Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bệnh mới của dòng Amply Jarguar !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bệnh mới của dòng Amply Jarguar !

chào anh em , hiện tại mình đã gặp kha khá amply jarguar bị hỏng đều có chung một hiện tượng là khi bật lên loa zít rất lớn , có thể làm cháy loa treble ngay lập tức , nhưng hiện tại chưa tìm ra được nguyên nhân vì sao , anh em ai biết chỉ dùm mình mới nhé ! thank"s All

BÁc có thể mô tả chi tiết hơn được k???

Comment

Bệnh đấy chỉ có ở loại "niên doanh". thực chất là hàng nhái , hàng dỏm .
      Do quy trình lắp ráp , kiểm tra lởm khởm , linh kiện kém cl ,
      Chắc chỗ khu nhà cậu dính một lô hàng lỗi lắp ráp , nên bệnh giống hệt nhau .
      Lỗi đó đơn giản thôi ,
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

bác nguyendinhvan có thể chia sẻ pan này cụ thể là gì không ạ !!

Comment

Chia làm cái giề ? Tôi là tôi k làm sửa chữa . Nên một mình nhà cậu biết , cậu còn kiếm được tí tiền công . Nếu đưa lên đây , ai cũng biết thì cậu chữa được một hai cái là hết hàng .
          He he !!

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

keke tò mò tí thui mà bác !!!

Comment

xin phéo chủ thớt cho e ké hàng tý nhé , đăng nhầm bên kia ông văn ông ko nhấc hộ sang bên này ,ông đi ông khóa lại , dạo này ông đó bị nhiều người ghét lắm rồi khó tính quá mà

GiÚp e am ly jarguar-pa203 8 sÒ , 1 vẾ ko chẠy

ÂM ly của e dùng sò SANKEN 2SA1216+ 2SC2922 ,bán dẫn loại nhỏ A42+A92 , vế bên kia chạy tốt còn lạI 1 vế ko chạy e đã kt sò và tất cả những lk bán dẫn nhỏ , D , TỤ , TRỞ ,,,ko phát hiện con nào chết , e đã thay thử hết A42, A92, C2383, A1013 ko được , e cô lập riêng bo công suất ra và gõ tín hiệu ko thấy sột soạt nhưng đèn nháy báo vế L vẫn nháy sáng theo âm thanh , rơle e cũng kt cẩn thận rồi thử đảo 2 vế cho nhau rồi , mạch in còn tốt ko có dấu hiệu mục mạch ,,,,mọi mức điện áp tốt ko có dấu hiệu nóng bất thường,,,
              ai gặp trường hợp này rồi hướng dẫn giúp e tý , e xin cảm ơn nhiều nhiều , e dang cần xin đa tạ
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

e cóp bài viết của bác long81 sang đây a e mình trao đổi tiếp

bác đấu loa vào hai vế...hút bỏ tín hiệu vào..kích tay vào chỗ tín hiệu vào xem có tiếng ù ở loa ko...nếu có và hai bên kêu như nhau thì bác làm phần pre tức là bo bass,trep,volum... tiếp theo bác lấy cái tai nghe hàn vào cái tín hiệu vào mà lúc nãy hút ra ở bo công suất..cắm tín hiệu từ cd hay đt vào rồi kiểm tra và sửa...đôi lời cũng bác...e cứ nghĩ bác vọc cho vui..
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                  e cóp bài viết của bác long81 sang đây a e mình trao đổi tiếp

bác đấu loa vào hai vế...hút bỏ tín hiệu vào..kích tay vào chỗ tín hiệu vào xem có tiếng ù ở loa ko...nếu có và hai bên kêu như nhau thì bác làm phần pre tức là bo bass,trep,volum... tiếp theo bác lấy cái tai nghe hàn vào cái tín hiệu vào mà lúc nãy hút ra ở bo công suất..cắm tín hiệu từ cd hay đt vào rồi kiểm tra và sửa...đôi lời cũng bác...e cứ nghĩ bác vọc cho vui..
                  thì như e đã trình bày ở những bài viết trước , e đã cô lập toàn bộ riêng biệt bo sông suất ra sử dụng biện pháp gõ tầng tín hiệu nhưng ko lộp bộp ra loa , trước hết là ta nên tập chung làm cho bo cs hoạt động có tiếng ra loa dã sau đó là những bước còn lại tính tiếp , nâu quá rồi e mới gặp lại bệnh này mà làm ko nổi ,
                  e nghĩ khả năng của e bị lỗi vỉ ,rò rỉ mạch phíp cs nên mới khó làm thế này , e đang tính để thay toàm bộ bo mạch mới xem sao ko nên để khách đợi nâu quá ,
                  ai có cao kiến gì xin giúp đỡ để e sớm tìm ra bệnh cũng như rút kinh nghiệm cho lần sau
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

rồi thế thì bác nhầm vào bo đó mà làm thui !!! kiểm thật kỹ xem sao !! chúc bác may mắn

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
                      rồi thế thì bác nhầm vào bo đó mà làm thui !!! kiểm thật kỹ xem sao !! chúc bác may mắn
                      bo công suất thì ko có gì khó mấy đâu bác ạ....kiểm tra kỹ hết mạch và lk rồi mà ko đc à...bác kiểm tra lại cái role coi sao đôi khi tiếp điểm nó ko đóng thì oạch đó
                      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                      Email :

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                        Bệnh đấy chỉ có ở loại "niên doanh". thực chất là hàng nhái , hàng dỏm .
                        Do quy trình lắp ráp , kiểm tra lởm khởm , linh kiện kém cl ,
                        Chắc chỗ khu nhà cậu dính một lô hàng lỗi lắp ráp , nên bệnh giống hệt nhau .
                        Lỗi đó đơn giản thôi ,
                        Vâng ! đúng là hành liên doanh bác ạ , tụi nó gắn linh kiện mà còn chơi kiểu mên thì kí hiệu một đằng mà linh kiện lại lắp một nẻo quả là tởm

Comment

xin phéo chủ thớt cho e ké hàng tý nhé , đăng nhầm bên kia ông văn ông ko nhấc hộ sang bên này ,ông đi ông khóa lại , dạo này ông đó bị nhiều người ghét lắm rồi khó tính quá mà

ÂM ly của e dùng sò SANKEN 2SA1216+ 2SC2922 ,bán dẫn loại nhỏ A42+A92 , vế bên kia chạy tốt còn lạI 1 vế ko chạy e đã kt sò và tất cả những lk bán dẫn nhỏ , D , TỤ , TRỞ ,,,ko phát hiện con nào chết , e đã thay thử hết A42, A92, C2383, A1013 ko được , e cô lập riêng bo công suất ra và gõ tín hiệu ko thấy sột soạt nhưng đèn nháy báo vế L vẫn nháy sáng theo âm thanh , rơle e cũng kt cẩn thận rồi thử đảo 2 vế cho nhau rồi , mạch in còn tốt ko có dấu hiệu mục mạch ,,,,mọi mức điện áp tốt ko có dấu hiệu nóng bất thường,,,
                          ai gặp trường hợp này rồi hướng dẫn giúp e tý , e xin cảm ơn nhiều nhiều , e dang cần xin đa tạ
                          Bạn thông cảm bô lão rồi thì phải khó tính chứ
                          con đó của bạn sử lý sao rồi ?

Comment

Bệnh này là bệnh đứt ( hở) mạch em ạ.! Khi em can nhiễu ( khi em gõ vào đầu vào ) của bo công suất mà thấy đèn báo tín hiệu nháy nháy thì có nghĩa là : Bo công suất đã làm việc và đầu ra đã có tín hiệu để làm đèn báo nháy nháy...của em là bị hở ( đứt) trên đoạn từ sau rơ le đến trạm đấu loa...trường hợp này anh gặp nhiều rồi.... em làm xong chưa.? Nếu chưa thì làm như anh gợi ý xem sao.! Nhớ thông báo tình hình nhé!

Comment

Tại sao bây giờ là thế kỷ 21 rồi mà các cậu vẫn gõ gõ thế nhở ? Dùng cái này này
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...nghiep-118092/
                              Sau đó đo đồng hồ xem nó ra được bao nhiêu v ac , đã đủ công suất chưa . Thậm chí khi nó rè còn biết hỏng + hay hỏng - , hỏng pnp hay hỏng npn , bằng đồng hồ vạn năng , chưa cần đến oscilloscope .

Comment

Về tác giả

Collapse

daituong1102 Tìm hiểu thêm về daituong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X