Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cấp cứu loa sub vi tinh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cấp cứu loa sub vi tinh

chào các bác e có con loa vi tính jumboy, nó bị chứng bệnh là mỗi khi bật loa thì loa sub bị hút vào rất mạnh và sâu tới mức méo cả màng và gân loa sau đó lại hoạt động bình thường. trước đây e ko biết nhưng mới đây e mở ra bảo dưỡng mới thấy. cứ như vậy có lẽ vài bữa là teo con loa sub. các loa khác thì e thấy loa chỉ nhún nhẹ mỗi khi bật.vậy có các nào để khắc phục được ko nhờ các bác chỉ giúp. e đã thay ic thử nhưng vẫn vậy. bác nào rành về loa vi tính giúp đỡ e với. thank

cái này thì trước khi mở nguồn bạn chỉnh volum về min trước là được mà

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      cái này thì trước khi mở nguồn bạn chỉnh volum về min trước là được mà
      mình đã chỉnh volume rồi nhưng ko có tác dụng. vặn volume về min rồi bật công tắc loa vẫn kêu bụp có đuôi rồi loa vẫn bị hút rất mạnh. có cách nào nữa ko bạn?

Comment

vậy lúc tắt lao bạn tắt loa trước hay tắt đầu đía trước ,

Comment

Bác ktra lại bộ ng. lắp mạch bvệ loa hoặc lắp tụ xuất loa nữa

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
            vậy lúc tắt lao bạn tắt loa trước hay tắt đầu đía trước ,
            khi bật và tắt là chưa hề cấp tín hiệu, chỉ bật và tắt đơn thuần thôi là đã bị rồi.

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
              Bác ktra lại bộ ng. lắp mạch bvệ loa hoặc lắp tụ xuất loa nữa
              nếu lắp thêm tụ xuất âm thì có ảnh hưởng đến công xuất của loa ko bác. mà có hết được ko? kiểm tra nguồn thì ok, loa vẫn chạy tốt mà bác. liệu thêm tụ 104 // vào với tụ nguồn thì có cải thiện được ko? e chua thử.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                nếu lắp thêm tụ xuất âm thì có ảnh hưởng đến công xuất của loa ko bác. mà có hết được ko? kiểm tra nguồn thì ok, loa vẫn chạy tốt mà bác. liệu thêm tụ 104 // vào với tụ nguồn thì có cải thiện được ko? e chua thử.
                loa cua ban la 2.1 hay 5.1 vay ban,ban thu thay ic xem sao,con ko ban kiem tra ki phan pre,tu loc nguon xem sao.

Comment

ic công suất có vấn đề bác mở ra kiễm tra lại và thay ic công suất
                  dùng tụ xuất âm để chặn DC khi sử dụng ở nguồn đơn còn ngudoi6i96 thì hok cần ,cái này là do ic bị bệnh rồi
                  điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Đấu tụ k ảnh hưởng gì bác đấu thử tụ 2200 xem sao. tốt nhất bác làm mạch bvệ là ok . Rõ ràng có lọt dòng thì loa mới thụt sâu thế chứ. có hiện tượng tự kích v bác cứ gắn tụ 104 vào sát chân ic đi. xem thế nào ( đo xem chân ra loa có áp k . lúc tắt v bật )

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                      Đấu tụ k ảnh hưởng gì bác đấu thử tụ 2200 xem sao. tốt nhất bác làm mạch bvệ là ok . Rõ ràng có lọt dòng thì loa mới thụt sâu thế chứ. có hiện tượng tự kích v bác cứ gắn tụ 104 vào sát chân ic đi. xem thế nào ( đo xem chân ra loa có áp k . lúc tắt v bật )
                      làm mạch bảo vệ thì e chịu ko biết làm e chỉ biết sơ sơ về điện tử thôi. vì ko được học chỉ làm mò thôi. e nghĩ là có DC ra loa mỗi khi bật (lúc tắt thì ko sao) nếu thêm tụ 104 thì nối giữa chân 3 và 5 đúng ko bác. e đã thay thử mấy con ic rồi.

Comment

Nguyên văn bởi api.pro1402 Xem bài viết
                        loa cua ban la 2.1 hay 5.1 vay ban,ban thu thay ic xem sao,con ko ban kiem tra ki phan pre,tu loc nguon xem sao.
                        mình đã thay mấy con ic rồi. loa mình là loa 2.1. mình cũng đã tách hẳn phần pre chỉ để riêng phần CS mà vẫn bị. tụ lọc nguồn cũng đã thay.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                          làm mạch bảo vệ thì e chịu ko biết làm e chỉ biết sơ sơ về điện tử thôi. vì ko được học chỉ làm mò thôi. e nghĩ là có DC ra loa mỗi khi bật (lúc tắt thì ko sao) nếu thêm tụ 104 thì nối giữa chân 3 và 5 đúng ko bác. e đã thay thử mấy con ic rồi.
                          tụ 104 từ chân 3 v 5 xuống mass còn mạch bv loa nếu k làm được có thể mua 25k/1 bo

Comment

pro thử đo áp ra loa có bị lệch 0 nhiều ko
                            sợ hỏng loa thì lắp loa nối tiếp qua con tụ khoảng 3300M
                            Last edited by vesau1003; 01-06-2013, 00:20.

Comment

Về tác giả

Collapse

toanhoang29 Tìm hiểu thêm về toanhoang29

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X