Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply Đèn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Sao bác Tuyennhan chắc chắn là ".. đèn rẻ nhất là 12 AX7 hay 12 AT7 của TQ cũng tốt hơn Fet đang có trên thị trường.." ?
    Nó tốt hơn về điểm nào? mặt nào?
    Last edited by tepriu; 24-12-2010, 11:55.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Đó là tôi đã ráp và nghe thử rồi chứ không nói suông , ráp Fet chẳng bán được ráp kiểu gì cũng bị chê dù khi cho nghe thử không nói là ráp thứ gì mà khách hàng cũng nhận ra là ráp trans hay Fet chứ không phải đèn trong khi tube bán được cả chục bộ rồi .

Comment

sao lạ vậy, classA chẳng lẽ lại không bằng tube. hay là bác ráp preFET thường (AB)

Comment

@ LVT:em có cái pre đèn đấy,bác thử làm xem sao,em ko có ĐK làm,thấy nó cũng ko max lắm.cái sơ đồ này thấy có bác nói là dung bóng 6h6 có 25k 1 bóng thôi,nhưng cũng có bác nó là dùng bóng bóng gì thì em cũng ko nhớ,đang lưu ở trên VNAV,nhưng mấy hôm nay VNAV ko vào đc.khi nào vào đc em lấy ra sẽ post lên đây.
          có đầy đủ PCB cả phần nguồn nữa,các bác về chỉ cần ủi thôi
          ah mà nói luôn cho các bác chuẩn bị,nếu bóng 6h6 mà đúng là ko dùng đc thì các bóng kia là khoảng 400k 1 cặp :d

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            sao lạ vậy, classA chẳng lẽ lại không bằng tube. hay là bác ráp preFET thường (AB)
            Cái pre class A này là của anh em khác tôi thấy hay chẳng kém pre tube , gặp lúc chưa ráp kịp pre đèn lấy ra cho khách nghe thử , cái này với pre tube câu audio generator vào đo đều như nhau không cái nào kém đáp tần phẳng , rộng vậy mà cũng bị nhận ra và chê . Khách toàn là những người nghe tube từ lúc khởi đầu nên rất tinh khác biệt có chút là nhận ra ngay . ở trên ý tôi là mạch đèn đơn giản có chất lượng cao hơn mạch fet đơn giản nếu tep riu là người chuyên về mạch pre fet biết cân chỉnh thì chất lượng mới cao hơn cái mạch pre tube đơn giản có sẳn trên web .

Comment

em muốn tự làm 1 amply đèn cho loa công suất khoảng 40w, các bác có thể cho em cái sơ đồ mạch đc ko ạ. em cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                Cái pre class A này là của anh em khác tôi thấy hay chẳng kém pre tube , gặp lúc chưa ráp kịp pre đèn lấy ra cho khách nghe thử , cái này với pre tube câu audio generator vào đo đều như nhau không cái nào kém đáp tần phẳng , rộng vậy mà cũng bị nhận ra và chê . Khách toàn là những người nghe tube từ lúc khởi đầu nên rất tinh khác biệt có chút là nhận ra ngay . ở trên ý tôi là mạch đèn đơn giản có chất lượng cao hơn mạch fet đơn giản nếu tep riu là người chuyên về mạch pre fet biết cân chỉnh thì chất lượng mới cao hơn cái mạch pre tube đơn giản có sẳn trên web .
                à, thật ra Tép chẳng chuyên gì đâu, mày mò thôi. Cảm ơn bác Tuyennhan, chắc Tép cũng kiếm mấy cái đèn bèo bèo ráp thử xem thế nào. Thank once again.

Nhân tiện, về cái phần "khác biệt chút cũng nhận ra và chê" thì vì là pre- đèn có chất âm khác chút so với các pre khác, đối với mấy người chuyên nghe đèn thì phân biệt chất âm không mấy khó khăn.

Comment

các bác coi cái buffer này nhé.
                  so do mach buffer.pdf
                  cái này dùng bóng ecc88,bóng cũ thì khoảng 300-500k,bóng mới thì khoảng 1M
                  hơi max các bác nhỉ

Comment

Pre đèn mà ghép với em gain clone này có đc ko các bác?
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...e-LM3886/page6
                    Last edited by lvt195; 27-12-2010, 11:07.
                    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
                      @ LVT:em có cái pre đèn đấy,bác thử làm xem sao,em ko có ĐK làm,thấy nó cũng ko max lắm.cái sơ đồ này thấy có bác nói là dung bóng 6h6 có 25k 1 bóng thôi,nhưng cũng có bác nó là dùng bóng bóng gì thì em cũng ko nhớ,đang lưu ở trên VNAV,nhưng mấy hôm nay VNAV ko vào đc.khi nào vào đc em lấy ra sẽ post lên đây.
                      có đầy đủ PCB cả phần nguồn nữa,các bác về chỉ cần ủi thôi
                      ah mà nói luôn cho các bác chuẩn bị,nếu bóng 6h6 mà đúng là ko dùng đc thì các bóng kia là khoảng 400k 1 cặp :d
                      Thanks bác! Có gì bác post cho anh em với nhé!
                      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                        Pre đèn mà ghép với em gain clone này có đc ko các bác?
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...e-LM3886/page6
                        Ghép được với bất cứ phần công suất nào có sẵn , mạch pre amp tôi nói là mạch có đủ volume , bass , mid , treble sử dụng từ 3 tới 4 cây AX cho 2 bên , ráp xong phối với phần công suất khác là đủ cảm nhận cái hay của tube rồi đừng chạy theo mấy cái sơ đồ trên VNAV chỉ tốn tiền đèn khác nếu có hay hơn AX thì chỉ hơn chút xíu về dải tần nào đó thôi chứ không chênh nhiều mà giá mắc hơn nhiều .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                          Ghép được với bất cứ phần công suất nào có sẵn , mạch pre amp tôi nói là mạch có đủ volume , bass , mid , treble sử dụng từ 3 tới 4 cây AX cho 2 bên , ráp xong phối với phần công suất khác là đủ cảm nhận cái hay của tube rồi đừng chạy theo mấy cái sơ đồ trên VNAV chỉ tốn tiền đèn khác nếu có hay hơn AX thì chỉ hơn chút xíu về dải tần nào đó thôi chứ không chênh nhiều mà giá mắc hơn nhiều .
                          Cảm ơn bác nhé!

0989313142

Comment

ai có sơ đồ ic TA 2030 trong amply trio kenwov hay so đồ cải mạch cũng được pot lên cho mình xin với mình cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi vanlinhcp Xem bài viết
                              ai có sơ đồ ic TA 2030 trong amply trio kenwov hay so đồ cải mạch cũng được pot lên cho mình xin với mình cám ơn nhiều
                              Lại post lộn luồng rồi, bạn qua luồng Tổng hợp các bài về IC TDA2030 đi, toàn cao thủ bên đó.

Comment

hôm trước quên mất cái pcb này,nếu bác nào làm thì cứ thế mang đi ủi thôi.mà bác nào lười ủi thì bảo em ủi cho,nhưng làm xong phải cho em nghe với,cho em mượn cho nó phối với em LM12 của em xem nó ra sao
                                BUFFER.pdf

Comment

Về tác giả

Collapse

chieng Tìm hiểu thêm về chieng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X