Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ghép hai tín hiệu, nhờ các pro hỗ trợ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ghép hai tín hiệu, nhờ các pro hỗ trợ

Xin chào tất cả các pro

Mình muốn ghép hai tín hiệu MP3 và 1 tín hiệu còi thành 1 sau đó đưa váo KĐÂT. Sử dụng 2 mạch nhưng đều ko thành công. Mạch 1 thì tín hiệu còi ra ko có, MP3 thì có, mạch 2 thì nhiễu rất kinh, ko nghe rõ. Thử đủ kiểu nhưng ko được. Nhờ các pro tư vấn giúp làm sao để 2 tín hiệu ra ổn tí mà ko bị nhiễu.

Xin cảm ơn nhiều, chúc mọi người sức khỏe.
    Attached Files

Cho 2 tín hiệu vào 2 con 2003 khác nhau, loa sẽ nối trực tiếp giữa 2 chân 4 của chúng.

Comment

Cảm ơn anh, cho em hỏi luôn là pro có cái mạch nào ghép tiền KĐ theo nguyên lý như trên ko cho em xin luôn với ạ.

Chúc sức khỏe !

Comment

Nguyên văn bởi TungNV13 Xem bài viết
        Cảm ơn anh, cho em hỏi luôn là pro có cái mạch nào ghép tiền KĐ theo nguyên lý như trên ko cho em xin luôn với ạ.

Chúc sức khỏe !
        Thật ra cách số 1 của bạn là cách mình vẫn làm và vẫn thành công mà. Thử thêm 2 tụ nối tiếp với 2 trở xem.

Comment

Mạch 2 sai: không được đấu trực tiếp 2 ngõ ra của opamp với nhau (trừ trường hợp 2 ngõ ra cùng loại Open Colector). 2 ngõ ra của 2 opamp có điện thế, tín hiệu khác nhau. Nối chung lại sẽ xung đột với nhau. Giống như mắc song song máy phát điện 50Hz với máy 60Hz.

Mỗi nguồn tín hiệu ( còi, mp3...) phải nối với 1 điện trở khoảng 1K rồi mới đấu chung với nhau đưa vào input của mạch khuếch đại.
          sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

TungNV13 Tìm hiểu thêm về TungNV13

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X