Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt SANYO nháy lỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt SANYO nháy lỗi

chào các bác nhà em có con sanyo đang dùng thì lăn quay ra bệnh. nguyên nhân là . nó bị ẩm quá cứ kêu tịt tịt, em đem ra sầy khô chạy được một vài lần lại bị . giờ thì nó tèo hẳn . báo lỗi liên hồi. cứ cằm điện bật nguồn là lỗi nháy 3 đèn kêu inh ỏi . giờ ko hiểu nó làm sao , mong các bác chỉ giáo. thanks các bác rất nhiều

Nguyên văn bởi quocbinh02 Xem bài viết
    chào các bác nhà em có con sanyo đang dùng thì lăn quay ra bệnh. nguyên nhân là . nó bị ẩm quá cứ kêu tịt tịt, em đem ra sầy khô chạy được một vài lần lại bị . giờ thì nó tèo hẳn . báo lỗi liên hồi. cứ cằm điện bật nguồn là lỗi nháy 3 đèn kêu inh ỏi . giờ ko hiểu nó làm sao , mong các bác chỉ giáo. thanks các bác rất nhiều
    Bật nguồn lên báo lỗi ngay thì bác kiểm tra lại con sensor nước xem sao rồi tinh tiếp.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

máy giặt SANYO nháy lỗi

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Bật nguồn lên báo lỗi ngay thì bác kiểm tra lại con sensor nước xem sao rồi tinh tiếp.
      em xem rồi con role nước đó ko sao vi em mua luôn thằng mới về thay thử rồi vẫn ko được . còn nguyên nhân là do mạch ẩm quá. em sấy khô lại được nhưng chỉ giặt được 1 đến 2 lần là lại bị , tức mình tháo ra phơi 3 ngày. giờ lắp vào thì lại có lỗi này . buồn quá mong các bác chỉ giáo

Comment

tình hình ban căng quá , mong các bác giúp đỡ, giặt tay mệt thật. giờ chẳng biết lần chỗ nào. hỏi có buồn cho em ko chứ

Comment

tình hình ban căng quá , mong các bác giúp đỡ, giặt tay mệt thật. giờ chẳng biết lần chỗ nào. hỏi có buồn cho em ko chứ
          Bác kiểm tra dây dẫn từ sensor về main xem có bị đứt hoặc gỉ sét không, cả ở main nữa.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

máy giặt SANYO nháy lỗi

Bác kiểm tra dây dẫn từ sensor về main xem có bị đứt hoặc gỉ sét không, cả ở main nữa.
            bạn ơi tôi k.tra rồi thấy vẫn ổn, giờ chẳng biết hướng đi nữa. mong bạn chỉ giáo giup cho.
            có phải chỗ nào bị chập ko? hay do tôi sấy kỹ quá long mạch ( trường hợp này khó vì còn lớp keo mà)
            mà tôi đo các nút bấm tắt bật và nút chọn chương trình , con nào cũng co trở nên cao .ko biết có phải chập o đâu ko,còn bấm vào đó thấy lẩy tanh tách cả, nhổ hẳn chúng ra đo thì lại ok. bấm vào thông mạch bỏ ra ngăt tốt, ko hiểu thế nào mong các bác chỉ giáo .e cám ơn nhiều

Comment

bật nguồn lên báo lỗi ngay thì bác kiểm tra lại con sensor nước xem sao rồi tinh tiếp.
              the nay! Em cu lan luoc test lai phan dong co xem sao! Sau do hay nghi toi phan dien dieu khien! Phan dieu khien thi truoc tien khiem tra nhung chi tiet nhu sensol, cong tac nap ,...> neu chung dieu ok thi phan main . Luc nay chung ta tap trung vao van de board mach dk thoi. Phai chuan dc benh moi co hung su ly phai ko cac ban. Chuc ban thanh cong

Comment

Moden của máy là gì và nháy đèn nào thế bác, bình thường thì bật lên mà báo lỗi ngay thì chỉ bị ở phần sensơ nước thôi, nếu kt hết rồi mà chưa được thì bác lại mang mạch ra phơi tiếp khả năng lại dùng bt.
                Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

tôi sấy và để cả tuần rồi, vẫn ko được, chán quá ha. chắc phần main rồi, còn mọi thứ đều ok cả. giúp tôi với ha

Comment

bạn thay thử thạch anh xem-bị mất dao đông cho vxl rồi

Comment

con TA 3 chân ấy-

Comment

Mình cũng đang đụng 1 cái máy sanyo y như bạn,mong pro nào chỉ giáo với.mình chắc chắn là nó bị hỏng boar nhưng không biết là bị chỗ nào.mình đã thay cả 2 con thạch anh và sensor nhưng vẫn không được.cứ bật nguồn lên là 3đèn báo mức nước nháy và kêu liên tục.pro ơi giúp mình với

Comment

Nguyên văn bởi ketty12 Xem bài viết
                          Mình cũng đang đụng 1 cái máy sanyo y như bạn,mong pro nào chỉ giáo với.mình chắc chắn là nó bị hỏng boar nhưng không biết là bị chỗ nào.mình đã thay cả 2 con thạch anh và sensor nhưng vẫn không được.cứ bật nguồn lên là 3đèn báo mức nước nháy và kêu liên tục.pro ơi giúp mình với
                          Bạn kiểm tra lại sensor đi xem thay con đúng loại chưa?

Comment

Minh kiếm ra bệnh rồi,phải bóc hết lớp keo ra mói tìm được.Nó bị nứt mấy đường mạch dẫn vào con tc4069.cảm ơn anh bình bazan nhé

Comment

theo minh la bị công tắc cach cửa thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

quocbinh02 Tìm hiểu thêm về quocbinh02

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X