Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    nên ráp cho đúng rồi mới tính tiếp được , ráp kiểu đó thì mò đến tết máy vẫn chưa hát được đâu .ráp theo thứ tự như con C 5200 , chân C ở giữa , chân E vào điện trở sứ
    Để e gắn lại rồi báo cáo bác. Thank bác

Comment

nên ráp cho đúng rồi mới tính tiếp được , ráp kiểu đó thì mò đến tết máy vẫn chưa hát được đâu .ráp theo thứ tự như con C 5200 , chân C ở giữa , chân E vào điện trở sứ
      Vẫn không được Bác ạ. Bây giờ thì tháo hết sò ra đo bị áp DC 1 vế, không biết có phải do chết con nào không nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi Hoangtaibmt Xem bài viết

Vẫn không được Bác ạ. Bây giờ thì tháo hết sò ra đo bị áp DC 1 vế, không biết có phải do chết con nào không nữa.
        thôi cho cháu đi viện để khám coi bị bệnh gì rồi về tìm thuốc cho mau , chứ khám kiểu đó thì sẽ không ra bệnh và càng bị nằng hơn đấy .

Comment

Bác quocthaibmt nói đúng đó nếu không chuyên thì mang đi cho nhanh tại vì khám bệnh qua hình ảnh khó đoán lắm
          Bác tháo hết sò ra mà đo có điện áp một chiều là mạch đang có vấn đề
          Mà bác đo thấy điện áp một chiều âm hay dương thế
          Kiểm tra tầng đầu tiên mới con trở và transistor
          Kiểm tra nhanh transistor đo thông mạch
          Đo xem mới con trở định thiên chân B
          Đừng gắn sò vào nữa nhé bao giờ điện áp điểm giữa 0vol thì mới được gắn vào
          http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

thôi cho cháu đi viện để khám coi bị bệnh gì rồi về tìm thuốc cho mau , chứ khám kiểu đó thì sẽ không ra bệnh và càng bị nằng hơn đấy .
            E chỉ mày mò nghịch ngợm thôi các Bác ạ. Chạy không được cũng không sao. Mỗi ngày sẽ vọc 1 ít.

Comment

• Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết

Bác quocthaibmt nói đúng đó nếu không chuyên thì mang đi cho nhanh tại vì khám bệnh qua hình ảnh khó đoán lắm
              Bác tháo hết sò ra mà đo có điện áp một chiều là mạch đang có vấn đề
              Mà bác đo thấy điện áp một chiều âm hay dương thế
              Kiểm tra tầng đầu tiên mới con trở và transistor
              Kiểm tra nhanh transistor đo thông mạch
              Đo xem mới con trở định thiên chân B
              Đừng gắn sò vào nữa nhé bao giờ điện áp điểm giữa 0vol thì mới được gắn vào
              E mới kiểm tra cặp vi sai thôi bác, vẫn ổn. Chưa để ý là áp âm hay dương nữa, để rảnh rỗi e lại ra nghịch tiếp.

Comment

• Bác cứ từ từ châm cứu cũng được tiếp sau tầng vi sai các tầng khác thường thường đo chân B sẽ có 0.7vol trở xuống
                Trước tiên bác xem nguồn có bằng nhau không đã hì

Comment

Bác cứ từ từ châm cứu cũng được tiếp sau tầng vi sai các tầng khác thường thường đo chân B sẽ có 0.7vol trở xuống
                  Trước tiên bác xem nguồn có bằng nhau không đã hì
                  Nguồn thì đều bác ạ. E kiểm tra thấy con d669 chết, con này e mua chợ thay vào chắc đồ dỏm.

Comment

Nguồn thì đều bác ạ. E kiểm tra thấy con d669 chết, con này e mua chợ thay vào chắc đồ dỏm.
                    Kiểm tra trở xem có khi đó nguyên nhân dẫn đến em nó chết
                    Mỗi hôm một tý từ giờ đến tết là có cái nghe hihi

Comment

Kiểm tra trở xem có khi đó nguyên nhân dẫn đến em nó chết
                      Mỗi hôm một tý từ giờ đến tết là có cái nghe hihi
                      Rảnh rỗi e lại mò tiếp chứ e đi làm cả ngày bác ạ.Xem như thú vui giết thời gian.mày mò rồi lên mạng xem chỉ dẫn của các anh em trên diễn đàn cũng biết ít ít lại thấy thú vị
                      Em có con ampli hàng nội địa nghe nhạc, hát karaoke hay bá cháy rồi bác ạ. Mua có 1tr5 mà ăn đứt mấy thằng jaguar 4,5 củ ấy.

Comment

Rảnh rỗi e lại mò tiếp chứ e đi làm cả ngày bác ạ.Xem như thú vui giết thời gian.mày mò rồi lên mạng xem chỉ dẫn của các anh em trên diễn đàn cũng biết ít ít lại thấy thú vị
                        Em có con ampli hàng nội địa nghe nhạc, hát karaoke hay bá cháy rồi bác ạ. Mua có 1tr5 mà ăn đứt mấy thằng jaguar 4,5 củ ấy.
                        Hàng việt nam tự ráp sao bằng được hàng nội địa
                        Bác mua ở đâu rẻ vậy
                        Món này em cũng thích ở nhà có nhiều đồ diy rồi mà vẫn thích hihi

Comment

Hàng việt nam tự ráp sao bằng được hàng nội địa
                          Bác mua ở đâu rẻ vậy
                          Món này em cũng thích ở nhà có nhiều đồ diy rồi mà vẫn thích hihi
                          Mua của thằng bạn làm bên sự kiện âm thanh ở daklak bác ạ. N V-mosfet có gì khác k bác, mạch gắn mosfet thì có gì khác trans về cơ bản?

Comment

Mua của thằng bạn làm bên sự kiện âm thanh ở daklak bác ạ. N V-mosfet có gì khác k bác, mạch gắn mosfet thì có gì khác trans về cơ bản?
                            Khác cơ bản mosfet điều khiển bằng điện áp Sò điều khiển bằng dòng
                            Theo em biết thì tầng kích mạch chạy sò hoành tráng hơn tầng kích dùng mosfet
                            Chắc Amply của bác chạy nguyên mosfet kênh N hả
                            Em dạo này đang mê mẩn mới em Class D hihi
                            Giờ thích nghe to mà bận quá vẫn trên ý tưởng bác ạ

Comment

Khác cơ bản mosfet điều khiển bằng điện áp Sò điều khiển bằng dòng
                              Theo em biết thì tầng kích mạch chạy sò hoành tráng hơn tầng kích dùng mosfet
                              Chắc Amply của bác chạy nguyên mosfet kênh N hả
                              Em dạo này đang mê mẩn mới em Class D hihi
                              Giờ thích nghe to mà bận quá vẫn trên ý tưởng bác ạ
                              Chả có cái ampli nào xài fet cả bác ạ. Cho hỏi bác là con ic bl0306 echo dùng hàn gỡ ra nó có die k bác?

Comment

Chả có cái ampli nào xài fet cả bác ạ. Cho hỏi bác là con ic bl0306 echo dùng hàn gỡ ra nó có die k bác?
                                Die hay không tùy thuộc vào tay nghề bác à bác không có hút thiếc à

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X