Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Micro không dây kêu bụp khi bật tắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Micro không dây kêu bụp khi bật tắt

Chào các bác . e có gắn con micro không dây loại mic loa kéo mạch rời vào amply gia đình, câu dây chuẩn r, e chỉ ko câu dây KC cho đèn báo thôi. Nhưng khi mở hoặc tắt tiếng kêu rất rất lớn. Ko biết phải do e ko câu dây KC ko . Các bác cho ehỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ. E xin cảm ơn

Đẩy đẩy đẩy, dầu nhớt đây

Comment

Cái mạch rời này mà có vo.mic thì b mở nhỏ hết cỡ sau đó mở nguồn, nếu mạch rời k có chỉnh volmic thì phải vặn nhỏ hết cỡ tại volmic của amply rồi mở nguồn thôi.

Comment

Lúc trước mình có mua cái board thu FM để dùng với micro không dây cũng bị như vậy. Dùng đồng hồ đo thì thấy khi có tín hiệu micro hoặc dò trúng đài FM nào đấy thì ngõ ra vọt lên mức DC rất cao khoảng 3V hay 4V gì đấy không nhớ rõ. Mình gắn thêm con tụ nhỏ để chặn DC lại và 2 con diod ghim áp ngõ vào thì đỡ nhiều.
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
          Cái mạch rời này mà có vo.mic thì b mở nhỏ hết cỡ sau đó mở nguồn, nếu mạch rời k có chỉnh volmic thì phải vặn nhỏ hết cỡ tại volmic của amply rồi mở nguồn thôi.
          Ko phải mở nguồn amply kêu mà mở công tắc mic nó kêu ấy b.

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Lúc trước mình có mua cái board thu FM để dùng với micro không dây cũng bị như vậy. Dùng đồng hồ đo thì thấy khi có tín hiệu micro hoặc dò trúng đài FM nào đấy thì ngõ ra vọt lên mức DC rất cao khoảng 3V hay 4V gì đấy không nhớ rõ. Mình gắn thêm con tụ nhỏ để chặn DC lại và 2 con diod ghim áp ngõ vào thì đỡ nhiều.
            Dạ cảm ơn bác. Đêt e thử

Comment

Những mạch thu rẻ tiền đó . Không thiết kế hệ thống mute .
              Phải lắp thêm mới triệt được những tín hiệu không mong muốn đó .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

Tailc60 Tìm hiểu thêm về Tailc60

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X