Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
    anh Quocthaibmt ơi vậy còn tu bổ nhưng gì anh chỉ dùm em di thank anh nhiều
    Bó tay! tay không sao mà bắt giặc được , không sơ đồ , không mạch mẫu thì chỉ bằng cái gì đây ?

Comment

• chào các bác 1 con c2073 láy 5 con c5200 nổi không ạ
      Last edited by vanthiet; 26-09-2014, 09:48.

Comment

• anh Quocthaibmt ơi cái ampli arirang pảiiiev của em sao mà mở nhỏ thì bình thường khi mở lớn lên là nó ngắt rơle liên tục zậy anh nó bị gì vậy anh?

Comment

anh Quocthaibmt ơi cái ampli arirang pảiiiev của em sao mà mở nhỏ thì bình thường khi mở lớn lên là nó ngắt rơle liên tục zậy anh nó bị gì vậy anh?
          la ro le nó bi ngắt mà

Comment

anh Quocthaibmt ơi cái ampli arirang pảiiiev của em sao mà mở nhỏ thì bình thường khi mở lớn lên là nó ngắt rơle liên tục zậy anh nó bị gì vậy anh?
            xem lại đường dây có bị chạm chập không, rồi các mối tiếp xúc (xem chỗ cọc loa của amply khi đấu dây có thừa làm chạm vào vỏ máy không), rồi xem tới loa (củ loa và phân tần - nếu có)

Comment

• cứu với,m mới ráp 1cai amply này nhưng ráp xong nó bị ù ma ko tìm dc nguyên nhân,điều lạ 1 chổ là nếu cấp nguồn cho 1 bo công suất thì nó ko có hiện tượng ù,mong các bạn giúp đỡ m vớiClick image for larger version

Name:	2014-09-17 16.16.39.jpg
Views:	2
Size:	43.8 KB
ID:	1399278

Comment

• cứu với,m mới ráp 1cai amply này nhưng ráp xong nó bị ù ma ko tìm dc nguyên nhân,điều lạ 1 chổ là nếu cấp nguồn cho 1 bo công suất thì nó ko có hiện tượng ù,mong các bạn giúp đỡ m vớiClick image for larger version

Name:	2014-09-17 16.16.39.jpg
Views:	2
Size:	43.8 KB
ID:	1399278

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhien Xem bài viết
                  cứu với,m mới ráp 1cai amply này nhưng ráp xong nó bị ù ma ko tìm dc nguyên nhân,điều lạ 1 chổ là nếu cấp nguồn cho 1 bo công suất thì nó ko có hiện tượng ù,mong các bạn giúp đỡ m với[ATTACH]91158[/ATTACH]
                  bo nguồn hảo mi đúng k0 ???? bác thay bo nguồn khác đi !! bo này ai ráp cũng bị ù !! chúc bác thành công

Comment

• các bác cho em ?ngu 1 câu mạch âm li bán ngoài chợ mỗi vế có 2 chiết áp để cân chỉnh có tác dụng gì vậy và chỉnh như nào cho phù hợp.

Comment

• Nguyên văn bởi minhson1978 Xem bài viết
                      các bác cho em ?ngu 1 câu mạch âm li bán ngoài chợ mỗi vế có 2 chiết áp để cân chỉnh có tác dụng gì vậy và chỉnh như nào cho phù hợp.
                      Một cái chỉnh cân bằng 0v ngõ ra,cái còn lại chỉnh phân cực sò( 0,5v là ok).

Comment

Bạn thử cách ly từng bo công suất cho chạy thử xem bị vế bên nào.trên bo cs airang có 1 tranistor bảo vệ quá dòng dẫn về mạch relay,có thể em trans đó là thủ phạm

Comment

• Nguyên văn bởi _vanhoa1982_ Xem bài viết
                          Một cái chỉnh cân bằng 0v ngõ ra,cái còn lại chỉnh phân cực sò( 0,5v là ok).
                          thanks bác nhiều

Comment

• e moi lam dc may cai ampli 12 so nghe cung dc ,nghe ah noi du nguon thi so cho cong suat lon , e co y nay ko bt dc ko vay ah
                            mua cai tang pho tot thi e ko co von ,ma e co san 2 cai tang pho cung 42 v e chia 6 cong 1 tang pho vay von du ko bt e cong lam viec nang suat gap doi ko ah

Comment

• Chào các anh .em định ráp cho mình một ampli nghe nhạc khoảng +-100w.mà không biết nên chọn ic hay transistor .em có xem trên nhiều diễn đàn mà không biết chọn con nào TDA7294 hay D718+B..,C5200+A..,C2922+A..,hay con nào khác mà âm thanh hay treble cao bass sâu .em không biết nhiều về điện tử nên không tính được điện nguồn và dòng điện .em định mua bo mạch về cắm ic hay sò vào rồi cho nó hát thôi.mong các anh chỉ giúp em cám ơn !

Comment

• Các bác cho em hỏi điện áp ra của một số nguồn âm thông dụng như đầu DVD, PC, Micro với nhé. Em đang thiết kết một số thứ mà bí quá. Cám ơn các bác.
                                Nhân tiện khoe luôn. Kết quả đồ án của em. Nghe khá ổn.
                                Mach in
                                QTCP

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X