Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• à mà anh em cho em xin cái mạch Mic in luôn nha, em muốn cắm mic để hát karaoke lun , hì hì

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
      à em muốn nhờ anh tùng tí nha, em muốn tự quấn biến áp nhưng chẳng biết mua dây đồng ở đâu, anh chỉ giúp em với. à mà anh cho em mấy cái trị số ví dụ như đường kính dây, kích cỡ của mấy cái phe Fe, à mà cho em xin số vòng dây của cuộn sơ và thứ cấp để cho ra nguồn 30-0-30V 10A nha. em định tự tính, nhưng sợ sai quá, anh em tính giùm rồi em so xem của em có đúng không nha. anh Tùng Giúp giùm Nha
      Phi đã có FE chưa?diện tích lõi là bao nhiêu?post lên anh tinh dùm cho

Comment

• hi`, ngay` mai em di lay' na`, ban em noi' la` co', nhung khong biet kich thuoc loi la` nhiu, khi nao co thi` em ghi cho anh nha.

Comment

• cảm ơn anh trước đó.

Comment

• khi nào bạn em đưa cục biến áp cũ cho em rồi em tháo ra xem lõi có đường kính nhiu rồi em đưa số lên cho anh nha.

Comment

• anh em qua giúp em tiếp cái này nha: http://dientuvietnam.net/forums/show...014#post248014. đa tạ, đa tạ

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                Ới bác nông dân đâu rồi ?
                Em mới sưu tầm được mẫu thùng sub này,bác làm cho con loa 30cm của bác xem
                ]
                thank bác ! Nhưng em chưa hiểu chỗ này : mong bác giải thích giùm ?
                Attached Files
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nhìn kỹ chứ bác

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    công nhận là vậy rồi .Nhưng chất lượng dây dẫn cũng ảnh hưởng rất nhiều . Vì tín hiệu điện Ko phải đi trong dây dẫn mà đi trên bề mặt ngoài dây. Nên dây dùng cho loa càng nhiều lõi càng tốt .
                    Cái này đúng nhưng cũng không quan trọng lắm vì siêu trầm tần số thấp nên tác động của hiệu ứng bề mặt ít. Nó thường được chú ý nhiều hơn với cao tần.

Comment

• ủa theo hình thì con loa sub chỉ có đường kính là 9cm thôi hả anh tùng ơi

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                        ủa theo hình thì con loa sub chỉ có đường kính là 9cm thôi hả anh tùng ơi
                        Đơn vị tính bằng inch đó em, 1 inch = 2,54 cm

Comment

• Nguyên văn bởi Driverless Xem bài viết
                          Nhìn kỹ chứ bác
                          nhìn kỹ rồi . Cái hình vẽ thì ko có ghi . Nhưng cái hình chụp thì nhìn rõ. Thế mới thắc mắc. Mà Bác ko chụp với cái gì cho em dễ hình dung kích thước em nó chứ ??? VD: như chụp chung với 1 lon bia chẳng hạn ?
                          Bác cảm nhận ra sao với con sub này ?? Con amply kéo em sub này công suất bao nhiêu vậy bác ?
                          Em thấy sub bandpass nghe nhiều người bảo hay. Em thì thích kiểu này. Nhưng loa phải giấu ở trong như cái bác thanh_tungdl ấy ?? 1 ngăn nén và 1 ngăn cộng hưởng

Em đang tính làm thêm con 7294 nữa để làm mạch cầu đánh cho máu . 1 em e rằng hơi bị yếu . Em thấy trên mạng người ta chơi sub hơi thì dùng amply tầm 300W cơ ??

Last edited by nongdanfo; 20-03-2010, 19:59.

Comment

• em tháy trong các loa sub thì đường tín hiệu ra nó dùng cái dây to vật vã. Còn đường MID và TREBLE thì dây nhỏ và mảnh hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                              nhìn kỹ rồi . Cái hình vẽ thì ko có ghi . Nhưng cái hình chụp thì nhìn rõ. Thế mới thắc mắc. Mà Bác ko chụp với cái gì cho em dễ hình dung kích thước em nó chứ ??? VD: như chụp chung với 1 lon bia chẳng hạn ?
                              Bác cảm nhận ra sao với con sub này ?? Con amply kéo em sub này công suất bao nhiêu vậy bác ?
                              Em thấy sub bandpass nghe nhiều người bảo hay. Em thì thích kiểu này. Nhưng loa phải giấu ở trong như cái bác thanh_tungdl ấy ?? 1 ngăn nén và 1 ngăn cộng hưởng

Em đang tính làm thêm con 7294 nữa để làm mạch cầu đánh cho máu . 1 em e rằng hơi bị yếu . Em thấy trên mạng người ta chơi sub hơi thì dùng amply tầm 300W cơ ??

Để em post kích thước thùng pandpass của em cho bác,đảm bảo bác sẽ hài lòng

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                                Để em post kích thước thùng pandpass của em cho bác,đảm bảo bác sẽ hài lòng
                                Các bác ơi em cũng muốn bon chen vào làm một em Sub nghe cho sướng nhưng ko biết làm sao nữa..em đã mua đầy đủ link kiện để làm mạch loa sie7u trầm như của bác minhdt rùi nhưng còn chọn loa và cách đóng thùng làm sao thì em chưa bít..em nghe nói mạch như của bác minhdt thì chơi bandpass..mà bandpass là cái thùng như vậy đây hả bác?
                                She's Gone.......
                                Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
                                Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X