Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi saothang8 Xem bài viết
    hình như nổ là đúng anh trai ạ
    lí do???

ampli của bạn gì đó, rất hoan nghênh ý tưởng DIY, bạn thử tìm cách bắt thật chặt tản nhiệt với vỏ máy xem sao

Comment

• chào các bác
      cho em hoi môt chút tại sao mạch loc trầm của em đầu tiên thi nghe được sau thì nó lại nghe tiếng ù ù kèm theo tiếng bass
      monh các bac chỉ rùm
      }}}===(¯`*(¯`v´¯)*´¯)===>
      Ngu dốt không đáng thẹn bằng thiếu ý chí học hỏi
      Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình
      }==={>>0978885615>>>

Comment

• Nguyên văn bởi mitdac_hanam Xem bài viết
        chào các bác
        cho em hoi môt chút tại sao mạch loc trầm của em đầu tiên thi nghe được sau thì nó lại nghe tiếng ù ù kèm theo tiếng bass
        monh các bac chỉ rùm
        bạn xem lại các tụ hóa mạch của bạn có thể có tụ bị rỉ nên lọc nguồn không sạch nên ù .....chúc bạn thành công

Comment

• amply cua em lúc ko mở nhạc nghe soi du lam, có cách nào lam đở nhiểu ko? lúc vặn hết volume thi nge giống nhu tiếng xe máy vậy,có phải amply cong suất càng lớn thì nó càng soi nhiều dúng ko ạ?
          |

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung123 Xem bài viết
            amply cua em lúc ko mở nhạc nghe soi du lam, có cách nào lam đở nhiểu ko? lúc vặn hết volume thi nge giống nhu tiếng xe máy vậy,có phải amply cong suất càng lớn thì nó càng soi nhiều dúng ko ạ?

Bạn Không Nói rỏ làm sao giúp bạn được? ampli của bạn mới mua về vạn kêu như vậy hây đã sử dụnglau6r rùi bây giờ kêu, hây bạn mới làm gì ampli mới kêu, có thể do thiếu mass hoặc lâu ngày khô tụ , ban kiễm tra thử xem, con mua moi thi dem doi di dung lam mat zin may uong lam

Comment

• ko có, amply này mình tự ráp, mình mua mạch công suất về ráp, dùng sò 1943 và 5200, nghe thì rất to, nhung khi vặn hết volume thì tiếng xì xèo nghe rat to
              |

Comment

ko có, amply này mình tự ráp, mình mua mạch công suất về ráp, dùng sò 1943 và 5200, nghe thì rất to, nhung khi vặn hết volume thì tiếng xì xèo nghe rat to
                Bạn test tầng CS không thôi bằng cách ngắt tầng Pre( mạch Bass treble) ra riêng, nối thẳng tín hiệu vào tầng CS (mạch CS) nếu còn sôi/ù/xì thì sẽ làm bước tét khác!
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi saothang8 Xem bài viết
                  hình như nổ là đúng anh trai ạ
                  ông thần này chạy đâu mất ròi ?

Comment

• mình cung lam thử rồi, nếu test phần công suất ko thì nó ko xì xèo bằng khi lắp mạch pre, bas trete,nhung củng xì xèo rất to, mình ko biết có phải công suất lớn thì xì xèo to ko? của mình là 170w/kênh.mình chẳng biết khắc phục sao nữa.
                    |

Comment

mình cung lam thử rồi, nếu test phần công suất ko thì nó ko xì xèo bằng khi lắp mạch pre, bas trete,nhung củng xì xèo rất to, mình ko biết có phải công suất lớn thì xì xèo to ko? của mình là 170w/kênh.mình chẳng biết khắc phục sao nữa.
                      Bạn Xem lại Mach Bass,trer coi keu bên nào, có thể do thiếu mass hoặc dư mass , minh cũng từng bị một cái dư mass sửa hết 1 tháng, nhưng chỉ bớt thôi chứ không hết, bạn mua mạch bas,trer khac cho chắt ăn có vài chục ah, mua mạch 3IC nghe hây. chúc bạn thành công mình chỉ góp ý thui còn thực hiện hay ko là bạn.. chào bạn

Comment

• các anh em ơi.làm 1 loa siêu trầm gồm những gì?gồm những mạch gì ạ?giúp em với nhé.à tiện thể em post cái ảnh cái loa này .Nó gồm những mạch gì vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi mrtran0_0 Xem bài viết
                          các anh em ơi.làm 1 loa siêu trầm gồm những gì?gồm những mạch gì ạ?giúp em với nhé.à tiện thể em post cái ảnh cái loa này .Nó gồm những mạch gì vậy?
                          nó gồm 1 loa sub,mạch lọc thông thấp,mạch công suất,nguồn bạn ak

01689961326

Comment

• bạn ơi.bạn có thể giúp mình thiết kế cái mạch công suất đc hok?mình chỉ biết tý xíu về điện tử.hic.lên hok rành lắm.các bạn giúp mình làm cái mạch công suất cho cái loa này nhé

Comment

• Nguyên văn bởi mrtran0_0 Xem bài viết
                              bạn ơi.bạn có thể giúp mình thiết kế cái mạch công suất đc hok?mình chỉ biết tý xíu về điện tử.hic.lên hok rành lắm.các bạn giúp mình làm cái mạch công suất cho cái loa này nhé
                              bạn định dùng nguồn đơn hay nguồn đối xứng.bạn cần công suất khoảng bao nhiu?

01689961326

Comment

• uk.mình dùng nguồn đơn 12v.công suất tầm 50-80w.các bạn giúp mình thiết kế mạch với nhé.cảm ơn rất nhiều
                                bạn định dùng nguồn đơn hay nguồn đối xứng.bạn cần công suất khoảng bao nhiu?

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X