Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai cho em xin cái mạch Ampli 2-4 Tran với :D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

dùng làm j 2 cái chân mute + stanby chi cho mệt. mắc 2 chân đó lên 5V đi, nghe nhạc rất ít khi xài 2 nút này, vặn volume là đủ rùi còn j nữa, tụ xịn, ic xịn đều mắc, tụ và IC ở VN toàn hành Tàu nên mua thì xài tạm, chứ hay thì ... mua hàng chất lượng thì xem ví có ... hay k, với tai trâu như tớ thì hàng tàu xài cho lành, diy mà, cái đầu tiên làm thì mua rẻ mà thí nghiệm, chừng nào tay nghề cao, nắm hết nguyên lý thì hãy đụng vào hàng xịn, gà mờ làm cháy đồ xịn rùi tiếc, nản chí cho mà xem.
    .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
      dùng làm j 2 cái chân mute + stanby chi cho mệt. mắc 2 chân đó lên 5V đi, nghe nhạc rất ít khi xài 2 nút này, vặn volume là đủ rùi còn j nữa, tụ xịn, ic xịn đều mắc, tụ và IC ở VN toàn hành Tàu nên mua thì xài tạm, chứ hay thì ... mua hàng chất lượng thì xem ví có ... hay k, với tai trâu như tớ thì hàng tàu xài cho lành, diy mà, cái đầu tiên làm thì mua rẻ mà thí nghiệm, chừng nào tay nghề cao, nắm hết nguyên lý thì hãy đụng vào hàng xịn, gà mờ làm cháy đồ xịn rùi tiếc, nản chí cho mà xem.
      Thật sự là sau khi làm thử mạch và so sánh thì em thấy TDA2030A tuy rẻ và cs nhỏ nhg em thấy nghe hay hơn so với TDA7294. Em 2030A mua có 7K/con,trong khi đó 7294 giá 35-45K/con. Thôi em lại xin quay về với mấy chú TDA2030A vậy. Tính em hay mày mò nên nghịch con rẻ rẻ thôi. Chứ chơi 7294 chắc nhẵn túi sớm. Mà cái mạch bác đưa em ý,em làm thử mà sao cs nó vẫn ko chịu nhích lên tí nào là sao hả bác?
      Click image for larger version

Name:	p72-f1.gif
Views:	2
Size:	11.9 KB
ID:	1374273

Comment

bác làm mạch tda7294 bị sao rồi tda2030 là con dở thứ nhì em nghe dc dở thứ 1 là 2003
        điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Mình đc ông anh vứt cho con loa Sub , loại tròn tròn như cái trống cơm ý , bị cháy công suất nó dÙng nguồn đơn 12v , có thể dÙng ắc qui cũng đc , công suất dÙng TDA2009 11 chân , mình tìm khắp yên bái mà ko có , anh em cho mình hỏi con này ở chợ trời giá bao nhiêu vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
            Thật sự là sau khi làm thử mạch và so sánh thì em thấy TDA2030A tuy rẻ và cs nhỏ nhg em thấy nghe hay hơn so với TDA7294. Em 2030A mua có 7K/con,trong khi đó 7294 giá 35-45K/con. Thôi em lại xin quay về với mấy chú TDA2030A vậy. Tính em hay mày mò nên nghịch con rẻ rẻ thôi. Chứ chơi 7294 chắc nhẵn túi sớm. Mà cái mạch bác đưa em ý,em làm thử mà sao cs nó vẫn ko chịu nhích lên tí nào là sao hả bác?
            [ATTACH=CONFIG]60388[/ATTACH]
            bác xem thử các diễn đàn nói về tda7294. mình thấy chất âm cũng được đó chứ mà đươc dân làm loa amli cổ điển rất hay xài .công suất cũng đâu phải là nhỏ đâu. mình có mạch layout nè. mói làm xong. bạn thích thi minh gỏi cho làm thử .dầdudwwr bass tresbl
            Attached Files
            Last edited by hahai1507; 22-03-2013, 04:34.

Comment

[ATTACH=CONFIG]62561[/ATTACH]
              hinh so do linh kien
              [ATTACH=CONFIG]62563[/ATTACH]
              Last edited by hahai1507; 22-03-2013, 04:48.

Comment

Nguyên văn bởi hahai1507 Xem bài viết
                bác xem thử các diễn đàn nói về tda7294. mình thấy chất âm cũng được đó chứ mà đươc dân làm loa amli cổ điển rất hay xài .công suất cũng đâu phải là nhỏ đâu. mình có mạch layout nè. mói làm xong. bạn thích thi minh gỏi cho làm thử .dầdudwwr bass tresbl
                Gửi em xin PCB của bác nhé, thank bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                  Mình đc ông anh vứt cho con loa Sub , loại tròn tròn như cái trống cơm ý , bị cháy công suất nó dÙng nguồn đơn 12v , có thể dÙng ắc qui cũng đc , công suất dÙng TDA2009 11 chân , mình tìm khắp yên bái mà ko có , anh em cho mình hỏi con này ở chợ trời giá bao nhiêu vậy ?
                  bác phang thử la 4440 mạch đơn vào đấy xem m nghĩ cũng ok đấy

Comment

Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                    Gửi em xin PCB của bác nhé, thank bác nhiều
                    mình để nò ở nhà rồi. vài bữa nữa nửa mình úp lên cho bạn nhé

Comment

mình có mạch này dùng H1061 và A 671. Bạn có thể thay bằng cặp tip 41 và tip 42 được. Mình đã lắp mạch này rồi, công suất không thua gì mạch gương hiend kia. Âm thanh theo mình thì có chút hay hơn. Bởi mạch này mid ít hơn, bass tốt hơn. Bạn có thể thm khảo, nếu thích thì giặt là lấy một cái chơi. toàn linh kiện dễ kiếm, dẻ. Ngồn không yêu cầu cao, từ +-12v đến +- 18v đều ok (mình đã thử) không phải điều chỉnh.
                      đây là ảnh em nó. và cả PCB luôn

Name:	s.jpg
Views:	1
Size:	65.6 KB
ID:	1376027

Name:	b.png
Views:	1
Size:	48.4 KB
ID:	1376028
                      H1061.rar