Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đấu tắt ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đấu tắt ampli

chào các bác. e có một vấn đề cần nhờ các bác chỉ giúp. chả là e có con ampli cùi giờ nó bị lỗi bo master loại này dùng toàn chiết áp loại gạt, mỗi kênh 10 cái. nên e ko thay bo master được (vì ko muốn thay đổi kết cấu mặt phía trước). e muốn hỏi các bác là e có thể đấu thẳng tín hiệu từ bo music và tín hiệu mic vào thẳng CS được ko và đấu như thế nào? nhờ các bác chỉ giúp.

bác đấu như vậy thì bác không chỉnh to nhỏ được, không chỉ được bass, chép,

Comment

Nguyên văn bởi nhuttan.lhu Xem bài viết
      bác đấu như vậy thì bác không chỉnh to nhỏ được, không chỉ được bass, chép,
      vẫn có thể chỉnh được từ bo music và bo mic, bo echo chứ bác, vấn đề là đấu ntn thôi. hay là cứ chập vào nhau rồi đấu vào CS.

Comment

Bo Master có thể sửa mà đâu cần phải thay, tại sao không sửa? Bỏ bo Master thì sẽ mất đi tầng KĐ tổng, vì các tín hiệu từ bo Mic, Echo, Music sẽ được trộn tại bo Master và KĐ để vào tầng công suất.
        Nếu muốn bỏ bo Master, bạn tháo dây input (ngõ vào) của bo này và đưa trực tiếp vào bo công suất. Tuy nhiên âm thanh sẽ nghe kém hay và yếu hơn khi có bo Master.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
          Bo Master có thể sửa mà đâu cần phải thay, tại sao không sửa? Bỏ bo Master thì sẽ mất đi tầng KĐ tổng, vì các tín hiệu từ bo Mic, Echo, Music sẽ được trộn tại bo Master và KĐ để vào tầng công suất.
          Nếu muốn bỏ bo Master, bạn tháo dây input (ngõ vào) của bo này và đưa trực tiếp vào bo công suất. Tuy nhiên âm thanh sẽ nghe kém hay và yếu hơn khi có bo Master.
          vậy còn mic, echo thi sao hả bác? bo master của e loại chiết áp gạt, mà chỗ e ko co loại chiết áp đó nên e moi phải bỏ. bo của e hỏng chiết áp, tiếng cứ bị sột sọet. nên e tính bỏ ra luôn.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
            vậy còn mic, echo thi sao hả bác? bo master của e loại chiết áp gạt, mà chỗ e ko co loại chiết áp đó nên e moi phải bỏ. bo của e hỏng chiết áp, tiếng cứ bị sột sọet. nên e tính bỏ ra luôn.
            Chiết áp gạt thì cũng vẫn có khả năng mua/ thay thế được chứ sao bác. Còn nếu chỉ sột soẹt nhẹ nhàng kiểu "cảm cúm" thì bác cứ tiêm cho nó vài liều RP7 rồi lau khô đi chắc cũng đỡ nhiều (nếu không muốn nói là hết bệnh),

Bác thử xem sao, chẳng hại gì đâu, nhất là chiết áp gạt thì nó lại sẵn cả cái khe để bác tiêm vào đó rồi,

Comment

Câu hỏi như cái tài phòi ấy . Cái ampli đó hỏng bo EQ . Bây giờ nó muốn đấu tắt EQ .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

- bạn đấu tắt cái chỗ bị hỏng của cái bo ấy, ví như hỏng triết áp hông thay được thì thay bằng điện trở...tớ ko nghĩ nó quá phức tạp...
                - còn vứt hẳn đi thì phải tính mạch tiền khuyếch đại tín hiệu đầu vào cho cái mạch công suất...

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
                  - bạn đấu tắt cái chỗ bị hỏng của cái bo ấy, ví như hỏng triết áp hông thay được thì thay bằng điện trở...tớ ko nghĩ nó quá phức tạp...
                  - còn vứt hẳn đi thì phải tính mạch tiền khuyếch đại tín hiệu đầu vào cho cái mạch công suất...
                  chấp nhận hơi xấu một chút thay VR gạt bắng vr quay sau đó khoan giá bộ chiết áp mới vô là ok
                  Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                  cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                    Câu hỏi như cái tài phòi ấy . Cái ampli đó hỏng bo EQ . Bây giờ nó muốn đấu tắt EQ .
                    bác van hình như ko hiểu ý e thì phải. bây giờ thế này nhá: em có con ampli karaoke gồm có 1 bo mic, 1 bo echo, 1 bo music, một bo master. và mạch CS. giờ bo master bị lỗi e vứt ra rồi, tiếp theo e vẫn muốn dùng con ampli này để hát kaoke thì có thể đấu cả 3 bo còn lại vào mạch CS để hát được ko và đấu như thế nào? bo master nó đã bị bét lắm rồi e ko muốn sửa nó nữa.

Comment

- tại bạn ấy bị bạn boa... cứ suốt ngày dính theo, tranh thủ mãi mới trốn vô được chỗ này là vạch ra xíu cho có khí trời hônng thì sẽ bị ủng đó bạn...

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
                        bác van hình như ko hiểu ý e thì phải. bây giờ thế này nhá: em có con ampli karaoke gồm có 1 bo mic, 1 bo echo, 1 bo music, một bo master. và mạch CS. giờ bo master bị lỗi e vứt ra rồi, tiếp theo e vẫn muốn dùng con ampli này để hát kaoke thì có thể đấu cả 3 bo còn lại vào mạch CS để hát được ko và đấu như thế nào? bo master nó đã bị bét lắm rồi e ko muốn sửa nó nữa.
                        Board master có một bộ cable nguồn 4 sợi . +-15v và gnd và rơle mute .
                        Hai cable tín hiệu in và out .
                        Đấu thẳng in left right tới out left right . Là sẽ có âm thanh ra .
                        Nhưng nguy hiểm . Vì không còn mạch rơle mute . Khi bật máy sẽ bị ục một phát ra loa . Nếu hai mạch công suất không có rơ le loa .

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Phải tách hai dây left right ra khỏi board master . Vì rơle mute sẽ chập tín hiệu xuống mát .

Comment

Về tác giả

Collapse

toanhoang29 Tìm hiểu thêm về toanhoang29

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X