Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế hệ thống Loa 3D (4.1- 5.1.... X.1)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em cũng vùa làm xong cái 5.1 chỉ có công xuất và lọc siêu trầm cắm vào máy case qua card 5.1
    1:nghe nhạc không thấy khác 2.1 là mấy, được mỗi cái khác rõ nhất là thấy nó giống như các nhạc cụ phat ra âm thanh riêng biệt chư không chung nhau, rõ nhất là khi nge âm tần số cao như sáo ,ghita v.v... giống hiệu ứng sân khấu thật
    2: xem phím, cái này xem phim hỗ trợ 5.1 thấy đc. âm thanh xuất hiện phia nào thì loa ở phía đó kêu, thấy sống động ra phết.

Comment

• Đúng vậy, nếu như 2 loa font L, R của hệ thống có đủ cả 3Way, treble, Bass, MID thì hệ thống không cần đến sự hỗ trợ của SUB. Thường thì các Receiver thiết kế 5 kênh, vừa dùng để nghe nhạc, vừa để xem phim, nhưng vẫn hỗ trợ SUB. SUB chỉ là kênh phụ, nếu 2 loa Font có tiếng Bass tốt.

Comment

• Nguyên văn bởi fanzhuang Xem bài viết
        Quên mất không up hình, nó là cái sơ đồ này, ko hỉu tại sao nữa
        [ATTACH=CONFIG]46551[/ATTACH]
        Trời đất, lắp cái sơ đồ này làm chi? Giả lập Suround hay giả lập 4.1? Bác làm cái nỳ xong thì nghe nhạc cũng giở mà xem phi cũng chẳng ra làm sao, thừa tiền, thời gian thì lắp à.

Comment

• Nguyên văn bởi muhviet Xem bài viết
          Trời đất, lắp cái sơ đồ này làm chi? Giả lập Suround hay giả lập 4.1? Bác làm cái nỳ xong thì nghe nhạc cũng giở mà xem phi cũng chẳng ra làm sao, thừa tiền, thời gian thì lắp à.
          Mình có con PT2323 và 2322 định thử làm loa 3D xem thế nào, xem datasheet của nó cần phải điều khiển chân SDA và SCL, thế là đành chịu, ko có cách nào để sử dụng 2 con đó, seach trên mạng thấy cái mạch đó đơn giản, dễ lắp thế là mua linh kiện về lắp thử, chán nhỉ

Comment

• sao lại bắt cái loa làm nhiều nhiệm vụ thế hả các bác. loa chỉ có công xuất thôi còn muốn thành 3D thì để loa đúng vị trí và lấu tín hiệu 5.1 tù đẩu DVD, các đầu KTS có hỗ trợ 5.1 card sound 5.1 v.v thế là xong . nge nhạc cũng hay mà xem phim HD càng tuyệt vời, mạch cs thì trên diễn đàn nhiều vô kể thích cs bao nhiêu Wat thì làm thế là ok thôi.

Comment

• xem hết cả 21 trang rồi mà cái mạch amly 5.1 chẳng thấy đâu cả
              Trần Vĩnh Thái
              Email :

Comment

• Mạch giải mã âm thanh Surround mình post lên rồi đó thôi. Quan trọng là có đặt mua làm không hay chỉ hỏi để đấy!
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

• dạ cho em hỏi có phải âm thanh 5.1 hay x.y ấy, nếu nguồn là 2.0 thì hiệu ứng của nó cũng chẳng được thể hiện hết phải không ạ?
                  em định tậu cái card 5.1 cho vào cổng PCI của PC và làm mấy mạch KĐ cho nó KĐ từng tuyến một được không ạ?
                  em cảm ơn các pro.. tp này dài quá (21 trang) mà chẳng thấy cái mạch nào...
                  a di đà phật

Comment

• dạ cho em hỏi có phải âm thanh 5.1 hay x.y ấy, nếu nguồn là 2.0 thì hiệu ứng của nó cũng chẳng được thể hiện hết phải không ạ?
                    em định tậu cái card 5.1 cho vào cổng PCI của PC và làm mấy mạch KĐ cho nó KĐ từng tuyến một được không ạ?
                    a di đà phật

Comment

• Bạn nói xem hết 21 trang mà không thấy mạch chứng tỏ bạn không xem hết hoặc bạn không hiểu nguyên lý Processor. Khuyên bạn chân thành nên mua cái AMP có giải mã âm thanh vòm thì hơn.
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...1/index18.html
                      Last edited by phuong.hng; 15-08-2012, 21:54.
                      By three methods we may learn wisdom:
                      First, by reflection, which is noblest;
                      Second, by imitation, which is easiest;
                      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• các bác cho em hỏi
                        có cái usb 5.1
                        không biết là có giải đc tí mã nào khong ạ
                        a di đà phật

Comment

• Nguyên văn bởi chickendim Xem bài viết
                          dạ cho em hỏi có phải âm thanh 5.1 hay x.y ấy, nếu nguồn là 2.0 thì hiệu ứng của nó cũng chẳng được thể hiện hết phải không ạ?
                          sao phải card làm gì bác, PC nó hỗ trợ đến 7.1 đấy bác ak thiết lập trong máy tính là đc mà

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                            sao phải card làm gì bác, PC nó hỗ trợ đến 7.1 đấy bác ak thiết lập trong máy tính là đc mà
                            tò mò là đường ra nó ở đâu?
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                              tò mò là đường ra nó ở đâu?
                              Mình chưa nghe nói 7.1, nhưng máy tính có thể cho ra âm thanh 5.1. Đường ra mình có thể set cho nó, ở sau lưng máy tính nó có 3 lỗ là mic, in, out(giác cắm 3,5mm), mình có thể set thành bass và 2 đường ra am thanh nữa. Còn 7.1 chưa biết đường ra đâu. híc. Mình cũng chưa biết download âm thanh 5.1 chuẩn ở đâu nữa, nghe âm thanh 2.1 vào loa 5.1 chắc không khác nhau nhiều. hì

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
                                Mình chưa nghe nói 7.1, nhưng máy tính có thể cho ra âm thanh 5.1. Đường ra mình có thể set cho nó, ở sau lưng máy tính nó có 3 lỗ là mic, in, out(giác cắm 3,5mm), mình có thể set thành bass và 2 đường ra am thanh nữa. Còn 7.1 chưa biết đường ra đâu. híc. Mình cũng chưa biết download âm thanh 5.1 chuẩn ở đâu nữa, nghe âm thanh 2.1 vào loa 5.1 chắc không khác nhau nhiều. hì
                                Cái này e chưa biết thật,nếu sử dụng như thế thì nó có "gần" giống như 5.1 thật ko bác,nghĩa là hiệu ứng âm thanh vòm ấy.
                                trong 3 giắc 3.5 đó (mic,in,out) thì mình đã có đủ 6 đường tiếng hay là chỉ có 3 và phải thêm mạch để tạo ra nữa.
                                Để e seach google cho đỡ tò mò,vì cũng khoái thằng này để xem phim,tính mua card rồi nhưng nghe bác nói thế thì khỏe rồi.
                                ĐT: 0972 20 58 68
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

stone_fman Tìm hiểu thêm về stone_fman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X