Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các cao thủ giúp đỡ dùm em tạo nguồn đối xứng +-24V từ BA 2 điểm (0V - 24V) !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em đã thử và đúng la ra nguồn + - thật , nhưng khi mắc vào cái broad amply thi không thấy cử động gì hết , mạch chỉ yêu cầu 3A mà em thử với cái biến áp 10A vẫn không được . Giờ nhà đang có 2 cái nguồn đơn 24v , có thể làm 24-0-24 được không? em là gà mờ nên có gì khong đúng mong mấy bác chỉ dẫn giúp

Comment

Nguyên văn bởi chanhngoc Xem bài viết
      Em đã thử và đúng la ra nguồn + - thật , nhưng khi mắc vào cái broad amply thi không thấy cử động gì hết , mạch chỉ yêu cầu 3A mà em thử với cái biến áp 10A vẫn không được . Giờ nhà đang có 2 cái nguồn đơn 24v , có thể làm 24-0-24 được không? em là gà mờ nên có gì khong đúng mong mấy bác chỉ dẫn giúp
      được, bạn nối tiếp đầu ra của 2 biến áp với nhau, điểm nổi tiếp đó là 0v, còn 2 điểm kia là 24v

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        được, bạn nối tiếp đầu ra của 2 biến áp với nhau, điểm nổi tiếp đó là 0v, còn 2 điểm kia là 24v
        Nối tiếp nhưng còn phải đo xem đấu có đúng chiều (đúng pha) hay không. Nếu đo giữa 2 đầu ra (ngoài điểm chung) mà đạt 48VAC là đúng, nếu đo được 0V thì đổi điểm nối của 1 trong 2 cuộn thứ cấp hoặc đảo chiều cắm điện 1 cuộn sơ cấp. Điều đó có nghĩa là 2 cuộn sơ cấp phải được nối song song cố định với nhau và được cấp điện cùng lúc.
        Last edited by HTTTTH; 27-09-2014, 11:50. Lý do: Thêm phần in nghiêng
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi chanhngoc Xem bài viết
          Nhiều board mạch ampli , nếu cấp ± 24 vdc vào sẽ không hoạt động được . Thiết kế cuả nó như thế . Bởi vì mạch relay loa cần nhận dạng điện áp ac nguồn biến áp .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

xin chân thành cảm ơn tất cả các bác , mạch đã chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

medientu Tìm hiểu thêm về medientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X