Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu đọc âm thanh từ USB , Card MMC SD ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết
    cám ơn a, e sẽ nghiên cứu, mà mạch của a dùng atmega32 phải ko? anh dùng pwm hay dac vậy?
    vì sản phẩm của mình là máy nghe nhạc có hẹn giờ chương trình sẽ dài do đó cần chíp có bộ nhớ lớn nếu không mún dùng thêm chíp nhớ.Mình dùng pic18f4620+thẻ nhớ định dạng FAT32+chíp giải mã âm thanh VLSI1011(chíp này bán ở cửa hàng thiên minh trong tp HCM:web:tme.com thì phải).
    Phone:01649.488.486
    Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

• làm cái này bạn phải thật kiên trì đi chắc từng bước nhất là lấy dữ liệu trong thẻ nhớ theo định dạng FAT.làm máy nghe nhạc mp3 này thì toàn dùng giao tiếp spi thôi.spi cứng không đủ thì phải dùng spi mềm(do mình tự tạo).Làm tốt giao tiếp với thẻ nhớ rồi thì bạn mới nghiên cứu đến việc gửi dữ liệu qua cho con vlsi1011 giải mã để đưa ra loa!

Comment

• Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết
        cám ơn a, e sẽ nghiên cứu, mà mạch của a dùng atmega32 phải ko? anh dùng pwm hay dac vậy?
        nếu bạn chỉ phát nhạc dưới dạng file .wav thì bạn không cần chíp giải mã âm thanh mà dùng pwm lun nhưng chất lượng không được tốt, và chỉ phát nhưng file nhạc đơn giản.
        Last edited by locdoan; 19-12-2012, 21:25.

Comment

• Nguyên văn bởi locdoan Xem bài viết
          Nếu cần file hex để làm thì chúng ta nên mua 1 cái máy nghe nhạc của tàu giá 2-3tram K là xong!Việc đó không giúp cho chúng ta học được gì!
          Bạn nghiên cứu làm có gì chưa bít thì hỏi mọi người trong diễn đàn bít sẽ trả lời!
          Đây là máy nghe nhạc có hẹn giờ của tôi!Chúc bạn sớm làm được máy nghe nhạc theo ý mình![ATTACH=CONFIG]57771[/ATTACH]
          nếu muốn đặt hàng bác làm giup con nay thì giá của E no la bao nhiu bác nhi?

Comment

• mình có Module phát MP3 từ thẻ nhớ, giao tiếp qua RS232. chỉ cần truyền tên file nhạc cần phát vào Module sau đó Module sẽ tự động tìm tên file và play. đây là tài liệu về Module. việc giao tiếp rất đơn giản. nếu cần mình có thể post code cho các bạn tham khảo. dưới đây là tài liệu về Module
            Attached Files
            Never forget who you are!

Comment

• em có cái mạch in 1 lớp Click image for larger version

Name:	P280413_17.10_[01].jpg
Views:	1
Size:	62.4 KB
ID:	1378248

Comment

• Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                mình có Module phát MP3 từ thẻ nhớ, giao tiếp qua RS232. chỉ cần truyền tên file nhạc cần phát vào Module sau đó Module sẽ tự động tìm tên file và play. đây là tài liệu về Module. việc giao tiếp rất đơn giản. nếu cần mình có thể post code cho các bạn tham khảo. dưới đây là tài liệu về Module
                post full luôn đi bác
                Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

• Làm cái này, ai có kiến thức và ý chí thì nên làm, chứ không biết về C và VDK thì khó lòng mà làm được, vì nó đòi hỏi giao tiếp với thẻ, đọc từng sector trên thẻ để tìm tên file, rùi từ sector chính đó sẽ chỉ ra các vị trí mà file nó nằm rời rạc trong thẻ, lấy dữ liệu được thì tới phần hiểu về format file, ở đây là mp3, rùi từ dữ liệu đó nếu trực tiếp buffer vào IC dịch thì đơn giản hơn, còn dịch trực tiếp = VDK thì lại rối nữa. chủ thới hướng dẫn mọi người làm thì nên đưa file hex cho ae nạp vào Chip, bản quyền code k ai biết được, chứ đưa ra đề tài này, mình e ít người làm được lắm. thay vì mua 1 cái mạch đọc cả thẻ nhớ lẫn usb China chỉ 2-300 nghìn, bỏ vào ampli cấp 5V rùi kéo đường out cho vào in của amp là chạy ngon bổ rẻ nữa
                  .

Comment

• có linh bên codientu.org này các bạn. full luôn cả code nữa
                    Thảo luận - Mạch đọc file nhạc từ thẻ SD | Cộng đồng cơ điện tử Việt Nam | Mechatronics

Comment

• mấy bác có thể làm thêm mạch công suất cho em nó bằng con pam8403 2 kênh. em này cũn hay nắm trong mạch loa USB ah
                      Heo Ma Mút

Comment

• tải chrome về rồi ấn vào góc phóng to lên hoặc dùng kính lúp ấy

Comment

• Chào AE D.Đ...Mình đang làm 1 cái loa thùng MILI do TQ chế tạo chạy thẻ nhớ và USB...hiện nó đang bị bệnh lúc chạy lúc ko chạy....thy thoảng em nó mới chạy được...còn đa số là ko chạy..Lúc muốn phát thỳ em nó chả thèm chạy đèn cứ đỏ mà chả thấy chớp chớp gì..Trên mạch có con IC dán AU6860F có 24 chân...và 1 con nhớ 24C02...Các cao thủ...các kỹ sư...từng trải món này...xin chỉ giáo...CHÂN THÀNH BIẾT ƠN
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• các bác ơi,cho e hỏi có còn ARM nào đọc được nhạc mp3 ko?cho em xin cái tên của nó

Comment

• Do con ARM,em ko co hoc,con pic trường em co dạy

Comment

• khangdkc pót cho mọi học đc không? thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

Thanhnam Tìm hiểu thêm về Thanhnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X