Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần hỏi về KIA6210AH

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần hỏi về KIA6210AH

Có bro nào xài qua con KIA6210AH cho hỏi chút.
    Em đấu như sau: công suất ra khá đạt.

Nhưng khi sao để 1 vế hoạt động tín hiệu tại ngõ ra rất lớn:

nhưng khi cho cả hai vế cùng hoạt động thì sao công suất đàu ra trên một vế lại giảm nhỉ, trong khi tín hiệu vào không thay đổi:

Con IC này kéo 1 đôi loa này thui mừ: (tự make)

Còn nguồn cấp cho nó thì k cần phải bàn vì em dùng nguồn máy tính 480w mà:

dc rùi!
    Mình tăng con R trong bộ mạch lọc robel ở phần công suất đầu ra có trị số 2,2 Ohm lên thành 4,7-10 Ohm là ok. công suất hai kênh hoạt động tốt.

Comment

Bác có mạch BASS CHEBLE VOLUME cho mạch này khôg?

Comment

Bạn nhầm ở cái "ko phải bàn" đấy bạn à . Nguồn Golden Field đểu made in ông anh hàng xóm , đôi sò cs của nó xài 2con 13007 yếu xìu hơn nữa nguồn máy tính chủ yếu xài dòng 5v nên 12v dòng rất thấp . hihi ! spam 1 tí có gì bỏ qua . trông đôi loa 'hoành tá tràng' thật , trông na ná pioner nhật bản vừa trải qua sóng thần

Comment

Nguyên văn bởi huongtuoi Xem bài viết
          Bạn nhầm ở cái "ko phải bàn" đấy bạn à . Nguồn Golden Field đểu made in ông anh hàng xóm , đôi sò cs của nó xài 2con 13007 yếu xìu hơn nữa nguồn máy tính chủ yếu xài dòng 5v nên 12v dòng rất thấp . hihi ! spam 1 tí có gì bỏ qua . trông đôi loa 'hoành tá tràng' thật , trông na ná pioner nhật bản vừa trải qua sóng thần
          nguồn máy tính dòng cao mà cho dù nó là made gì đi nữa... Bác có mạch BASS CHEBLE VOLUME cho mạch này khôg? cho 2 kênh R,L luôn đấy

Comment

vấn đề là ở cái nguồn ấy,bạn chỉ nên tin 30% thông tin ghi trên nguồn .

Comment

Anh cho em hỏi con này anh mua ở đâu vậy ạ? Ở chợ trời Hà nội có có ko anh?

Comment

Nguyên văn bởi hadaica_pro Xem bài viết
                Có bro nào xài qua con KIA6210AH cho hỏi chút.
                Em đấu như sau: công suất ra khá đạt.

Nhưng khi sao để 1 vế hoạt động tín hiệu tại ngõ ra rất lớn:

nhưng khi cho cả hai vế cùng hoạt động thì sao công suất đàu ra trên một vế lại giảm nhỉ, trong khi tín hiệu vào không thay đổi:

Con IC này kéo 1 đôi loa này thui mừ: (tự make)

Còn nguồn cấp cho nó thì k cần phải bàn vì em dùng nguồn máy tính 480w mà:
                Bác vẫn chưa vứt đi àh Dùng nguồn máy tính chuối lắm, em dùng nguồn 450W, trên nhãn ghi 12V - 20A nhưng test với biến áp 12V - 2A thì tiến bộ hơn chút, test bằng acquy 12V - 12AH thì khỏi phải bàn. Em thấy dây dẫn trong hình hơi bé nên cũng sụt áp phần nào, tụ nguồn dùng 4700uF trở trên (so sánh với công suất ra - nhớ đọc ở đâu đó). Mấy em này đánh thùng cũng ra trò lắm, nhưng dùng để chữa cháy khi cúp điện, còn so với mấy tay +-30 thì em chào thua!

Comment

Lâu lâu mới thấy cu HÀ vào box điện thanh nghịch. Dạo này kinh doanh lớn có khác. À mà triển lãm trong Sài Gòn chú có vào không? Cho mấy cái hình của công ty lên cho anh em quan lãm đi
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

Anh cho em hỏi anh mua ic kia6210 ở đâu đấy ạ? Ở chợ trời Hà nội có ko ạ?

Comment

anh haidaica_pro có thể cho em biết con ic trên bảng màu trắng là gì và chức năng là gì ko? em mới tập tành nên ko rõ lắm (tự mò ko wa trường lớp ) và có thể cho em biết mạch cần bao nhiêu linh kiện loại gì ko ạ? để em ra tiệm hốt 1 lần luôn, thanks ạ!

Comment

hazzz bác dùng NMT ( nguồn máy tính ) thì đánh đấm j hở bác?????? bac nên dùng nguồn khoản 12VDC 5A ( thực ra thì 2 nó cần chỉ 3A ) thì e bảo đảm KIA 6210 ( TA 8205-8210-8215..) co thể oánh cập loa 14cm den 20cm ( e dang dung KIA 6210 nguồn 12VDC 8A oánh 3 cập loa TV SONY 29in va 1 cập WF Tosiba tất cả đều la 16W/1 loa,hum nào máu e cho nó đánh câp 2T kenwood 40W )
                        Click image for larger version

Name:	1077562_343525829111170_1447318314_o.jpg
Views:	1
Size:	77.4 KB
ID:	1384374 nguồn e đang dùng

Name:	1077001_346480775482342_1823134730_o.jpg
Size:	105.7 KB
ID:	1384375 loa em dang dùng

Name:	1071576_343338759129877_455966246_o.jpg
Size:	64.6 KB
ID:	1384376 tổng thể cai AMP

Name:	965743_343523375778082_1531202512_o.jpg
Size:	76.1 KB
ID:	1384373 Tụ nguồn tốt tốt xíu nhé bác

Comment

biến thế với loa đã dữ bác, em chỉ tháo trong tivi JVC được cái loa Nhật hình chữ nhật 18w 8ohm, nghe cũng hay, không biết con KIA6210AH này có hợp không.

Comment

co mach sud nao dung nguon don khong cho con nay keo chac dc
                            khong bit la danh noi loa 1tac ruoi ko ha?minh dang dung con ta8210 khong biet con nay hay hon khong

Comment

Về tác giả

Collapse

hadaica_pro Tìm hiểu thêm về hadaica_pro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X