Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn ở đâu, nếu ở gần Tp.HCM thì rất dễ kiếm, nếu bạn ở gần Cần Thơ thì tui chỉ bạn chỗ mua rẻ mà cũng uy tín lắm

Comment

• bác ở hànoi thì ra chợ trời loại nào cũng có

Comment

• Sẵn đây cho em hỏi có bác nào làm mạch class a này chưa, cho em xin ý kiếnClick image for larger version

Name:	Ampli FET class A.JPG
Views:	3
Size:	34.6 KB
ID:	1375710

Comment

• Không nhất thiết phải tìm đúng sò MOSFET như thế, ta có thể thay tương đương. Mạch này nghe cũng bt nhưng tiếng trong nếu chỉnh 100k tốt
          By three methods we may learn wisdom:
          First, by reflection, which is noblest;
          Second, by imitation, which is easiest;
          and third by experience, which is the bitterest

Comment

• không biết có bác nào có sơ đồ mạch nguồn tương đối ổn định và phẳng không, nếu có relay càng tốt, em có nhờ bác google rồi mà sơ đồ đơn giản thì hơi tệ, còn cầu kì hơn thì không biết có được không sợ hao tiền mà không ra ôn, tại em là sinh viên nên nghèo lắm phải cân nhắc thật kĩ trước khi làm để cho đỡ lãng phí

Comment

• Nguyên văn bởi tinhB1204975 Xem bài viết
              không biết có bác nào có sơ đồ mạch nguồn tương đối ổn định và phẳng không, nếu có relay càng tốt, em có nhờ bác google rồi mà sơ đồ đơn giản thì hơi tệ, còn cầu kì hơn thì không biết có được không sợ hao tiền mà không ra ôn, tại em là sinh viên nên nghèo lắm phải cân nhắc thật kĩ trước khi làm để cho đỡ lãng phí
              ra nhật tảo mua bo nguồn 2 tụ, mua thêm 2 tụ nửa, chưa tới 100k, làm tốn hơn 100k

Comment

• các bác cho em xin cái mạch amply sử dụng 2 cặp sò 5200 1943 nha thanks các bác nhé
                mạch in nha các bác
                điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

không biết có bác nào có sơ đồ mạch nguồn tương đối ổn định và phẳng không, nếu có relay càng tốt, em có nhờ bác google rồi mà sơ đồ đơn giản thì hơi tệ, còn cầu kì hơn thì không biết có được không sợ hao tiền mà không ra ôn, tại em là sinh viên nên nghèo lắm phải cân nhắc thật kĩ trước khi làm để cho đỡ lãng phí
                  Bạn thiết kế nguồn gì nè? Nguồn đối xứng hay nguồn đơn?

Mà Relay dùng để làm gì? Đóng mở nguồn hay bảo vệ nguồn?
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Dạ em thiết kế bộ nguồn đơn, tại em thấy trong cái amly nhà em sử dụng bộ nguồn sau khi bật công tắc khoảng vài giây sau nó mới đóng điện cho nên loa không bị rẹt rẹt khi mở. Em định làm bộ nguồn cho amly sử dụng class a, vì em thấy class a đòi hỏi bộ nguồn có thể gọi là cực phẳng. Em định làm một mạch class a cong suất nhỏ trước khi đã có kinh nghiệm thì làm cái lớn hơn vì em rất thích nghe nhạc trữ tình êm và nhẹ nhàng. Mong bác Phuong.hng chỉ giáo giúp em, vì em mới nhập môn nên còn ngu lắm xin các bác đừng chê.

Comment

• Quên nữa em ở Cần Thơ nên không thể ra Nhật Tảo được, em từng đi mua nguồn cho đầu đĩa rồi, ở đây bán mấy cái mạch dỡ lắm, mua xong đem về mở hộp ra trời ơi tệ ơi là tệ rồi đem ra đổi mua linh kiện về sửa luôn. Sẵn đây các bác cho em hỏi mình có nên mua tụ điện cũ không. Ở đây em có chỗ bán tụ nguồn to lắm cả 10.000uF mà toàn là đồ rả máy và là tụ của các hãng nổi tiếng như Nichicon, elnal, panasonic... nếu như nó vẫn còn nạp và xả tốt thì có nên mua không, tại em thấy chỗ ở của em nếu muốn mua một cái tụ điện tốt thật khó nên em nghĩ đến là mua tụ cũ. Mong các bác chỉ dẫn giúp em.

Comment

Quên nữa em ở Cần Thơ nên không thể ra Nhật Tảo được, em từng đi mua nguồn cho đầu đĩa rồi, ở đây bán mấy cái mạch dỡ lắm, mua xong đem về mở hộp ra trời ơi tệ ơi là tệ rồi đem ra đổi mua linh kiện về sửa luôn. Sẵn đây các bác cho em hỏi mình có nên mua tụ điện cũ không. Ở đây em có chỗ bán tụ nguồn to lắm cả 10.000uF mà toàn là đồ rả máy và là tụ của các hãng nổi tiếng như Nichicon, elnal, panasonic... nếu như nó vẫn còn nạp và xả tốt thì có nên mua không, tại em thấy chỗ ở của em nếu muốn mua một cái tụ điện tốt thật khó nên em nghĩ đến là mua tụ cũ. Mong các bác chỉ dẫn giúp em.
                        cu re la mua duoc bac a tu sin it hong chon cai nao con dep la ok

Comment

• Gửi quan ruby:
                          Bác thay mới cặp transistor vi sai nhé,luôn cả tụ liên lạc với nó luôn,chúc bác thành công.

Comment

Quên nữa em ở Cần Thơ nên không thể ra Nhật Tảo được, em từng đi mua nguồn cho đầu đĩa rồi, ở đây bán mấy cái mạch dỡ lắm, mua xong đem về mở hộp ra trời ơi tệ ơi là tệ rồi đem ra đổi mua linh kiện về sửa luôn. Sẵn đây các bác cho em hỏi mình có nên mua tụ điện cũ không. Ở đây em có chỗ bán tụ nguồn to lắm cả 10.000uF mà toàn là đồ rả máy và là tụ của các hãng nổi tiếng như Nichicon, elnal, panasonic... nếu như nó vẫn còn nạp và xả tốt thì có nên mua không, tại em thấy chỗ ở của em nếu muốn mua một cái tụ điện tốt thật khó nên em nghĩ đến là mua tụ cũ. Mong các bác chỉ dẫn giúp em.
                            còn bán không bạn? số lượng có nhiều không? mình đang cần nó như cần người yêu

Comment

• bác nói cái tụ cũ phải không. không nhiều lắm chừng 20-30 cái, chắc còn bán, tuần trước mình mới mua 2 cặp loa tivi ở đó.bác muốn mua thì đi buổi chiều khoảng 5h, bác chạy trên đường 3/2 từ hướng đại học cần thơ về ngã tư 91b bác qẹo trái chạy ra hướng cầu hưng lợi, bác nhìn phía bên tay phải sẽ thấy
                              Last edited by tinhB1204975; 25-03-2013, 11:33.

Comment

• mình ở tận đồng nai, không đi được, lâu lâu mới có dịp ve quê đi ngang thôi. tiếc quá!

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X