Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
    thank bác em đã lên
    so
    5200 va 1943 rồi nhưng sao đánh em thấy củng zậy hà đánh lớn bị bễ bass hix xin chỉ dùm em hình của em nó[ATTACH=CONFIG]80248[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80249[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80250[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80291[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80292[/ATTACH]

Comment

• xin các bác giúp em amli jarguak model spa-203n..chạy fet' sk1016.....tình hình là tháo 1 vế bị hư thì hát bình thường.....cứ gắn fet' sk1016 vào là vừa đóng lơre là đứt liền....fet' chết sạch 2con luôn. em bị nướng hết 6 cặp rồi.... mong các bác tư vấn giúp

Comment

[ATTACH=CONFIG]80293[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80294[/ATTACH]
        upppppppppppppppppppppppp giúp dùm em sao em làm như zậy rồi mà sao vặn volum lên tới số 7 là bể bass hà

Comment

• xong em đã cải thiện được tiêng bass chắc và ấm rồi nhưng sao em thay tăng phô vào lại bì tiếng sì sì khi volum tói7 còn thấp hơn thì khhong bị và bị có 1 bên nguồn mới hà nguồn củ thì không có có cach nào trị được tiếng sì sì ở loa của cái nguốn mới không zậy mấy bácClick image for larger version

Name:	1000854071_161694997.jpg
Views:	3
Size:	180.2 KB
ID:	1390604Click image for larger version

Name:	1000858906_1077096877.jpg
Views:	3
Size:	162.8 KB
ID:	1390605 và sao em hát khoảng 15phuts mà sao miéng nhôm tảng nhiệt nó nông quá hà

Comment

• và cho em hỏi đi 2 nguồn như zay mình câu mass o diểm nào zay?

Comment

• hem có ai trả lời dùm e zay

Comment

xong em đã cải thiện được tiêng bass chắc và ấm rồi nhưng sao em thay tăng phô vào lại bì tiếng sì sì khi volum tói7 còn thấp hơn thì khhong bị và bị có 1 bên nguồn mới hà nguồn củ thì không có có cach nào trị được tiếng sì sì ở loa của cái nguốn mới không zậy mấy bác[ATTACH=CONFIG]80334[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80335[/ATTACH] và sao em hát khoảng 15phuts mà sao miéng nhôm tảng nhiệt nó nông quá hà
                bác thử tìm 1chỗ thích hợp trên Amply rồi bắt ốc ,nối mass giữa 2nguồn vào đấy, minh thấy Amply nao mở to cũng đều có tiếng xì xì trừ Amply xin. họ thiết kế có độ ồn thấp.. còn mở 15phut mà tấm tản nhiệt nóng có thể do tấm tản nhiệt hơi mỏng,hoặc do bác phối hợp trở kháng loa không đúng,,, bây giờ bác tháo hết loa ra chỉ đấu 1cai loa trở kháng 8 ôm mở khoảng 20phut xem có nóng không..hi vì em thấy bác co mấy cái loa em sợ bác đấu song song với nhau cho nên trở kháng loa sẽ giảm suy ra sẽ nóng sò công suất.
                http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

• Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
                  bác thử tìm 1chỗ thích hợp trên Amply rồi bắt ốc ,nối mass giữa 2nguồn vào đấy, minh thấy Amply nao mở to cũng đều có tiếng xì xì trừ Amply xin. họ thiết kế có độ ồn thấp.. còn mở 15phut mà tấm tản nhiệt nóng có thể do tấm tản nhiệt hơi mỏng,hoặc do bác phối hợp trở kháng loa không đúng,,, bây giờ bác tháo hết loa ra chỉ đấu 1cai loa trở kháng 8 ôm mở khoảng 20phut xem có nóng không..hi vì em thấy bác co mấy cái loa em sợ bác đấu song song với nhau cho nên trở kháng loa sẽ giảm suy ra sẽ nóng sò công suất.
                  thank bác nhiều nhưng ampli của em bị có 1 bên hà và bị cái nguồn mới hanguoonf củ thì êm re hà

Comment

• Chúc mừng bác có âmly khủng.
                    Bác lấy 2 tụ gốm to như ngón tay ghi 104 đấu song song tụ nguồn xem hết tiếng xì ko?
                    Theo thjển ý của em bác chơj bjến áp thế ko ổn. Kiếm cáj bjến áp xuyến to to tầm 8 đến 10kg là đủ cho 2 kênh. Mạch chợ 3 cặp 1kênh là khá mạnh.
                    Mở trong gja đình thừa công suất
                    Tản nhjệt quá nhỏ và mỏng. Thay cá to dầy hơn tí
                    Nój chung muốn to, khỏe thì nó cũng to và nặng thêm.
                    Tụ nguồn dùng được cũng tầm 150k 1 cặp . Em nój gjá thợ. Vì em đj hỏj ng ta nój thế. Chơj loạj 10.000uF/ 100V cho lành.
                    Còn tụ xịn gjá nó chát lắm
                    Nếu tụ tháo máy thì thợ nó cũng quất 200k / cặp ..
                    Góp vui với bác cái biến áp xuyến em mới quấn dở .. xong sơ cấp dây 1,2 ly.. lõi nặng 8,2 kg.
                    Và tấm tản nhiệt ... nho nhỏ của em
                    Attached Files
                    Last edited by nongdanfo; 21-12-2013, 13:33.
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      Chúc mừng bác có âmly khủng.
                      Bác lấy 2 tụ gốm to như ngón tay ghi 104 đấu song song tụ nguồn xem hết tiếng xì ko?
                      Theo thjển ý của em bác chơj bjến áp thế ko ổn. Kiếm cáj bjến áp xuyến to to tầm 8 đến 10kg là đủ cho 2 kênh. Mạch chợ 3 cặp 1kênh là khá mạnh.
                      Tụ nguồn dùng được cũng tầm 150k 1 cặp . Em nój gjá thợ. Vì em đj hỏj ng ta nój thế. Chơj loạj 10.000uF/ 100V cho lành.
                      Góp vui với bác cái biến áp xuyến em mới quấn dở .. xong sơ cấp dây 1,2 ly.. lõi nặng 8,2 kg.
                      hix nhìn đồ của anh phát thèm ,em củng muốn dùng tăng phô xuyến lăm nhưng nổi khổ là ở chổ em hok có ai quấn hết và em có cái ổn áp hitachi 1kw lổi xuyến đang sử dụng bình thường anh có thể chỉ em quấn nó lại thành tăng phô cho ampli đc không vậy anh?va hình em nó giông như cái này
                      Click image for larger version

Name:	0936496images__54.117.130.jpg
Views:	2
Size:	12.3 KB
ID:	1390629

Comment

Chúc mừng bác có âmly khủng.
                        <gốm to như ngón tay ghi 104 đấu song song tụ nguồn xem hết tiếng xì ko> câu cái tụ đó ở bo nguồn hả anh?

Comment

• Em DIY vườn thôj.
                          Vâng. Nốj ở bo nguồn chứ đâu.
                          Vụ ổn áp bác ko dùng đc đâu. Em nếu là bjến áp đổj đjện thì được. Cáj này dây nó xước hết trơn rồj.
                          Lõj bác ra hàng sắt vụn. Đầy. Gjá rẻ cân ký. Bác mua 1 cục ngon về đây em xúj dạj tjếp
                          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Mình nghĩ cũng nên xem lại cái mạch lọc. Bác có dùng 4558 k ? À, bác thử đảo mạch lọc kênh này qua kênh kia xem (mục đích xác định do công suất hay mạch lọc)

Comment

Em DIY vườn thôj.
                              Vâng. Nốj ở bo nguồn chứ đâu.
                              Vụ ổn áp bác ko dùng đc đâu. Em nếu là bjến áp đổj đjện thì được. Cáj này dây nó xước hết trơn rồj.
                              Lõj bác ra hàng sắt vụn. Đầy. Gjá rẻ cân ký. Bác mua 1 cục ngon về đây em xúj dạj tjếp
                              hj thank bác nhiều để mai mình ra tìm coi có hok

Comment

• Nguyên văn bởi vickyvu0684 Xem bài viết
                                Mình nghĩ cũng nên xem lại cái mạch lọc. Bác có dùng 4558 k ? À, bác thử đảo mạch lọc kênh này qua kênh kia xem (mục đích xác định do công suất hay mạch lọc)
                                bác cho em hỏi dùng con 4558 o dau zay bác o bo music hả bác? tình hình là cái ampli của mình mình câu sau.1 nguồn 1bo nguồn và vào 1 mach công suât là xong 21 cái mạch công suất mình câu zaay có sao hok bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X