Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa đèn sạc giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa đèn sạc giúp.

chào các bậc tiền bối , xin giúp tôi với ; chả là tôi vừa mua một đèn nạp xách tay hiệu HONJIANDA sx tại cty TNHH sx- tm-dv HOÀNH KIẾN ĐẠT tp HCM , về dùng dược mấy hôm , nay tự nhiên ko tắt được . Bật công tắc sang OFF đèn vẫn sáng , dùng đồng hồ đo công tắc vẫn tốt ko liền mạch , chẳng hiểu bị chập ở đâu nữa ,xin các cao thủ chỉ giùm .
    trong đó có kon trans là 1 kon s9014. và 2 kon 3055, 2 kon 1061.
    trong đó tôi thấy kon 9014 là bị rỉ sét chân. tôi kiểm tra chân 9014 theo chiều thuận thì chân BE và BC đều nhảy kim còn ngược lại thì không. mà khi tôi kiểm tra chân CE thì cũng nhảy kim. không biết là kon trans có bị chập hay là hư chưa? mong các bác giúp đỡ thêm.
    Last edited by beta.afa; 15-01-2012, 22:20.

giúp tôi với các bác. không là cúp điện tôi không có ánh sáng mà ăn tối.phải lom khom mệt lắm.

Comment

Nguyên văn bởi beta.afa Xem bài viết
      giúp tôi với các bác. không là cúp điện tôi không có ánh sáng mà ăn tối.phải lom khom mệt lắm.
      bạn kiểm tra con trans kích đóng rơle xem có bị chập chân không...

Comment

bạn chụp hình và vẽ mạch gửi lên anh em phân tích cho bạn ,không đoán mò được đâu
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

tôi không có máy ảnh tới các bác nên không thể post hình lên cho các bác xem thử. các bác đoán mò cũng được.hên thì tui kiểm tra lại thì trúng bệnh. các bác nào có kinh nghiệm sửa cái đèn sạc này thì cố gắng giúp giùm tôi và cùng tôi mổ xẻ căn bệnh ác quái này với tôi.và cũng như là một bác sĩ chuyên nghiên cứu về bệnh nhưng không phải về cơ thể người. và mong rằng kết quả tôi không mong muốn là chúng tôi đã cố gắng hết sức. xin thành thật chia buồn.

Comment

tôi không có máy ảnh tới các bác nên không thể post hình lên cho các bác xem thử. các bác đoán mò cũng được.hên thì tui kiểm tra lại thì trúng bệnh. các bác nào có kinh nghiệm sửa cái đèn sạc này thì cố gắng giúp giùm tôi và cùng tôi mổ xẻ căn bệnh ác quái này với tôi.và cũng như là một bác sĩ chuyên nghiên cứu về bệnh nhưng không phải về cơ thể người. và mong rằng kết quả tôi không mong muốn là chúng tôi đã cố gắng hết sức. xin thành thật chia buồn.
            đối về điện tử thì chỉ có chuyện chữa chết thành sống thôi ko có ngược lại đc đâu bác sĩ ^^. Đúng thật là phải có ảnh thì mới đoán đúng đc vì mạch điện thì nó tùm lum kiểu .Họa may trong forum có ai sửa qua cái đèn y chang chú thì mới có biết cái mạch thôi chứ anh em khác thì mù @@. À có thể chú dò xem khi bật qua Off thì đường mạch chỗ vị trí off nó chạy qua linh kiện gì

Comment

khi bật qua nút off thì chạy qua kon 9014.

Comment

khi bật qua nút off thì chạy qua kon 9014.
                bạn thay con 9014 đi

Comment

Bác kiểm tra mấy con LK chổ điều khiển role đi,tran thì hút ra đo cho nó chính xác,xem diot bảo vệ tran tốt ko,khi nút con tran đk role ra rồi thì kiểm tra role luôn có bị ko? nối tắt CE lại là role hút.
                  Như mấy bác trên đã nói,có cái ảnh thì dễ đoán bệnh hơn.
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

chắc tui phải kiểm tra lại coi thử. chứ mấy bữa nay bận lo tết quá không có thời gian sửa nữa. các anh em chuẩn bị nghĩ tết chưa? lo sắm đồ ăn tết cho rồi.

Comment

chán bác này qua bác làm một cái công tắc cắt nguồn từ acqui vào mạch là xong khỏi bạn tâm nó bị làm sao khi tắt mở đèn dùng cái công tắc ấy

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                        chán bác này qua bác làm một cái công tắc cắt nguồn từ acqui vào mạch là xong khỏi bạn tâm nó bị làm sao khi tắt mở đèn dùng cái công tắc ấy
                        bác nói thế là không được rồi. cái gì ra cái đó. chẳng lẽ cả đất nước VN thế này mà chưa có ai gặp trường hợp bị hư cái đèn giống như tui sao? sao không có nhân tài thế này.

Comment

đo C-E mà kim nhảy rồi thì thay ngay đi chờ gì nữa bạn????

Comment

chắc không phải đâu.

Comment

bác nói thế là không được rồi. cái gì ra cái đó. chẳng lẽ cả đất nước VN thế này mà chưa có ai gặp trường hợp bị hư cái đèn giống như tui sao? sao không có nhân tài thế này.
                              ấy chết sao lại nói thế,bọn tôi cứ phán bừa chẳng hóa ra là thày bói xem voi sao,bác vẽ cái sơ đồ xem nào mà là đèn huỳnh quang hay sợi đốt
                              để tôi xem voi thử xem nó giống cái gì...không nhầm thì cái đèn này dùng tranzitor làm sw,bạn dò thử từ bóng đèn xem có nối với chân c con đèn nào không....tóm lại đo ce của tất cả các con tran đó coi con nào thông
                              ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                              đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                              dt 03216293151-0986475737

Comment

Về tác giả

Collapse

beta.afa Tìm hiểu thêm về beta.afa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X