Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự thiết kế mạch tự động mở, tắt loa. Tại sao không...?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    Tăng giá trị C1 và R3 lên thì thời gian trễ cao hơn
    Cảm ơn bác để lúc nào rảnh e lắp thử giờ e cho cháu ăn cơm đã

Comment

Cho e hỏi mấy bác cái mạch của bác chủ. có mấy chân e ko hiểu lắm. Chân bright 2a là linh kiện gì với một cái e đánh dấu trong hình.E newbie các bác giúp với ạ
      Với cho e hỏi thêm có phải so với mạch nguyên lý thì pcb của bác chủ có phần khác phải ko ạ. tại e nhìn thấy có phan ko giống :P
      Click image for larger version

Name:	untitled.jpg
Views:	1
Size:	121.6 KB
ID:	1374272

Comment

Nguyên văn bởi D&A Pro Xem bài viết
        Em gửi toàn bộ lên đây, bác nào hứng thú thì làm thử chơi hen. Ok!
        Sao e lắp đúng như mạch mà có tín hiệu vào thì relay bật. Nhưng đợi mãi không thấy tắt. Các bác ai biết chỉ giáo e với. Thanks.!

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết

Mạch dạng này ứng dụng cho những thiết bị nhỏ và amply dưới 500W, lâu rùi cũng có làm 1 cái rất đơn giản, chỉ dùng 1 con 4558 và 2 con transistor thui, k xài cái đèn chớp tưng tưng như chủ thớt
          Mạch của mình rất nhạy, khi tín hiệu từ đầu đĩa phát ra ~1Volt thì chỉ cần vặn volume 4% (40mV) là nó bật role, k có tín hiệu sau ~2s là ngắt. kích thước mạch siêu nhỏ là 6x3 Cm

mọi người đã test thử mạch này chưa vậy?mạch này nếu hoạt động tốt thì khá nhỏ gọn và dễ làm đấy.
          Email:
          0943.693.893

Comment

cho em xin cai so do nguyen li voi lai nguyen li hoat dong em can gap

Comment

Phải làm sao để dòng nguồn tĩnh ( khi không hoạt động ) nhỏ hơn 50 uA thì mới khả thi , dẽ ứng dụng . Khi đó mạch họt động bằng nguồn pin , và được changer khi công suất hoạt động
              Bởi vì thêm một mạch nguồn thì hơi lãng phí và cồng kềnh .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

D&A Pro Tìm hiểu thêm về D&A Pro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X