Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply Đèn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi rongcon Xem bài viết
    Mình cũng say mê hiend lăm nhưng chỉ mới vô nghề thôi, mình dự định ráp một con amly đèn. Bạn nào có sơ đồ và biết chổ bán bóng đèn chỉ cho mình với. Thank!
    lắp để tìm hiểu cũng tốt, nhưng nên sưu tầm ít đèn sửa cho khách "gồ" hay hơn, kiếm đc đấy!
    Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
    Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nguyên văn bởi soihoang Xem bài viết
      Khà khà, em cũng mới tập tành làm amply với mục đích để nghe(chơi thì ít thôi), nhưng tài liệu về nó thì ít quá nên mấy bác chỉ dùm em vài loại mạch dùng trong tube amp như Mu-stage, sprr, katod follower, CCS(hybird), ultrapath, parafeed, ... Phân tích dùm em hay dở chổ nào, ứng dụng vào nhưng trường hợp nào.
      Thank
      bạn có thể mua sách ở chợ trời (nếu Hà nội), và chịu khó chép sơ đồ từ mạch thực tế, tập phân tích nó, nhưng vào thực tế còn nhiều chuyện lắm vd như: bố chí linh kiện sao cho ko bị ký sinh(tự kích) cái này va thực tế mới biết, đường mass(GND) là cái tối quan trọng trong thiết kế ampli... bạn tự tìm hiểu và gom kiến thức cho chính mình nhé.
      Chúc thành công!

Comment

Em ngại nhất là cái vụ phân tích mạch ấy, kinh nghiệm thực tế thì chưa có, cao nhân thì ko biết ai. Em chỉ biết cách lên mạng bấu vếu mấy bác thôi.

Comment

Nguyên văn bởi soihoang Xem bài viết
          Em ngại nhất là cái vụ phân tích mạch ấy, kinh nghiệm thực tế thì chưa có, cao nhân thì ko biết ai. Em chỉ biết cách lên mạng bấu vếu mấy bác thôi.
          đại để là chú ý đầu vào (in put) nên cách xa đầu ra C.suất loa mass loa lấy ở chỗ khỏe nhất( tại tụ lọc nguồn chính). mass của các phần tiền khuếc đi dần từ mass chính xuống dần tới mass input, mass của các phần k.Đ tiếp theo như mạch bass trebe lại tiếp tư đây...

Comment

các bác có mạch nguyên lý nào không? địa điểm mua bóng đèn ở hà nội và những loại nào cho em biết với? xưa nay em chỉ toàn nắp mấy cái công xuất đùng bán dẫn thui! em mê nhạc vàng lên muốn thử chất lương âm trên cái đó xem sao? đề nghị các bác giúp đỡ? nhớ là phải cho sơ đồ nguyên lý nào ngon ngon một chút?

Comment

bạn đến trung tâm dạy nghề điện tử hanel 41 phố vọng ngày trươc mình học ở đó có đến vài bao tải đen điêbj tử đủ loại mời máy em học sinh ở đó đấm vào mom nó vài cái bánh gián vơi vài côc trà nóng nó chôm ra ngay cho bạn vì để đó cũng ko ai làm gi cả

Comment

Nguyên văn bởi boycool Xem bài viết
                bạn đến trung tâm dạy nghề điện tử hanel 41 phố vọng ngày trươc mình học ở đó có đến vài bao tải đen điêbj tử đủ loại mời máy em học sinh ở đó đấm vào mom nó vài cái bánh gián vơi vài côc trà nóng nó chôm ra ngay cho bạn vì để đó cũng ko ai làm gi cả
                Ngon! thanks bác! nhưng nếu không bảo chúng nó chôm được thì hỏi mua thì có bán không? hơn nữa em cũng không mún dậy tụi trẻ làm việc thiện như thế! sau này chúng nó làm liều thì lại đổ tội cho anh VDH này thì khổ lắm!

Comment

Các bạn có thể tham khảo ở đây http://vnav.vn/forum/viewforum.php?f...113501c6633f38

Comment

ko đâu hồi chươc mình lây nhiều lắm lâu rồi vứt đi hết rồi bạn mua ng ta ko bán đâu cứ theo cach của mình ấy đảm bảo dc ngay

Comment

ampli đèn

các bác đã nghe ampli 5.1 đầu đọc DVD 5.1 và cả cái đĩa 5.1chưa ?nghe xong các bác sẽ quên ngay chuyện lắp ráp ampli đèn..cái hay của ampli đèn chỉ cái hay truyền miệng.. tớ đã mua 1 cái ampli đèn tớ đã quá sợ nó rồi..nghe nói đâu toàn là đồ Tàu..mà đóng mác nọ mác kia bán giá trên trời. đúng là mình tự lừa mình .thế giới người ta đã đi quá xa còn ta cứ lay hoay với cái ampli 2.0....

Comment

xem ra bác này đang ngộ nhận về vai trò của stereo (2.0) và multichannel sound (5.1,6.1,n.1)

Comment

bạn có thể gửi vài cái sơ đồ mạch lên ko

Comment

Nguyên văn bởi singleman Xem bài viết
                            thế giới người ta đã đi quá xa còn ta cứ lay hoay với cái ampli 2.0....
                            Bác này nghe nhạc bằng dàn 5.1 để muốn ca sĩ, nghệ sĩ bay lơ lưng đây mà. 5.1 và 7.1 xem phim thì quá ổn rùi, nhưng nghe nhac sờ teo đi cô thì không ổn thẹo nào

Comment

ai có mạch âmli đèn công suất cỡ 10W mà đơn giản.cho em với nha

Comment

Tôi cũng đồng cảm với Mr QT rằng những cái amply dùng đền điện tử chất lượng cao ,nghe mượt mà chắc cũng truyền miệng thội mang tính hoài cổ . Các loại ămply nay do trở kháng ra của đền công suất cao nên đầu ra đề phải dùng biến áp âm tần , cho dù công nghệ làm biến áp có tốt chăng đi nữa thì dải tần nó cũng hạn chế , còn ý thích thì phụ thuộc vào gu của từng người .

Comment

Về tác giả

Collapse

chieng Tìm hiểu thêm về chieng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X