nghiệp, thiết kế web mobile, giá cỏ nhân tạo, giá cỏ nhân tạo sân bóng, chi phí sân bóng cỏ nhân tạo, bán cỏ trang trí, giá cỏ nhân tạo sân vườn, giá chụp ảnh gia đình, giá chụp ảnh dã ngoại, giá chụp ảnh thời trang
      .

Comment

Mình thấy trans tip 41, 42 thường dùng kích cho sò công suất. Hay còn gọj là láj sò. Do công suất nhỏ. Nếu lắp thử thì dùng mạch hiend cho sv ngèo đoá. Thay 2 con D718 B688 bằng cặp tip kia.
        Mạch đơn gjản có 4 trans. Đúng yêu cầu nhá.
        Nguồn lấy luôn nguồn 2030
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Thế bác cho em cái mạch 4 Tran đấy với. Em cũng mới kiếm đc cái mạch này nhg chưa thử. Thấy mấy ông Tây nói công suất khoảng 120-200W liền. Chả biết đúng hay k. Hôm nào nghịch thử. Mạch dùng 2 TDA2030A mắc cầu với 4 con Tran công suất
          Power Amp Super Bridge 120W by IC TDA2030 | Eleccircuit.com

Comment

Thế bác cho em cái mạch 4 Tran đấy với. Em cũng mới kiếm đc cái mạch này nhg chưa thử. Thấy mấy ông Tây nói công suất khoảng 120-200W liền. Chả biết đúng hay k. Hôm nào nghịch thử. Mạch dùng 2 TDA2030A mắc cầu với 4 con Tran công suất
            Mà hình như nó nối chân sai. Sao Pin 2 lại vào nguồn dương nhỉ. Bác nào biết sửa lại chân thì fix hộ em với

Comment

Mà hình như nó nối chân sai. Sao Pin 2 lại vào nguồn dương nhỉ. Bác nào biết sửa lại chân thì fix hộ em với
              Đây nè 200W nhé Click image for larger version

Name:	200watts_power_amplifier_tda2030_e49.jpg
Views:	2
Size:	64.7 KB
ID:	1374012
              .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                Đây nè 200W nhé [ATTACH=CONFIG]60030[/ATTACH]
                Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ. Nhưng mà cái mạch của bác hơi khó nhìn với cả hôm qua em cũng vừa làm xong cái mạch cầu TDA2030A. Chẳng lẽ bh lại phải đi mua linh kiện lại từ đầu. Thế nên em có sửa cái mạch của bác 1 chút để dễ làm. Mong bác thông cảm,đừng giận em nhá. Mạch nó đây,em mới sửa lại đôi chút,ko biết có bị sai so với mạch của bác không. Bác xem lại hộ em với
                Click image for larger version

Name:	p72-f1.gif
Views:	1
Size:	12.7 KB
ID:	1374024

Comment

có chematic rồi thì giặt là mà chiến thôi. Vẽ vời làm gì ?

Comment

Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ. Nhưng mà cái mạch của bác hơi khó nhìn với cả hôm qua em cũng vừa làm xong cái mạch cầu TDA2030A. Chẳng lẽ bh lại phải đi mua linh kiện lại từ đầu. Thế nên em có sửa cái mạch của bác 1 chút để dễ làm. Mong bác thông cảm,đừng giận em nhá. Mạch nó đây,em mới sửa lại đôi chút,ko biết có bị sai so với mạch của bác không. Bác xem lại hộ em với
                    [ATTACH=CONFIG]60047[/ATTACH]
                    vẽ sai rồi nà, 2,2 Ohm nối từ nguồn vào TDA, TDA là 1 mạch khuếch đại, gắn trở 2r2 vào để lấy tín hiệu khuếch đại ra cấp cho trans, bạn cấp trực tiếp nguồn vào TDA là cũng như k ah ? làm vậy sao chạy dc
                    .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                      vẽ sai rồi nà, 2,2 Ohm nối từ nguồn vào TDA, TDA là 1 mạch khuếch đại, gắn trở 2r2 vào để lấy tín hiệu khuếch đại ra cấp cho trans, bạn cấp trực tiếp nguồn vào TDA là cũng như k ah ? làm vậy sao chạy dc
                      Hihi. Thanks bác. Cho em hỏi tí. Cái con tụ 220nF nối giữa 2 chân B của 2 Tran đó có số bao nhiêu ạ? Tụ 222 hay 223 hả bác nhỉ? Và nó có tác dụng gì ạ? Nếu bỏ đi thì có hại gì không hở bác. Em hơi ngu :"D

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                        có chematic rồi thì giặt là mà chiến thôi. Vẽ vời làm gì ?
                        chematic là mạch in hả bác?

Comment

chematic là mạch in hả bác?
                          đáng nhẽ phải nói là :
                          có chematic và hình mạch in rồi thì giặt là mà chiến thôi. Vẽ vời làm gì ?
                          Bạn xem lại trang đó xem.
                          Các bạn luôn phức tạp vấn đề. Mạch người ta cho. Vẽ luôn cho rồi . Chỉ cần giặt là thế mà cứ đòi vẽ lại để làm gì ?

Comment

đáng nhẽ phải nói là :
                            Các bạn luôn phức tạp vấn đề. Mạch người ta cho. Vẽ luôn cho rồi . Chỉ cần giặt là thế mà cứ đòi vẽ lại để làm gì ?
                            mạch này công suất cũng kha khá, nguồn +-25V thì out loa cỡ +-35V rùi, đánh loa 3 tấc dc đấy bạn
                            .

Comment

đáng nhẽ phải nói là :
                              Vâng. Để em học làm mạch in. Nghe nói cần phôi mạch in,dung dịch pha FeCl3 với bản in là ok hả bác. Mấy thứ đó có đắt quá không?

Comment

Về tác giả

Collapse

this1998 DIY is my life :D Tìm hiểu thêm về this1998

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X