Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    bác này nghe nhạc trữ tình sành điệu thế mà lại chọn nhạc 320kbs thôi à! phí ampli quạ Xài loại âm thanh 1140kbs cho nó mượt mà và tinh tế đi bác ạ! Bác được làm trong Sơn Tùng là quá ngon rồi , nắm bắt được nhiều kỹ thuật và tiểu xảo chứ ạ!
    khổ cái là ko tìm được chất lượng như vậy bạn ah. mình tìm nhạc vàng chất lượng 320 là đã quá hạnh phúc rồi.hôm trước có chú kia có đĩa CD Hồng Trúc mà mượn hoài ko được nên phải ngậm ngùi tải nhạc 320 về nghe thôi.còn việc làm ở Sơn Tùng thì mình chỉ làm culi thôi( ngại quá) thế nhưng cũng nhòm ngó được chút ít hihi. nhìn cách đi dây có thể đoán được 50% là của ST hay không.mà bọn nó giấu nghề kinh lắm. làm như mình biết là sẽ cướp mất chổ ngồi của nó hay sao ấy.

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
      khổ cái là ko tìm được chất lượng như vậy bạn ah. mình tìm nhạc vàng chất lượng 320 là đã quá hạnh phúc rồi.hôm trước có chú kia có đĩa CD Hồng Trúc mà mượn hoài ko được nên phải ngậm ngùi tải nhạc 320 về nghe thôi.còn việc làm ở Sơn Tùng thì mình chỉ làm culi thôi( ngại quá) thế nhưng cũng nhòm ngó được chút ít hihi. nhìn cách đi dây có thể đoán được 50% là của ST hay không.mà bọn nó giấu nghề kinh lắm. làm như mình biết là sẽ cướp mất chổ ngồi của nó hay sao ấy.
      Vậy mà mình tưởng bác được làm kỹ thuật chứ! nhưng cái món điện tử thì đôi khi học cũng chưa được đó chứ chứ nói gì "ăn cắp", nhưng họ giấu là phải rồi ,. Nhạc chất lượng cực cao đó thì chỉ có đi mua đĩa về rồi chế lại, hoặc bạn bè tải cho thôi chứ chẳng có ai cho đâu mà tìm, nhưng nó ngốn dung lượng ổ cứng lắm, được cái nghe âm thanh nào thì ra cái đấy , dù dàn máy tương đối thôi cũng đủ thoả mãn về mặt thưởng thức rồi, chứ bây giờ nhiều người sắm dàn máy cả đống tiền mà cứ cho phát mấy đĩa nhạc 64-128kb/s rồi cứ rung đùi xuýt xoa, thấy mà ớn !

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        Vậy mà mình tưởng bác được làm kỹ thuật chứ! nhưng cái món điện tử thì đôi khi học cũng chưa được đó chứ chứ nói gì "ăn cắp", nhưng họ giấu là phải rồi ,. Nhạc chất lượng cực cao đó thì chỉ có đi mua đĩa về rồi chế lại, hoặc bạn bè tải cho thôi chứ chẳng có ai cho đâu mà tìm, nhưng nó ngốn dung lượng ổ cứng lắm, được cái nghe âm thanh nào thì ra cái đấy , dù dàn máy tương đối thôi cũng đủ thoả mãn về mặt thưởng thức rồi, chứ bây giờ nhiều người sắm dàn máy cả đống tiền mà cứ cho phát mấy đĩa nhạc 64-128kb/s rồi cứ rung đùi xuýt xoa, thấy mà ớn !
        uh mấy cái loại nghe thấy nhạc to là tưởng hay đấy thì chấp làm gì. ampli vào tay họ chẳng khác gì bông hoa Lài cắm....mà nói đến ăn cắp thì bạn nói hơi quá tay rồi. mình học hỏi chứ không phải là ăn cắp

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
          uh mấy cái loại nghe thấy nhạc to là tưởng hay đấy thì chấp làm gì. ampli vào tay họ chẳng khác gì bông hoa Lài cắm....mà nói đến ăn cắp thì bạn nói hơi quá tay rồi. mình học hỏi chứ không phải là ăn cắp
          ôi! chữ ăn cắp mình để trong dấu ngoặc kép rồi, nó không còn là nghĩa đen , mà chỉ là một cách ví von thôi mà bác! với một số người làm nghề khi thấy có một người lạ nhìn vào công việc họ đang làm là họ có cái suy nghĩ bị "ăn cắp nghề" nên họ hay lảng tránh không muốn làm....!

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
            CA18 xài 52 sò đấy, mình sửa hoài mà k có rãnh vẽ lại hihi
            po đấy sao chẳng thấy ở đâu bán bác nhỉ ?
            Công ty chuyên mua bán các mạng

Comment

• Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
              po đấy sao chẳng thấy ở đâu bán bác nhỉ ?
              bo ấy k có bán bạn ơi, bán nguyên con hàng TQ k ah, 13tr500 nghìn, cs 2 kênh là ~1800W
              .

Comment

• sao box này dạo này chán nhỉ. ai có kinh nghiệm ráp ampli thì chia sẽ với bà con đi, ampli hầu như ai lắp cũng có nhiễu ko ít thì nhiều. ai có bom thì cứ quăng cho đến khi nào ampli không còn tiếng nhiễu nửa thì thôi

Comment

• Cho mình sơ đồ + mạch layout với nhé bạn.
                  Mail mình: long.nguyenvansc@gmail.com
                  Cảm ơn bạn nhiều!
                  Không biết ngày mai sẽ ra sao?
                  Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

• Nguyên văn bởi vdgiap Xem bài viết
                    Trên diễn đàn hình như các bác toàn làm loa công suất có thể chơi nhạc ở ngoài trời thì phải,chẳng bác nào chịu cho em mạch như em mong muốn cả. Chán thật!!!., Tớ khuyên thật :" Nếu bạn nào mới bắt đầu làm mạch loa và chỉ chơi trong gia đình thì hãy làm mạch theo dataset của TDA7294 ", tui thấy cái mạch đó nghe rất hay ,linh kiện đơn giản và lại dễ kiếm nữa, (chỉ cần 3 con trở 22k,1trở 10k, 1 trở 680 Om ,vài con tụ 22u, 2 tụ 104, 2 tụ nguần 4700u (> càng tốt, bass càng trắc), TDA7294 và 1 nguần đôi > 15V (nguần > công suất càng > hình như max 100W thì phải),nếu bạn nào cần mạch Layout để in mạch theo phương pháp ủi thì gửi mail cho tui, tui gửi cho, mạch do tui tự vẽ có vẻ đầy tính khoa học, trong gọn và đẹp mắt. Hehe!!!!
                    Bạn cho mình sơ đồ mạch và sơ đồ layout nhé.
                    Mail mình: long.nguyenvansc@gmail.com
                    Cảm ơn bạn nhiều!

Comment

• các bac ơi cho em hỏi cái amply mà nó quánh đến 4 cái loa 1000w vậy tổng cs cua nó bao nhiêu vậy bác chắc BA dữ lắm
                      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Các bác làm ơn cho em hỏi cái amply 203A nói chung là amply bãi của hàn quốc có cần lắp mạch bảo vệ k ?
                        ý em nói là mạch bảo vệ khi chập tải mà sò k bị chết đó
                        xin các bác cho ý kiến em xin cảm ơn !
                        Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                        Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                          các bac ơi cho em hỏi cái amply mà nó quánh đến 4 cái loa 1000w vậy tổng cs cua nó bao nhiêu vậy bác chắc BA dữ lắm
                          Loa mấy tấc mà bảo 1000W??? 1 cái loa 5 tấc thì ~500W mà thôi
                          .

Comment

• Vậy xin hỏi bác cái loa 5 tấc này bao nhiêu Watts?
                            By three methods we may learn wisdom:
                            First, by reflection, which is noblest;
                            Second, by imitation, which is easiest;
                            and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi Dưỡng Xem bài viết
                              cái loại sò đá thì đánh cũng ngon, nhưng ráp mạch công suất lớn mình thường dùng 2SA1943 - 2SC5200. Với công suất phù hợp từng loại loa thì có thể lắp ráp po mạch khác nhau như : Cặp loa mình đang dùng là loa 4 tấc có hình bên dưới, mình ráp cái 8 sò 2SA1943 - 2SC5200 po mạch mua tại nhật tảo Đánh rất chất lượng không thua men đẩy. còn chơi loa 4 tấc đôi mình cũng ráp 1 cái 16 sò 2SA1943 - 2SC5200 Po mạch cũng mua tại nhật tảo đánh bầm dập loa luôn ^^

Nhìn cặp loa thích ghê.
                              Loa này bạn tự ráp hay mua hàng ráp sẵn vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi rongdatvamuc Xem bài viết
                                Nhìn cặp loa thích ghê.
                                Loa này bạn tự ráp hay mua hàng ráp sẵn vậy?
                                Mình mua đấy bạn. hàng của omaton đánh nghe chất lắm
                                Công ty chuyên mua bán các mạng

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X