Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh dang lam 1 mach khuyech dai OCL ai dung tung lam co the cho minh muon tai lieu de tham khao dc ko,minh cam on nhieu

Comment

• thân gửi các bạn thích lắp ráp ampli không chuyên nghiệp
      tiếng ù hay nhiễu khi tự ráp ampli là chuyện thường xảy ra,các bạn hãy phân biệt các loại tiếng ù:
      ù re re hoặc sôi xèo xèo là do dây dẫn tín hiệu vào bo mạch âm sắc không bọc kim.(khắc phục bằng cách dùng dây dẫn t/h có bọc kim)
      ù ò ò hoặc ồ ồ thường do nguồn cấp cho phần âm sắc không được ổn áp hoặc
      tụ loc nguồn âm sắc nhỏ quá.kiểm tra bằng cách cắtdây tín hiệu nốitừ âm sắc sang công suất,nếu hết ù là đúng.nếu còn ù là do phần công suất,kiểm tra phần nguồn công suất.nếu tụ lọc nguồn 1000-2200mf là tôtnhất.
      nếu âm sắc dùng nguồn lấy từ công suất bắt buộc phải ổn áp.nếu âm sắc có
      nguồn riêng(nắn lọc riêng)mát của âm sắcchỉ nối với mát củacông suấtở đầu vào khối công suất mà thôi.chỉ nối duy nhất một điểm,tránh nốinhiều dây mát dễ gây ù.có thể tìm điểm mát sạch nhất bằng cách đổi chỗ tiếp mát quanh đầu vào công suất,điểm nào ù nhỏ nhất thì hàn cố định.cần nhớ rằng công suất cấp nguồn cho âm sắc thì âm sắc phải trả mát cho công suất.với nguyên tắc trên mình lắp rất nhiều ampli gần như không có ù.với ampli công suất lớn mát âm sắc tránh xa tụ lọc nguồn của công suất càng xa càng tốt.vỏ chiết áp phải tiếp mát ngay tại âm sắcthật tốt.
      chúc các bạn thành công.
      nguyenthanh9
      Last edited by nguyenthanh9; 03-05-2009, 04:42.

Comment

• day la mach 100W cac bac
        or

or

tham khao nhe
        Last edited by vistage; 04-05-2009, 18:37.

Comment

• chào các bạn trên diển đàn mình vừa gia nhập mong các bạn chỉ giúp , mình có cái power ampli pioneer as 1500ii chết c/suất một bên , mình thay cặp transistor thúc và mạch ví sai , kiểm tra diểm giữa bằng ov và diện thế cộng trừ bằng nhau kô lệch vậy mà mình gắn sò c/suất vào thì chết bí quá hết cách , mong các bạn phân tích và chì giúp cám ơn trước nhe giúp mình vơi khó quá
          |

Comment

• chào mọi người!
            em đang ráp 1 mạch amply nhưg chưa hiểu rõ các khối cũng như vai trò của từng linh kiện.
            các cao thủ xem và chỉ giùm em nhé
            http://www.mediafire.com/download.php?oix5koygnzy
            em đang cần gấp bác nào giúp e em sẽ thanks nhiều
            đây là mail của e: dtvt_love@yahoo.com

Comment

• chào chị lan hương giúp em với khó quá chị ơi , em hết cách rồi cứu với
              |

Comment

• thanhnguyen

Nguyên văn bởi ga` Xem bài viết
                Vào đây cùng nhau thảo luận ,chia sẻ kinh nghiệm , giải đáp các thắc mắc , nào các anh em vô đi vô đi.......................!
                Chúng ta đều là những người không chuyên nghiệp nên cần phải giúp đỡ nhau...........!
                nói thiệt là để làm một mạch KDCS thì ko quá khó nhưng để làm một cái Ampli thì ko dễ một chút nào cả???chúng ta thường ko biết bắt đầu từ đâu và phải thực hiện ntn???và chuyện thất bại là điều ko phải bàn cãi!!!

Comment

• Em đang cần tìm sơ đồ nguyên lí của một chiếc Ampli thực tế để nghiên cứu. Ai có thì gửi cho em với. xuanthanhck68@gmail.com
                  cảm ơn mọi người trước nhé!!!

Comment

• có ai giúp mình với cho mình xin lược dồ ampli pioneer sa 7800iii cũng được cám ơn nhiều
                    |

Comment

• Mình muốn tìm mua cái AMP sansui monitor consolette MA-7 bác nào có hoặc biết chổ bán chỉ giúp. Thanks E.mail ngoctuan001@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi susunhut Xem bài viết
                        Có bác nào biết nữa thì nhào vô đi chứ, cứ để chị LH và anh Van phân tích hoài hay sao?
                        Chờ ý kiến các bác!
                        Em rảnh nên thiết kế nhiều mạch lắm, sau khi kết thúc vụ này em sẽ post vài cái nữa, công suất lớn hơn nữa, hy vọng mọi người cùng phân tích và cùng làm cho vui.
                        bạn có lược đồ prepower pioneer sa 1500II cho mình xin hoặc cho mình dịa chỉ dowloar củng được cám ơn nhiều nick của mình là minh nghệ sĩ ở bên diễn đàn monitor là biết liền mong mọi người giu1p đở
                        |

Comment

• cứu ,cuứ cứu với ,có ai giúp với , nhức đầu quá cứu với ...hu....hu
                          |

Comment

• tăng công suất khuếch đại cho ampli thì làm thế nào ?

em muốn tăng công suất khuếch đại ampli soundmax a - 810 thì làm sao hả mấy bác ?
                            công suất tăng lên max cua nó lên bao nhiêu ? mong các bác chỉ giáo
                            Đang cần mua PLC S7-200 để làm đồ án tốt nghiệp . ( cần gấp )
                            DĐ: 01278 50 94 96
                            Email :

Comment

• Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
                              em muốn tăng công suất khuếch đại ampli soundmax a - 810 thì làm sao hả mấy bác ?
                              công suất tăng lên max cua nó lên bao nhiêu ? mong các bác chỉ giáo
                              -Khi sản xuất âm li người ta tính toán các linh kiện, hskd, nguồn cấp phù hợp với nhau.bạn phải xem âmli đó dùng IC nào, hay sò nào
                              - Nếu âm li dùng IC thông thường thì có ứng với mỗi kênh có 2 con trở quyết định HSKD âm thanh.
                              -Nếu bạn muốn tăng hskd lên chút đỉnh thì chỉ cần tăng giảm 2 con trở này
                              -Nếu muốn tăng công suất lên nhiều thì phải thay biến áp to hơn hoặc lắp thêm 1 BA, thêm tụ lọc nguồn, thêm 2 con IC nữa. 2 con đánh 1 kênh, cs tăng gấp đôi, hoặc thay IC cs lớn hơn,
                              -thay tầng đệm bằng opam có hệ số KD lớn hơn: âm li có 2 tầng :
                              + tiền kd: hệ số KD nhỏ(tăng hskd tầng này lên)
                              +tầng csuat
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY
                              Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                              ĐT: 0975660533

Comment

• mình mới mua một bo nguồn ampli nhung ko biết nối dây nhu thế nào nữa ai có thể giúp minh dươc ko tại mình mới tạp ráp thử thui mình ko biết gi về điện tử nhưng cũng có máu lắm vừa rùi loay hoay nốii dây vào sau đó vừa mở nguồn thì tụ nổ hic ghê wé.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X