Thông báo

Collapse
No announcement yet.

âm ly nóng một kênh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• âm ly nóng một kênh

em đang sửa một con amly california 468 vẫn chạy bình thường nhưng một kênh rất nóng kể cả khi chua có loa chir cần bật công tắc nguồn để khoảng 20s là bắt đầu nóng con 2sc5200 và 2sa 1943 em đã thay hết mấy con đèn khuếch đại đệm và cả công suất rồi nhưng vẫn nóng bác nào gặp pal này rối giúp em với
    ĐT 0975 830 777

[QUOTE=hanhtiep;441422]em đang sửa một con amly california 468 vẫn chạy bình thường nhưng một kênh rất nóng kể cả khi chua có loa chir cần bật công tắc nguồn để khoảng 20s là bắt đầu nóng con 2sc5200 và 2sa 1943 em đã thay hết mấy con đèn khuếch đại đệm và cả công suất rồi nhưng vẫn nóng bác nào gặp pal này rối giúp em với[/QUOTE

vậy là bị tầng kích rồi bạn Kiểm tra con đèn cân bằng định thiên xem nó có bình thường không
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
      em đang sửa một con amly california 468 vẫn chạy bình thường nhưng một kênh rất nóng kể cả khi chua có loa chir cần bật công tắc nguồn để khoảng 20s là bắt đầu nóng con 2sc5200 và 2sa 1943 em đã thay hết mấy con đèn khuếch đại đệm và cả công suất rồi nhưng vẫn nóng bác nào gặp pal này rối giúp em với
      Hãy so sánh hai vế với nhau mà sửa.đo điện áp BE sò công suất vế bên kia là bao nhiêu vôn thì vế bên này phải có điện áp bấy nhiêu.trường hợp BE có điện áp lớn quá sẽ làm sò nóng ngay khi chạy với dòng tĩnh.
      trường hợp 2 sò cùng nóng quá mức và mức nóng đều nhau có nghĩa 2 sò chạy đều nhau tức BE của 2 sò có điện áp bằng nhau nhưng quá lớn
      bạn kt cầu đảo pha và hạ áp mấy con đi ốt mắc nối tiếp ấy đôi khi còn có con transitor nhỏ nằm ốp vào cánh tỏa nhiệt hoặc vr chỉnh được ấy
      ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

em cũng gap tình trang tuong tu bác hanhtiep nhung van chua làm duoc k biết có ai lam bệnh nay roi xin chỉ giup minh

Comment

bac viettien oi giup em với

Comment

em cũng gap bệnh này mà chưa giải quyet dược mong ae giúp dỡ

Comment

Comment

Nguyên văn bởi visao Xem bài viết
                Bạn đo thử điện áp BE của 2 đèn kích nhé thông thường điện áp này khoảng 0,4-0,5v khi không tải,nếu cao thì bạn kiểm tra lại mạch điện đèn Q11 như trong sơ đồ ví dụ nhé. Khi thay đổi diện trở BE của Q11 sẽ làm thay đổi dòng tĩnh của mạch,cụ thể tăng điện trở p2 sẽ làm giảm dòng tĩnh chảy qua đèn công suất > bớt nóng đèn ở chế độ tĩnh.
                Attached Files
                Telephone number : 098H882372
                YM:

Comment

cám ơn ban dê minh minh thay thu p2 xem co duoc không

Comment

bạn có thễ chỉ cụ thể mạch cali 468a duoc khong thay dôi điện trở nao vậy bạn

Comment

Không phải là thay P2 mà là chỉnh lại P2 cho phù hợp đấy bác. Thông thường thì một số mạch sẽ có 1 con biến trở dùng để chỉnh dòng phân cực tỉnh cho sò công suất để hoạt đồng ở class AB, cái mạch của bác như thế nào thì e cũng ko biết nữa bác nhìn xem trên board có con biến trở nào ko...cái này phải cẩn thận nhé bác mà chỉnh biến trở quá nhanh là chết sò công suất ngay đó

Comment

bác oi cái mạch của em k có bien tro nào cả vậy voi khó chứ,neu có bien trở em chỉnh rồi.ae trong dien dan có ý kiến nao khac không.mong ae giup đỡ

Comment

mong ae giup đỡ mình hết cách rồi

Comment

Bạn đừng có cuống lên thế.
                            Một cái ampli có 2 kênh giống hệt nhau. Vậy thì chúng cũng sẽ làm việc giống hệt nhau.
                            Bạn đo so sánh giữa hai kênh, sẽ thấy sai lệch điện áp giữa kênh nguội và kênh nóng. Bắt đầu sai lệch từ đâu thì sửa từ đó.
                            Nếu điện áp một chiều giống nhau 1 : 1 mà vẫn bị nóng thì phải nghĩ đến khả năng kênh bị nóng là do bị tự kích ở tần số cao. Cách thử đơn giản nhất là bạn dùng 1 tụ 1nF để triệt khuếch đại tần số cao của kênh đó. Nếu sau đó kênh này không nóng nữa thì phải tìm xem tự kích bắt nguồn từ đâu để trị pan.
                            Thường thì mạch Zobel ít hỏng, nhưng nếu hỏng thì cũng gây bệnh này.
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi visao Xem bài viết
                              mong ae giup đỡ mình hết cách rồi
                              thông tin đưa lên quá ít, anh em khó có thể giải thích để bạn có thể hiểu được, vì nói theo ngôn ngữ của thợ thì người mới vào nghề không nắm bắt được đâu, chụp hình cái bo mạch gửi lên, hoặc vẽ được sơ đồ mạch càng tốt. chứ chỉ đưa tên hiệu thì anh em khó hình dung nó lắm, vì số lượng máy đi qua trong đời mấy ai nhớ hết được.

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X