Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• phuong.hng
    replied
    Lão cũng mò vào đây à??
    Nguyên văn bởi vvxuan Xem bài viết
    Ui, gặp được các cao nhân vnav đây rồi, may quá!

Leave a comment:

• Snake2017
    replied
    Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
    mình nhận thấy loa nghe nhạc dùng hát ka ra oke không hay,mà loa hat hay nghe nhạc không hay.
    có bạn nào thông tỏ,giải thích giúp mình-cảm ơn.nguyenthanh9
    Mình cũng thấy vậy có thể do thiết kế củ loa và thùng loa . Về thùng loa karaok thường có thể tích tương đối nhỏ và ống thông hơi lớn hơn loa nghe nhạc . Mục đích cho tiếng bass đanh . Chắc . Gọn . Về củ loa . Do tiếng ca rất "nặng" . Bass đánh mạnh nên màng - gân- nhện loa phải cứng hơn . Thường karaoke nghe âm lượng lớn . Kiểu tiếng hát át tiếng bom nên những chi tiết nhỏ nó không đóng vai trò quan trọng lắm . Nói chung vào phòng ca nhạc phải mạnh ko đòi hỏi quá chi tiết . Nên khi dùng loa karaoke nghe nhạc ở mức âm lượng vừa và nhỏ thì nó không đạt được cái hay . "Véo von " chi tiết được . Bass không được sâu . Treble ko được tí tách ( treble nhiều quá cao quá dễ bị nhiễu vào mic ) tiếng mid hơi nhiều . Theo ngu ý kiểu thầy bói xem voi của em là vậy hehe

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi vvxuan Xem bài viết
    ối ối.. lão xuân vào đây làm chi... em đang tự sướng mà ...

Leave a comment:

• vvxuan
    replied

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết

Bác pót thiếu cái ăm li vô địch nhá
    He he.. nó cho diy là may rồi ấy.. post nó lên đây thì có mà .. nó cấm luôn ý chứ..
    Hay là cụ post trước đê.. em post sau..

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Toàn dải nhà em đây...
    Bác pót thiếu cái ăm li vô địch nhá

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
    Nói chung chơi toàn dải cho hay không dễ, nhưng thú vị, vì giá không quá đắt, được sáng tạo trong khuôn khổ kỹ thuật. Có nhiều bất ngờ đáng giá.
    Toàn dải nhà em đây...

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    >

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Nói chung chơi toàn dải cho hay không dễ, nhưng thú vị, vì giá không quá đắt, được sáng tạo trong khuôn khổ kỹ thuật. Có nhiều bất ngờ đáng giá.

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Lâu không vào mạn bàn với các giáo sư tý, có gì không phải dám mong lượng thứ thằng thất phu này nói xằng.
    Trong bản chất của loa toàn dải đã chứa đựng mâu thuẫn: một màng cùng kêu toàn dải âm tần là rất khó. Muốn treble hay thì màng phải nhỏ, phải cực nhẹ và giao động nhanh, muốn bass hay thì màng phải lớn để đẩy khối khí lớn.... rồi tăng trầm thì trung tép lại bị giảm theo tỷ lệ tương đối (cái này sẽ đề cập nếu ý kiến trên đưa ra mọi người công nhận là đúng đắn), cho nên nghe toàn dải là chấp nhận thỏa hiệp.

Leave a comment:

• Thanhklv2
    replied
    Đúng là "ông nói gà, bà nói vịt" người thì nói âm ly, kẻ nói loa!

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi 7dan Xem bài viết

Đây là ý kiến đa số của 1 số ng thợ khi mà sửa ampli cho khách hàng và chư làm hài lòng cho khách đc .
    Theo mình ampli thì chỉ là thiết bị làm cho âm thanh mạnh lên , và nó có luôn chức năng điều chỉnh âm sắc , với những chức năng này mục đích là để thỏa mãn khả năng thẩm âm của ng đang sử dụng nó , vì vậy kg thể nói là như vậy đc .
    Theo cái dưới thì thích gì mua đó sao lại mua cái để ca về rồi đòi sửa cho nghe được nhạc .
    Với cái mạch amp đơn giản như amp hàng chợ thì sửa cho hay cả 2 thế nào được trừ khi chế lại toàn bộ mà như thế thì đi mua cho nhanh , không biết rõ thì đừng vội chê anh em thợ .

Leave a comment:

• 7dan
    replied
    Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
    mình nhận thấy loa nghe nhạc dùng hát ka ra oke không hay,mà loa hat hay nghe nhạc không hay.
    có bạn nào thông tỏ,giải thích giúp mình-cảm ơn.nguyenthanh9
    Đây là ý kiến đa số của 1 số ng thợ khi mà sửa ampli cho khách hàng và chư làm hài lòng cho khách đc .
    Theo mình ampli thì chỉ là thiết bị làm cho âm thanh mạnh lên , và nó có luôn chức năng điều chỉnh âm sắc , với những chức năng này mục đích là để thỏa mãn khả năng thẩm âm của ng đang sử dụng nó , vì vậy kg thể nói là như vậy đc .

Leave a comment:

• thientrungnb
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    tôi ở Đ.Lăk , cũng chẳng giỏi gì đâu , chẳng qua sống lâu lên lão làng thôi , còn làm học trò tôi thì hơi khó rồi , vì tôi chẳng biết dạy học trò .
    Cảm ơn Bác em ở Ninh Bính. Bác trả lời ,giải đáp qua mạng cho em thế là thầy rồi,.Chúc bác khỏe và thành công.

Leave a comment:

• thien9999kra
    replied
    Em mới hoàn thành amply chạy tda 7294 2 kênh. hand made nên nghe vs e là oke r. h còn mỗi khoán loa nữa mà không biết đóng ntn. Bác nào có bản vẽ thùng loa cs khoảng 100w nhỏ đẹp cho e xin với ạ. Thank các bác nhé.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X