Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bình nóng lạnh trực tiếp Ariston trục chặc?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi dhpsos
    Nhét được cục nam châm vô rồi nhưng yếu quá hút công tắc hong nổi. Hehe
    bạn đến chỗ sửa điện tử , xin họ cái mắt đọc DVD hoặc VCD hư cũng được , về tháo chỗ mắt đọc có 2 miếng nam châm trắng rất mạnh , bạn khéo léo thì có thể bỏ vào cái phao của máy được , và dùng tốt , tuy nhiên phải xoay hướng nó cho phù hợp đấy nhé ,

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Khoai nhỉ nếu không có đồ thay kiếm mua cái cảm biến nước vào máy bơm gắn vào đầu cấp nước rồi câu 2 dây ra vào chỗ 2 đầu công tắc từ .

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi dhpsos
    Chào các bạn,
    máy nước nóng nhà mình bị hỏng cái nam châm hình như trong ống nước cấp.

Mình tháo công tắc từ ra kê cục nam châm gần nó thì nó hoạt động bình thường, còn mở nước áp sát công tắc rê lên rê xuống gần chỗ gắn công tắc từ thì nó không chạy, như vậy công tắc từ hoạt động tốt phải không vậy?

Không biết nam châm trong ống cấp nước vào có thể thay thế sửa chữa gì được không chứ mình để cục nam châm đó luôn thì không khác gì nối tắt công tắc từ
    Nếu tháo được ra khỏi khúc ống thì chỉnh sửa lại không thì thay mới nguyên khúc luôn .
    Không được nối tắt công tắc từ để sử dụng vì khi không có nước vảo bộ tạo nhiệt sẽ đốt rụi cái máy nếu không có bảo vệ quá nhiệt .

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    Em làm xong rồi thay con tu hạ áp bằng con 105 chạy ok rồi cám ơn các bác đã giúp

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    Cảm ơn bác để em làm lại xem

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
    Em đã thay 2 con tụ đó rồi nhưng không được
    phần nguồn của máy này đơn giản thôi mà ,tụ hạ áp nên đổi thành tụ 105/400v, thay luôn trở 100 ohm/3w kiểm tra kỹ 4 diode nắn, coi lại rơ le 24v có bị hư cuộn hút không , bình thường cuộn dây là 1650 ohm, nếu nhỏ hơn là bị chạm , nguồn sẽ bị tụt khi rơ le đóng .khi mới có điện thì nguồn ngay tụ lọc đạt 24vdc , khi rơ le hút thì áp sẽ giảm còn 16v--20v là bình thường, chứ không phải là 24v đâu

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    Em đã thay 2 con tụ đó rồi nhưng không được

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    Em đã thay 2 con tụ này rồi vẫn thế bác ạ. Co cách nào khác nữa không chỉ dùm em

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
    chào các bác em mới nhận một máy nước nóng trực tiếp ARISTON model BE4522E tình hình là máy bị sụt áp 24v chỉ cò 8v khi rút 2 con transitor nhận lệnh điều khiển từ ic chống giât ra thì lên đủ. đã thay tran mới,ic mới nhưng không được,mọi bộ phận khác làm việc bình thườngBác nào làm qua pan này chỉ dùm em với
    thay tụ hạ nguồn C2 và kiểm tra tụ lọc nguồn C3 là được , máy bị thiếu dòng cấp nguồn

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    chào các bác em mới nhận một máy nước nóng trực tiếp ARISTON model BE4522E tình hình là máy bị sụt áp 24v chỉ cò 8v khi rút 2 con transitor nhận lệnh điều khiển từ ic chống giât ra thì lên đủ. đã thay tran mới,ic mới nhưng không được,mọi bộ phận khác làm việc bình thườngBác nào làm qua pan này chỉ dùm em với

Leave a comment:

• PROTOOLSVN
    replied
    Mấy hôm nay nhà mình bị đúng bệnh này, ra mua công tắc từ dạng bóng về lắp vào lúc được lúc không. bực mình ra hàng máy bơm làm con công tắc dòng chảy này về đấu vào chạy ngon lành

Leave a comment:

• quocbinh02
    replied
    Nguyên văn bởi ngocvp Xem bài viết
    em xin chào các anh.
    nhà em có một cái nóng lạnh loại Ariston 30 lít Ti-Silver(Điện tử) nó bị lỗi khi em cắm điện vào và bật lên thì có một đèn xanh và một đèn đỏ cái đèn đỏ thì cứ nháy và bình ko chạy được em kiểm tra thì ko thấy có con nào chết, phần nguồn và tín hiệu vẫn được, em kiểm tra tín hiệu từ con IC điều khiển thì không có tín hiệu để cấp cho role đóng. Em không biết có phải con IC đó bị chết không hay do nguyên nhân gi? cái mạch này nó gồm có 3 role, một biến áp nguồn và IC ĐK, và chỉ có một con cảm biến em kiểm tra nó vẫn hoạt động bình thường. em không hiểu tại sao? em rất mong được sự giúp đỡ từ các anh trên diễn đàn giúp đỡ, em xin chân thành cảm ơn,
    số điện thoại của em là 01684495527 em là ngọc

ban Ngoc da tim ra nguyen nhan chua vay ? chi minh voi . minh cung gap truong hop nhu ban , mong chi giao. thanks ban rat nhieu

Leave a comment:

• dem30
    replied
    Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
    Nó là công tắc từ bạn ah, khi cấp nước > đẩy cục nam châm trong đường ống lên đến vị trí ctt, nó sẽ đóng tiếp điểm lại cấp nguồn cho mạch điều khiển Triac
    Cám ơn bạn nhiều lắm

Leave a comment:

• pvc28
    replied
    Nó là công tắc từ bạn ah, khi cấp nước > đẩy cục nam châm trong đường ống lên đến vị trí ctt, nó sẽ đóng tiếp điểm lại cấp nguồn cho mạch điều khiển Triac

Leave a comment:

• dem30
    replied
    Nguyên văn bởi dem30 Xem bài viết
    Sẵn tấm hình của 1 bạn trên đây . Mình xin hỏi con màu đen trong khoanh tròn màu đỏ mình làm dấu .nó là con gì ,có tác dụng gì.xin cảm ơn cả nhà
    Có ai giúp mình không ,cái máy nước nóng lạnh hiệu blacker của mình tự nhiên xì khói chổ con đó ,Ai biết vui lòng giúp mình .Cám ơn nhiều

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

dangtap Tìm hiểu thêm về dangtap

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X