Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ý kiến về mạch Pre 4558 JRC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• toanhoang29
    replied
    Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
    bác ạ em khuyên bác nên tìm 1 cái nguồn nào đó ổn định áp bằng nhau ạ nguồn cho ic này càng sạch càng tốt lệch nhau thì cũng hk nên
    mạch trên đúng rồi chân 3,5 nối xuống mass lun khỏi qua trở chi cho ......tốn 2 con trở
    mạch này em làm rồi pre cho tda7294 cần 2 con tụ 2 con trở thôi
    mà các bác giúp e với. e làm được nguồn cân nhau rồi, nhưng bây giờ. bên ngon thì vẫn hát BT còn bên kia ù dữ dội mà ko có tiếng nhạc. e đo DC ở đầu ra của bên đó là 2v. bên đang hát thì là 0v. có phải chết ic rồi ko các bác.

Leave a comment:

• toanhoang29
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    Thì trên cõi VN bưu điện sẽ chuyến đến tay thôi mà , mấy thứ linh tinh thì mình có , nhưng cồng kềnh chi phí sẽ cao, để mình nghiên cứu và suy nghĩ bác cần cái gì nhất thì mình giải quyết cho , có điều biến áp thì nặng nề quá , cước phí cao quá, chắc mình gửi cho một cái cỡ 75w đã được quấn lại cho phù hợp để tiện xử dụng, 1 cặp loa trần bé bé nhưng mà cho vào hộp thì ấm lắm, với vài IC , transistor các loại ít linh kiện linh tinh để bác có cái mà thức đêm nghịch nữa .hy vọng là bác sẽ vui,
    vâng cám ơn bác, thế thì tốt quá rồi. e rất cần BA, bác gởi cho e nhé. nói chung thì chỗ e thiếu thốn nhiều thứ lắm, vì ko mua được. nhưng bác cứ gửi cho e những thứ như bác nói ở trên là e đã mừng và cám ơn bác nhiều lắm rồi. có gì bác liên lạc với e, số máy ở trên đó bác. hoặc bác cho e số máy e gọi cho bác.

Leave a comment:

• bboyminh
    replied
    Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Đúng rồi.. Ủng hộ vùng sâu vùng xa các bác ơi.. Bác cần gì .. cứ đăng lên có gì anh em giúp
    Em đang cần em biến áp 12V 5A đôi
    Cụ nào giúp em được không ạ ?

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
    được thế thì tốt quá, nhưng mà e ở xa lắm sợ bác ko gửi được. còn địa chỉ của e thế này: xã Rạng Đông huyện Tuần Giáo tỉnh ĐIện Biên. hoặc là địa chỉ chỗ e làm: Hoàng Khánh Toàn giáo viên trường TH Rạng Đông - Tuần Giáo - Điện Biên.
    sđt của e: 01248539105. thansk bác. nếu bác có đồ gì liên quan đến điện thanh mà bác ko dùng đến thì cho e xin. BA, trans, ic... loa cùi... e sẽ gửi bác tiền cước bằng cách dùng thẻ nạp điện thoại.
    Đúng rồi.. Ủng hộ vùng sâu vùng xa các bác ơi.. Bác cần gì .. cứ đăng lên có gì anh em giúp

Leave a comment:

• huytrandang
    replied
    nếu gửi theo đường bưu điện ko biết có hết nhiều tiền cước ko bác nhỉ. BA đó đến 500g ko bác? nếu được e sẽ gửi tiền cước rồi bác gửi theo đường bơu điện cho e. e ở Điện Biên
    BA cỡ 2A thôi bác có ok thì m chuyển

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    được thế thì tốt quá, nhưng mà e ở xa lắm sợ bác ko gửi được. còn địa chỉ của e thế này: xã Rạng Đông huyện Tuần Giáo tỉnh ĐIện Biên. hoặc là địa chỉ chỗ e làm: Hoàng Khánh Toàn giáo viên trường TH Rạng Đông - Tuần Giáo - Điện Biên.
    sđt của e: 01248539105. thansk bác. nếu bác có đồ gì liên quan đến điện thanh mà bác ko dùng đến thì cho e xin. BA, trans, ic... loa cùi... e sẽ gửi bác tiền cước bằng cách dùng thẻ nạp điện thoại.
    Thì trên cõi VN bưu điện sẽ chuyến đến tay thôi mà , mấy thứ linh tinh thì mình có , nhưng cồng kềnh chi phí sẽ cao, để mình nghiên cứu và suy nghĩ bác cần cái gì nhất thì mình giải quyết cho , có điều biến áp thì nặng nề quá , cước phí cao quá, chắc mình gửi cho một cái cỡ 75w đã được quấn lại cho phù hợp để tiện xử dụng, 1 cặp loa trần bé bé nhưng mà cho vào hộp thì ấm lắm, với vài IC , transistor các loại ít linh kiện linh tinh để bác có cái mà thức đêm nghịch nữa .hy vọng là bác sẽ vui,

Leave a comment:

• toanhoang29
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    Sao mà khó khăn thế nhỉ bác ! bác cho cái địa chỉ đi rồi tôi hỗ trợ cho bác 1kg các thứ lỉnh kỉnh để chọc ngoáy điện tử được chưa ? thích gì thì kê toa , nếu có thể thì tôi giải quyết cho bác nhé .

Leave a comment:

• tepriu
    replied
    BA của m là 10v đơn thôi, ko phải nguồn đôi. m dùng mạch nhân áp nhưng ko hiểu sao làm thế nào cũng vẫn bi lệch áp
    Thế là tụ rỉ cho nên lệch áp. . Ngồi buồn đoán mò.

Leave a comment:

• vinh0904426
    replied
    BA của m là 10v đơn thôi, ko phải nguồn đôi. m dùng mạch nhân áp nhưng ko hiểu sao làm thế nào cũng vẫn bi lệch áp
    sao pác 0 gỡ thứ cấp ra quận lại pác ?

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    ko cần 2 con trở 2k2 hả bạn. mà như hình mạch ở trên đó thì chỉ kêu ngon kênh L còn kênh R thì ko nghe được. ko biết có phải do nguồn âm bị yếu nên bên phía chân 1,2 đó ko chạy được ko? (vì phía bên đó chạy nguồn âm). mình chỉ đoán mò thôi chứ cũng ko hiểu lắm. mà có bác nào có lòng hảo tâm tặng cho mình con BA 12v ghẻ ko nhỉ. chỗ mình ko mua được. chỉ đợi tháo ở cái đầu đĩa hỏng hoặc đài hỏng thôi. mà đầu đĩa giờ toàn sài nguồn xung ko à. mình ở một bản người Mông ở tít trên núi cao cơ. ko có chợ cũng chẳng có thợ sửa điện tử nữa. nếu ai có hỏng gì thì phải mang đi 50km xuống huyện thì mới có thợ sửa. nếu bác nào hảo tâm thì báo e với nhé. thansk.
    Sao mà khó khăn thế nhỉ bác ! bác cho cái địa chỉ đi rồi tôi hỗ trợ cho bác 1kg các thứ lỉnh kỉnh để chọc ngoáy điện tử được chưa ? thích gì thì kê toa , nếu có thể thì tôi giải quyết cho bác nhé .

Leave a comment:

• toanhoang29
    replied
    Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Truớc khj lắp . Bác đo đầu ra của bjến áp xem đc bao nhjêu volt xoay chjều. Nếu cân 10 0 10 (ví dụ thế ) . Nếu cân mà áp ra sau nắn đj ốt và tụ lọc ko cân nhau thì có khả năng bác làm saj chỗ nào đó. Hoặc đj ốt hỏng

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Truớc khj lắp . Bác đo đầu ra của bjến áp xem đc bao nhjêu volt xoay chjều. Nếu cân 10 0 10 (ví dụ thế ) . Nếu cân mà áp ra sau nắn đj ốt và tụ lọc ko cân nhau thì có khả năng bác làm saj chỗ nào đó. Hoặc đj ốt hỏng

Leave a comment:

• nongdanfo
    replied
    Sao bác ko gỡ bjến áp đó ra. Quấn thêm vài vòng nữa là ngon mà. Chuyễn phát làm j cho cực.

Leave a comment:

• toanhoang29
    replied
    Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    Nguồn ghẻ thì k có n có ng có thể dùng cho mạch của bác vậy sao đây m ở hànội
    nếu gửi theo đường bưu điện ko biết có hết nhiều tiền cước ko bác nhỉ. BA đó đến 500g ko bác? nếu được e sẽ gửi tiền cước rồi bác gửi theo đường bơu điện cho e. e ở Điện Biên

Leave a comment:

• huytrandang
    replied
    Nguồn ghẻ thì k có n có ng có thể dùng cho mạch của bác vậy sao đây m ở hànội

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X