Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu đọc âm thanh từ USB , Card MMC SD ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đang mạch nghe nhạc từ usb mà post mạch khuyếch đại tai nghe làm chi ko pit

Comment

• Có một pan khá phổ biến của cái board đọc MSD, USB, mình share cho anh em:

Cắm thẻ vào vẫn đọc nhưng không ra tiếng : Do con IC 24C02 dở chứng, thay con khác hoặc nhổ vứt bỏ đi là xong.
      Chán ko buồn ký.

Comment

• Oh. thế con 24C02 làm nhiệm vụ gì mà nhổ vứt bỏ đi là xong vậy?
        Email:
        Đau đầu vì điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi lowpass Xem bài viết
          Oh. thế con 24C02 làm nhiệm vụ gì mà nhổ vứt bỏ đi là xong vậy?
          Nó là IC nhớ đó bạn!
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

• muốn tự chế một mạch nghe nhạc từ usb là để tận dụng cặp loa trong cái casset cũ chứ mua thì nói làm jì

Comment

• minh cung moi nhin qua.dung luc dang can de coi thu co de khong thi thiet ke cai choi cho vui

Comment

• Chả là mình đang dùng o CDron create ( có điều khiển) nghe nhac quả là rất hay và cũng save dc money. hiện tại mình đang có bộ đầu đọc đa năng của máy tinh ( Đọc thẻ nhớ SD/MMS, USB, ) cắm vào main máy tính ( chân cắm vào main máy tinh giống như chân cắm vào main của USB) .mình muốn tận dụng cái này liên kết với ổ cDrom để nghe nhac MP3 không biết làm thế nào nhờ các bạn tw vấn và chỉ giúp. thnaks

Comment

• thay cai mach do rui thi het mun lam, ma di mua cho xong!

Comment

• co hinh nao ro hon hk jay bac.may con ic voi linh kien mo het, ko biet gia tri dc.

Comment

• bạn nào thich thì nghiên cưu' code Vi điều khiển, phần SPI, giao tiêp' VĐK <=> Thẻ nhơ'.
                      Xong làm mạch, viêt' code, đọc file MP3, xuât' tin' hiệu Digital ra mạch chuyển Analog, => Speaker
                      bạn nào làm dc thì mơi' thây' cai' of mình làm ra co' y' nghĩa
                      Ra Nhật Tảo mua về co' mây' trăm bạc, nhưng no' k gia' trị bằng đôi tay mình làm nên

Cô' găng' và học hỏi là cần thiêt' !

Comment

• Cái mạch này chỉ làm soundcard USB, nghĩa là lấy nguồn nhạc từ máy tính qua cổng USB trong khi máy tính đang phát nhạc, đó là đặc điểm của con PCM1702. Còn để nghe nhạc từ USB flash, Memory card thì cần quan tâm đến con VS1053 để giải mã các định dạng mp3, mp4, wma, wav, flac v.v...
                        Còn nếu muốn làm một USB DAC cho audiophile thì cần PCM1702 và một con DAC nào đó mà bạn thích (như PCM1794 hoặc TDA1541A gì gì đó). Đây là hướng đi mình khoái hơn.

Comment

• mình có con latop chết cạc tiếng.chắc nó làm cái này cho mình đây
                          còn muốn nghe nhạc bằng USB không tốn kém và mất thì giờ hãy tận dụng vỉ đầu đĩa chết đường hình mà làm.tôi chế thử vài cái như thế rồi vỉ này thợ chỗ tôi thường vứt đi không dùng nhưng khi cần vào việc chế cho mấy bác bán hàng dong cũng kiếm chác ấy chứ
                          Last edited by thapnguyen; 08-04-2012, 22:47.
                          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• eo! em doc ca may trang thay cac bac bac viet kho hieu wa
                            mach dien lai mo em cha bit dung nao ma mo

Comment

• cái mạch này nghe có vẻ ngon nhỉ.., nhưng mờ quá bác ơi...^^^^

Comment

• em là mem mới nên bác nào có phụ kiên cho em xin ạh!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

Thanhnam Tìm hiểu thêm về Thanhnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X