Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến thế loa Seapiano SP-904 ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Đã ko bjết tí gì thì úp hình lên. Các bác khác mớj gjúp được.
    Dân điện chỉ cần bảo sơ qua là bjết. Đây cáj bjến áp chưa bjết thế nào là đơn, đôj thì khó chỉ lắm. Ông chỉ 1 đằng, bà làm 1 nẻo.
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Hình đây các bác xem giúp em:

Hiện tại em thay 3 con 2030A rồi mà tiếng nghe nhỏ quá. Loa siêu trầm thì có tiếng nhưng ù và lực bass không mạnh.
      Last edited by TokyoSquare; 16-02-2014, 11:35.

Comment

Nguyên văn bởi TokyoSquare Xem bài viết
        Hình đây các bác xem giúp em:

Hiện tại em thay 3 con 2030A rồi mà tiếng nghe nhỏ quá. Loa siêu trầm thì có tiếng nhưng ù và lực bass không mạnh.
        cái BA cũ của bạn có các dây thế này: bên có 1 dây trắng và 2 dây xanh là 12-0-12VAC. (2 dây xanh đều là 12v dây trắng là 0v). cái này gọi là nguồn đôi hay nguồn đối xứng. Bên còn lại cũng có 3 dây: dây đen là 0v, dây đỏ là 21v, dây vàng là 4v. bên này là để cấp điện cho mạch đèn nháy phía trước loa, còn
        bên 12-0-12v đó là để cấp điện cho mạch công suất. bạn cấp cho nó (ở cái BA mới) chỉ có 0v và 12v thì nó nói bé là phải. bạn cần phai tìm được cái BA có 2 dây 12v và một dây 0v (dây mass) thì mới được. còn nếu bạn vẫn muốn dùng cái BA 5A mới đó thì phải dùng mạch tạo mass ảo cho nó nhưng chất lượng sẽ bị giảm đáng kể. chúc thành công.

Comment

Cái biến áp mới của bạn, bạn cấp nguồn chân 0v 12v 24v vào mạch công suất tương ứng với biến áp cũ là 12v 0 12v lúc này chân 0v ở biến áp mới là 12v và chân 12v là 0v và 24v là 12v cụ thể hơn là chân 0v và 24v lúc này tương đương với 2 dây màu xanh trên biến áp cũ và chân 12v tương đương dây màu trắng trên biến áp cũ nhé. còn chân 6v với 18v bạn cấp cho mạch nháy nhé
          chúc bạn thành công

Comment

Cái loa siêu trầm tiếng bass nó cứ phẹt phẹt. Các bác giúp em với !

Comment

Cái loa siêu trầm tiếng bass nó cứ phẹt phẹt. Các bác giúp em với !
              Mạch có tới 4 con diode => Cầu=> mạch dùng nguồn 12v đối xứng , Nhìn chân biến áp. biết là bác không hàn vào chân 24V rồi. như vậy sẽ không đủ điện áp cho mạch ,
              Bác nên nối như sau : chân 12v ở biến áp mới nối vào GND ( mass ) tương ứng với dây trắng trên biến áp cũ . còn chân 0v và 24 v ở biến áp mới bây giờ sẽ tương đương
              2 dây xanh ở biến áp cũ ( 12v 0 12v ).
              Thân. Kent

Comment

Em hàn rồi nhưng bị loa siêu trầm nó cứ phẹt phẹt nghe chán lắm !

Comment

Em hàn rồi nhưng bị loa siêu trầm nó cứ phẹt phẹt nghe chán lắm !
                  Mạch chạy bt lại chưa bạn? nếu loa vệ tinh nói bình thường rồi thì phần nguồn cho mạch đã xong. Còn lại vấn đề loa bass tiếng nó bị nghẹt thì nhiều nguyên nhân lắm bạn nên thay thử con ic lọc trầm khác nhé con IC 4558 ý nhớ kiểm tra điện trở hạn dòng của nó luôn là 2 con điện trở nối với chân số 4 và số 8 của ic nhé.

Comment

Mạch này không có dùng IC4558. Chỉ có 3 con 2030 thôi.

Comment

Mạch này không có dùng IC4558. Chỉ có 3 con 2030 thôi.
                      Bạn kiểm tra kĩ lại đi nhé không nằm trên mạch công suất thì nó nằm trên mạch vol ý trước mặt loa còn mạch chỉnh âm sắc với mic nữa mà bạn kiểm tra kĩ lại nhé...

Comment

bạn tháo con TDA của con siêu trầm ra , rồi lấy 1 con TDA của loa vệ tinh hàn sang , cấp nguồn nghe thử để xem thế nào , nếu vẫn thế thì tính tiếp còn nếu nó trở lại bt thì bạn chỉ cần mua 1 con TDA khác thay vào là Ok

Comment

Em đã thay thử 2 con 4558 rồi mà loa siêu trầm rè quá, mặc dù tiếng bass vẫn có khá nhẹ. Có khi nào nguồn cấp không đủ không các bác ?

Comment

Về tác giả

Collapse

TokyoSquare Tìm hiểu thêm về TokyoSquare

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X