Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về amply 5.1 panasonic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi anhtidn Xem bài viết
    Tụ lọc không đến 310V. Nhưng đo ở cầu diot thì tầm 300V
    Có thể điện nhà bạn yếu hoặc đồng hồ bị sai nên 300V cũng chấp nhận được rồi.
    Bạn kiểm tra tất cả diode ở ngõ ra của phần nguồn xem có con nào 2 đầu chạm nhau ko? (có tất cả 5 diode từ D5801 đến D5805 phải kiểm tra hết nhé).

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Có thể điện nhà bạn yếu hoặc đồng hồ bị sai nên 300V cũng chấp nhận được rồi.
      Bạn kiểm tra tất cả diode ở ngõ ra của phần nguồn xem có con nào 2 đầu chạm nhau ko? (có tất cả 5 diode từ D5801 đến D5805 phải kiểm tra hết nhé).
      Để mình kiểm tra rồi báo lại bạn nhé.

Comment

Mình cũng mới nhận con ampli 5.1 này bị pan cắm nguồn bấm power rơ le tách cái rồi bỏ bấm nguồn le đóng rồi nhả tiếp rồi im luôn.ngắt điện ra trên tụ không xả điện mà vẫn nổ đôm đốp cặp tụ 400v ý sơ ý bị giựt quả phê qua.đầu không có remote theo mình nghĩ mạch nguồn chưa hoạt động nên áp 310v không được xả.Để rảnh mình chụp con ic nguồn 310v anh em chỉ mình cách ktra ic này nhé

Comment

Xin chào các bác . Cao thủ máy dàn ở đây rồi . Mạn phép em hỏi chút với ạ . Máy dàn aiwa của em hôm trước bị đứt cầu chì . Em đã kiểm tra bị rò 2 con diot đã thay giờ hát bình thường rồi . Nhưng nó sinh bệnh khác . Nghe đĩa thì ok . Nhưng cắm vào điện thoại được một lúc là tự nhiên tắt nguồn . Màn hình báo good bye . Mấy cái nút chỉnh mặt trước bấm vào nhảy lộn xộn nữa ạ . Các bác giúp em với . Cảm ơn các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtidn Tìm hiểu thêm về anhtidn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X