Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu đọc âm thanh từ USB , Card MMC SD ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em là mem mới nên bác nào có phụ kiện cho em xin ạh!!!

Comment

• bỏ 150k ra mua 1 cái về rồi ngâm cứu nha các bác
      Nguyễn Hữu Đức
      Mobile : 0907.258.193 mọi lúc mọi nơi

Comment

• Nguyên văn bởi adamhd Xem bài viết
        bỏ 150k ra mua 1 cái về rồi ngâm cứu nha các bác
        105k bác. chứ đâu 150k
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

• lam duoc se cam thay thu vi hon

Comment

• Nguyên văn bởi lenamit Xem bài viết
            links gốc nó đây mấy bác

Ic PCM2702 này hơi bị khó tìm , mấy bác thích chơi món này chạy dc file mp3 ra nhật tảo có bán sẵn 1 board mạch nho nhỏ về nối cấp điện là chạy rẻ hơn ráp ..
            Pác mua mạch này ở đâu đấy? Có thể cho anh em biết được kô?Thank...

Comment

• Nguyên văn bởi huy307
              bác nào có mạch đơn gian hơn không . mạch nay mù mờ quá, khó hiểu lam
              tốt nhất nên ra NT mua 1 cái loa mini 180k về sài đi bạn, tự chế thì chất lượng âm thanh đọc ra ko đc hay và nó giới hạn định dạng file có thể đọc

Comment

• nếu lấy mạch thì mua con 120k thôi bác.. nó lắp vào cái loa bằng nhựa nhỏ nhỏ, cắm đc USB và Thẻ nhớ
                ai muốn rẻ nứa thì gọi em qua nick manhhung894 em tặng nguyên 1 cái (mạch con SU10) em đang khuếch đại chạy ầm ĩ đây
                a di đà phật

Comment

• Bạn có thể làm mạch rùi gửi cho mình không mình nhìn không hiểu gì hết ý mình đang là học sinh cấp 3 thui pm lai minh nha email:hoangphuc26@yahoo.com
                  Tiền thì mình sẽ thanh toán cho qua thẻ cào điện thoại được không tại vì mình chưa có thẻ ngân hàng

Comment

• xin hoi kon ic co can phai lap trinh cho no ko?

Comment

• anh làm cái này chưa ? anh có tài liệu không cho em xin với .cảm ơn anh

Comment

• mọi người vào đây tham khảo xem
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-ngay-130687/

Comment

• Tôi đã làm thành công máy nghe nhạc và cả hẹn bài hát!Việc làm máy nghe nhạc mp3 khá phức tạp.Nếu file nhạc chỉ là định dạng thô như file WAV thì bạn có thể dùng Click image for larger version

Name:	Schematic (monaural).png
Views:	4
Size:	2.9 KB
ID:	1371725 hoặc Click image for larger version

Name:	Schematic (stereo).png
Views:	7
Size:	3.3 KB
ID:	1371726.
                          Hình 1 thì chíp có thẻ nạp theo ISP(SPI) hoặc HVSP(song song) còn hình 2 thì chíp phải nạp theo HVSP.
                          Nếu là file nén phức tạp như mp3...thì bạn cần dung thêm ic giải mã âm thanh họ VS10XX..
                          Chương trình nguồn rất dài cộng với dữ liệu đọc từ thẻ nhớ là theo từng sector có kích thước 512byte nên vi điều khiển cần dùng phải có kích thước bộ nhớ lớn hoặc bạn file dùng bộ nhớ ngoài như AT24C...
                          Thẻ nhớ được định dạng FAT8,FAT12,FAT16 hoặc FAT32.Dữ liệu đọc từ thẻ nhớ chuyển qua IC giải mã âm thanh->khuếch đại và đưa ra loa!
                          Last edited by locdoan; 17-12-2012, 01:54.
                          Phone:01649.488.486
                          Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi locdoan Xem bài viết
                            Tôi đã làm thành công máy nghe nhạc và cả hẹn bài hát!Việc làm máy nghe nhạc mp3 khá phức tạp.Nếu file nhạc chỉ là định dạng thô như file WAV thì bạn có thể dùng [ATTACH=CONFIG]57705[/ATTACH] hoặc [ATTACH=CONFIG]57706[/ATTACH].
                            Hình 1 thì chíp có thẻ nạp theo ISP(SPI) hoặc HVSP(song song) còn hình 2 thì chíp phải nạp theo HVSP.
                            Nếu là file nén phức tạp như mp3...thì bạn cần dung thêm ic giải mã âm thanh họ VS10XX..
                            Chương trình nguồn rất dài cộng với dữ liệu đọc từ thẻ nhớ là theo từng sector có kích thước 512byte nên vi điều khiển cần dùng phải có kích thước bộ nhớ lớn hoặc bạn file dùng bộ nhớ ngoài như AT24C...
                            Thẻ nhớ được định dạng FAT8,FAT12,FAT16 hoặc FAT32.Dữ liệu đọc từ thẻ nhớ chuyển qua IC giải mã âm thanh->khuếch đại và đưa ra loa!
                            ui, anh không cho file hex thì sao làm dc anh

Comment

• Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết
                              ui, anh không cho file hex thì sao làm dc anh
                              Nếu cần file hex để làm thì chúng ta nên mua 1 cái máy nghe nhạc của tàu giá 2-3tram K là xong!Việc đó không giúp cho chúng ta học được gì!
                              Bạn nghiên cứu làm có gì chưa bít thì hỏi mọi người trong diễn đàn bít sẽ trả lời!
                              Đây là máy nghe nhạc có hẹn giờ của tôi!Chúc bạn sớm làm được máy nghe nhạc theo ý mình!Click image for larger version

Name:	mp3.jpg
Views:	2
Size:	58.8 KB
ID:	1371764
                              Phone:01649.488.486
                              Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi locdoan Xem bài viết
                                Nếu cần file hex để làm thì chúng ta nên mua 1 cái máy nghe nhạc của tàu giá 2-3tram K là xong!Việc đó không giúp cho chúng ta học được gì!
                                Bạn nghiên cứu làm có gì chưa bít thì hỏi mọi người trong diễn đàn bít sẽ trả lời!
                                Đây là máy nghe nhạc có hẹn giờ của tôi!Chúc bạn sớm làm được máy nghe nhạc theo ý mình![ATTACH=CONFIG]57771[/ATTACH]
                                cám ơn a, e sẽ nghiên cứu, mà mạch của a dùng atmega32 phải ko? anh dùng pwm hay dac vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

Thanhnam Tìm hiểu thêm về Thanhnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X