Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mọi người giúp về mạch dùng IC TDA 2003

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần mọi người giúp về mạch dùng IC TDA 2003

Hiện tại chúng em đang làm 1 bài thực hành láp ráp mạch khuếch đại công suất dùng IC TDA 2003. Mà chúng em sắp phải nộp báo cáo. Vì vậy mọi người có thể cho em sơ đồ nguyên lí, sơ đồ mạch điện, sơ đồ mạch in ko. Và mọi người có thể chỉ cho em cách viết báo cáo ntn ko? (Có nghĩa là nên có những phần gì).
    Em cảm ơn mọi người!

Nguyên văn bởi anti[bk] Xem bài viết
    Hiện tại chúng em đang làm 1 bài thực hành láp ráp mạch khuếch đại công suất dùng IC TDA 2003. Mà chúng em sắp phải nộp báo cáo. Vì vậy mọi người có thể cho em sơ đồ nguyên lí, sơ đồ mạch điện, sơ đồ mạch in ko. Và mọi người có thể chỉ cho em cách viết báo cáo ntn ko? (Có nghĩa là nên có những phần gì).
    Em cảm ơn mọi người!
    bạn vào google đánh chữ TDA 2003 vào là nó ra đata ngay bạn làm theo hướng dẫn của nó
    bạn chọn kiể mạch khuyếch đại và kiểu điện áp phù hợp với yêu cầu của bài tập của bạn , ráp đúng như đata là chạy ngay
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Đã post rất nhiều về TDA2030, tại bạn không chịu search
      này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...TDA2030/page35
      Chỉ cần đọc hết là làm được ngay
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Đã post rất nhiều về TDA2030, tại bạn không chịu search
        này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...TDA2030/page35
        Chỉ cần đọc hết là làm được ngay
        TDA2003 và TDA2030A khác nhau mà , mình không biết cách Pos sơ đồ lên ở đau và như thế nào ? bác nèo biết chỉ em với

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          TDA2003 và TDA2030A khác nhau mà , mình không biết cách Pos sơ đồ lên ở đau và như thế nào ? bác nèo biết chỉ em với
          Bác nói đùa hay thật đấy, thành viên cấp 2 mà còn nói vậy sao hjhj. có nhiều cách để up lên mà: dẫn linh từ nơi khác về (từ diễn đàn khác về, từ photobucket, từ....) hoặc up trực tiếp từ diễn đàn mình ( chọn mục trả lời chi tiết sẽ có tùy chọn để bạn lấy file từ máy tính của mình mà)..

Comment

[QUOTE=vanbon;294546]Bác nói đùa hay thật đấy, thành viên cấp 2 mà còn nói vậy sao hjhj. có nhiều cách để up lên mà: dẫn linh từ nơi khác về (từ diễn đàn khác về, từ photobucket, từ....) hoặc up trực tiếp từ diễn đàn mình ( chọn mục trả lời chi tiết sẽ có tùy chọn để bạn lấy file từ máy tính của mình mà)..[/QUOTế

ok em biết chỗ rùi cảm ơn bác em vào diễn đàn được khoảng 2 ,3 tháng thôi mà nhưng đi công tác nghỉ hơn tháng bây jiờ mới vào cách đây mấy hôm em vẫn chưa tìm thấy chỗ pos bài mới ở đâu hiiiiiii xấu hổ quá hehe em thấy các bác admin làm cái giao diện hơi khó hiểu bắt buộc phải vào nhiều hay đọc hướng dẫn mói hiểu hiết các chức năng em thấy thế hiiiiiiii

Comment

Datasheet của TDA2003 đây . Có sơ đồ nguyên lý của nó .
              Attached Files

Comment

Tda 2003

Nguyên văn bởi anti[bk] Xem bài viết
                Em cảm ơn mọi người!
                đây rùi em vừa biét cách giử file hehe nhà em kính giửi bác TDA 2003

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  À, xin lỗi, cái này là mình đọc không kỹ. Cảm ơn bạn Viettien123 nha.
                  Vậy có ai ráp con này rồi cho xin ý kiến để học hỏi!
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

em có cái bài tập dùng ic 2003.. đó... mà phải điều chỉnh độ khuếch đại mới được.. em tìm mãi mà k có... vậy anh nào có thì giúp e với... em gần nộp bài rồi... hix

Comment

Nguyên văn bởi nguyenmai276 Xem bài viết
                      em có cái bài tập dùng ic 2003.. đó... mà phải điều chỉnh độ khuếch đại mới được.. em tìm mãi mà k có... vậy anh nào có thì giúp e với... em gần nộp bài rồi... hix
                      diều chỉnh độ khuếch đại thì phải điều chỉnh điện áp cho TDA 2003. diều chỉnh công suất làm cho độ âm thanh to hay nhỏ. nếu như vậy thì muốn cho âm thanh to hay nhỏ thực tế chỉ cần một con biến trở chỉnh volum mắc vào đường tính hiệu đầu vào IC TDA2003 là dk rồi
                      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Như vậy có quá thực tế hong hi`...khuếch đại = Av. Mình ko biết con TDA2003 nhưng xem datasheet nó coi. Vd như dùng opam thì tìm Av theo opam.

Comment

tình hình là em có cái mach kích loa vi tinh dùng 3 con tda2003 nhưng hôm 1 con 2003 kjk cho trống bị chết . thay vào con khác nhưng cắm diện vào no cứ khói mù ở chỗ cầu diode ..đo thì biết là bị chập nguồn âm nhũng mãi ko biết sử lí thế nào..bác nào giúp hộ em cái....................thanks rất rất nhiều
                          có gì giúp em vào wennan09@gmail.com nhé

Comment

ai biết giúp dùm e với...

tình hình là em có cái mach kích loa vi tinh dùng 3 con tda2003 nhưng hôm 1 con 2003 kjk cho trống bị chết . thay vào con khác nhưng cắm diện vào no cứ khói mù ở chỗ cầu diode ..đo thì biết là bị chập nguồn âm nhũng mãi ko biết sử lí thế nào..bác nào giúp hộ em cái....................thanks rất rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi wennan09 Xem bài viết
                              ai biết giúp dùm e với...

Thay IC rồi mà còn thơm thì nhổ luôn mấy cái diode đó bỏ luôn , thay cái mới vào là yên chuyện thôi mà!

Comment

Về tác giả

Collapse

anti[bk] Tìm hiểu thêm về anti[bk]

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X