Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế hệ thống Loa 3D (4.1- 5.1.... X.1)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình ra chợ Trời, chỗ tên thanh niên bán đủ các loại bảng mạch phá ra, loa liếc nhìu phết, vẫn thấy có những mạch có dòng IC PT2323, rùi 2322 hay 2233. Nhưng khổ nỗi, cái đường cáp từ bảng mạch đó (chân SCL và PDA thì phải) đều bị cắt đứt vứt đi đâu mất. Bảo hắn tìm toát hết mồ hôi mà ko thấy. Thế là đành chịu, ko mua nữa. Lâu rùi, vẫn bực mình vì ko điều khiển được mấy con PT mà m có. Điên cực. Tối nay về nhà m mở cái đầu đĩa nhà m ra xem nó dùng con gì, hay là để chơi...

Comment

• Các bác nghe nhạc thì nên chơi 2.1 cho nó lành, với lại nó hay. Còn 4.1 hay 5.1, 7.1 gì đó nếu nghe nhạc thì âm thanh ảo lắm, nghe hông hay, chỉ thích hợp coi phim hông à. Hôm qua e cũng mới tậu con JUMBOY 5.1 đời cổ zìa nghe nhạc, về lấy FR + FL nghe, còn SR + SL + Center vứt sọt rác.
      Nếu có một điều ước, em sẽ ước điều ước đó thành sự thật.

Comment

• Đây là cái loại loa vớ vẩn chỉ có 2.1 làm quái gì có mạch giải mã 4.1 hay 5.1
        By three methods we may learn wisdom:
        First, by reflection, which is noblest;
        Second, by imitation, which is easiest;
        and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
          Đây là cái loại loa vớ vẩn chỉ có 2.1 làm quái gì có mạch giải mã 4.1 hay 5.1
          Ý bác là sao, e hông hiểu!

Comment

Đây là cái loại loa vớ vẩn chỉ có 2.1 làm quái gì có mạch giải mã 4.1 hay 5.1

Comment

Bác nghe hàng xịn chửa bác Dũng ui? Nhà em lè phè bằng con Logitech với nguồn âm HD các loại. Chứ amp xịn toàn bọc vải chống bụi thôi, mở tốn điện lắm mà lương viên chức giờ khó khăn chứ không hoành tráng như lúc xưa!!
              Ít nghe hàng xịn, giờ kiếm lòi con mắt không ra con loa xịn. Trước có nghe 4.1 của Bose, khá hay. Loại mà mấy cái loa con bằng nhựa bề ngang x cao cỡ gang x gang.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi whoismecm Xem bài viết
                VÌ họ thiết kế bên trong chỉ là mạch Sterưo thui, đấu song song đầu ra kêu là 4.1 hj hj
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

• có cái máy tính nào ra 5 kênh stereo không các bác

Comment

• Nguyên văn bởi leviet1996 Xem bài viết
                    có cái máy tính nào ra 5 kênh stereo không các bác
                    Ra 5 sao còn gọi là stereo? ý bạn là ngõ ra stereo nhưng có tới 5 đường à,vậy chỉ cần nối từ 2 đường cũ ra thành 4 cặp nữa.
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                      Ra 5 sao còn gọi là stereo? ý bạn là ngõ ra stereo nhưng có tới 5 đường à,vậy chỉ cần nối từ 2 đường cũ ra thành 4 cặp nữa.
                      Máy tính có phần mềm giả lập ra 5.1 nếu phần cứng hỗ trợ ngõ ra. Có thể liền main, hoặc card âm thanh rời. Nhận biết dễ nhất là có 6 lối vào/ra loại jack 3,5mm

Comment

• Nguyên văn bởi fanzhuang Xem bài viết
                        Máy tính có phần mềm giả lập ra 5.1 nếu phần cứng hỗ trợ ngõ ra. Có thể liền main, hoặc card âm thanh rời. Nhận biết dễ nhất là có 6 lối vào/ra loại jack 3,5mm
                        5.1 đâu gọi là stereo.
                        Gmail:

Comment

5.1 đâu gọi là stereo.
                          Cứ thích bắt bẻ câu chữ. Nếu nguồn phát là stereo mà máy tính không sử dụng giả lập thì 5.1 chỉ còn 2.0 (chỉ phát ở lối FR-FL), mấy lối ra còn lại kêu bằng mắt. Hiểu chưa???

Comment

• Nguyên văn bởi fanzhuang Xem bài viết
                            Cứ thích bắt bẻ câu chữ. Nếu nguồn phát là stereo mà máy tính không sử dụng giả lập thì 5.1 chỉ còn 2.0 (chỉ phát ở lối FR-FL), mấy lối ra còn lại kêu bằng mắt. Hiểu chưa???
                            hỏi [MENTION=272003]leviet1996[/MENTION] ấy.Tôi đang nói với bạn ấy,bạn ko hiểu vấn đề của bạn ấy chứ ko phải tôi bắt bẻ bạn.
                            Gmail:

Comment

• Thôi nào các bác có gì đâu cơ chứ xin đi vào chủ đề ạ

Comment

hỏi [MENTION=272003]leviet1996[/MENTION] ấy.Tôi đang nói với bạn ấy,bạn ko hiểu vấn đề của bạn ấy chứ ko phải tôi bắt bẻ bạn.
                                Sorry hoangnam555; tại tôi thấy Reply With Quote của tui nên tôi nói vậy, thông cảm nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

stone_fman Tìm hiểu thêm về stone_fman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X