Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quang nhật ơi ban có sơ đồ nguyên lý mạch công suất mà ban post lên ko cho mình xin nhé minh muốn làm 1 chiếc như của bạn dùng chơi cảm ơn bạn nhiều (bạn gửi qua mail cho mình nhé (hoangviethty@gmail.com) cảm ơn bạn nhiều)

Comment

• minh co vai con stk412-170 cong suat ra moi kenh la 180w co the ghep 2 con lai de cho ra cong suat lon hon ko?

Comment

• minh dang lam đồ án dàn trải ampli,ban nao co đồ án về ampli guu cho minh voi
        |

Comment

• Co ai biet ve cach chuyen nang luong mat troi thanh nang luong dien khong, Lam on chi minh voi!
          |

Comment

• bac dinhvan em co vai con stk412-170 cong suat ra cung kha lon nhung lap vao lai nghe ko duoc hay lap bac biet chi em voi

Comment

• minh co vai con stk412-170 cong suat ra moi kenh la 180w co the ghep 2 con lai de cho ra cong suat lon hon ko?

Comment

• lam ampli

mọi người ơi giup em với, em định làm cái loa công suât khoảng 10w dùng nguồn DC 5-9v nhưng không biết làm ampli như thế nào cả, bác nào biết chỉ giup em với có sơ đồ nguyên ly hay sơ đồ lăp đặt thì gưởi cho em luôn. Em cũng là dân kĩ thuật nhưng ko phai nganh điện tử nên may cái nay em gà lám, mong các bác chỉ bảo tận tinh. thank các bác trước nha

Comment

• Bạn dùng dây điện nhiều sợi, to như chiếc đũa ăn càng tốt, những vị trí là mass bạn nối nó về hết mass của nguồn là hết huhuhuhuuh liền.

Có nghĩa là phải tiếp mass một cách toàn diện.

Không hiểu nữa thì thế này nhé: Bạn dùng thêm vài sợi dây điện nữa (loại dây lớn) nối từ (-) của nguồn điện đến vài vị trí là (-) trên board mạch nhé... Không hiểu thì call: 0988944716 (Liêm). Chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                    thân gửi các bạn thích lắp ráp ampli không chuyên nghiệp
                    tiếng ù hay nhiễu khi tự ráp ampli là chuyện thường xảy ra,các bạn hãy phân biệt các loại tiếng ù:
                    ù re re hoặc sôi xèo xèo là do dây dẫn tín hiệu vào bo mạch âm sắc không bọc kim.(khắc phục bằng cách dùng dây dẫn t/h có bọc kim)
                    ù ò ò hoặc ồ ồ thường do nguồn cấp cho phần âm sắc không được ổn áp hoặc
                    tụ loc nguồn âm sắc nhỏ quá.kiểm tra bằng cách cắtdây tín hiệu nốitừ âm sắc sang công suất,nếu hết ù là đúng.nếu còn ù là do phần công suất,kiểm tra phần nguồn công suất.nếu tụ lọc nguồn 1000-2200mf là tôtnhất.
                    nếu âm sắc dùng nguồn lấy từ công suất bắt buộc phải ổn áp.nếu âm sắc có
                    nguồn riêng(nắn lọc riêng)mát của âm sắcchỉ nối với mát củacông suấtở đầu vào khối công suất mà thôi.chỉ nối duy nhất một điểm,tránh nốinhiều dây mát dễ gây ù.có thể tìm điểm mát sạch nhất bằng cách đổi chỗ tiếp mát quanh đầu vào công suất,điểm nào ù nhỏ nhất thì hàn cố định.cần nhớ rằng công suất cấp nguồn cho âm sắc thì âm sắc phải trả mát cho công suất.với nguyên tắc trên mình lắp rất nhiều ampli gần như không có ù.với ampli công suất lớn mát âm sắc tránh xa tụ lọc nguồn của công suất càng xa càng tốt.vỏ chiết áp phải tiếp mát ngay tại âm sắcthật tốt.
                    chúc các bạn thành công.
                    nguyenthanh9
                    .
                    - Tiếp mass thật nhiều cho cả board mạch, bảo đảm tiếng ù sẽ hết, dĩ nhiên mạch ráp đúng.

Comment

• làm loa sử dụng TDA7294

bác nào giúp e ghép 3 sơ đồ với nhau ?muốn cho ra 2 kênh thì phải làm thế nào ạ ( 1 trầm và 2 vệ tinh ) ?e sử dụng 3 mạch như thế có được không ạ ?nếu phải thay thì bác chỉ dùm e là thay thế mạch như thế nào ?
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi theah Xem bài viết
                        bác nào giúp e ghép 3 sơ đồ với nhau ?muốn cho ra 2 kênh thì phải làm thế nào ạ ( 1 trầm và 2 vệ tinh ) ?e sử dụng 3 mạch như thế có được không ạ ?nếu phải thay thì bác chỉ dùm e là thay thế mạch như thế nào ?
                        pan co the jai thjch kaj mac tren cho mjh hju dc k? Mjh m0j vao nge nen kung k bjt lam, hjhj

Comment

• uhm thì đại khái là mình muốn có mạch chỉnh âm sắc ? mạch lọc trầm dùng TL072 và mạch KD dùng TDA7294 để làm 1 cái loa ấy mà ?nhưng mình lại không bít cách ghép chúng vào nhâu thế nào ?ghép được mạch chỉnh âm sắc với mạch TDA7294 nhưng ko bít ghép mạch trầm thế nào ?
                          mà bạn cũng học điện tử hả ?

Comment

• Theo đánh giá khách quan của các bác, thì IC amp của hãng nào là được nhất??? Em vẫn kết dòng NXP hơn cả.
                            YH : quyquy8x
                            Tel : 0904 907 184

Comment

• mình có 1 cái ampli sài sò 718/688,mình muôn thay bang ic lm 3886 không biêt có duoc không

Comment

• la4440 muốn gáp bớt tiếng ù hơi khó đó khi chua cho tính hiệu vào thì nối mass a thì bớt ù
                                mà hát lớn la bớt ù a

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X