Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi LE may giặt TOSHIBA cần giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi LE may giặt TOSHIBA cần giúp.

chào cả nhà,minh dang có một con máy giặt toshiba loai chạy mâm từ (dẫn động trục tiếp) nó pan bệnh như sau khi không cắm các rắc cắm từ bo dến moto thì các phím sử dung bình thường nhưng khi cắm rắc để cẤP nguồn cho mâm từ thì ngay lập tức nó báo lỗi EL ,đã kiêm tra mâm từ thì không thấy dấu hiệu cháy hỏng gì....có bác nào biết bệnh của con này giúp em với......

Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
    chào cả nhà,minh dang có một con máy giặt toshiba loai chạy mâm từ (dẫn động trục tiếp) nó pan bệnh như sau khi không cắm các rắc cắm từ bo dến moto thì các phím sử dung bình thường nhưng khi cắm rắc để cẤP nguồn cho mâm từ thì ngay lập tức nó báo lỗi EL ,đã kiêm tra mâm từ thì không thấy dấu hiệu cháy hỏng gì....có bác nào biết bệnh của con này giúp em với......
    TOSHIBA dẫn động trực tiếp báo lỗi EL (báo lỗi khóa động cơ: error lock M) ,bạn kiểm tra motor, sensor dò tốc, triac đóng nguồn xuống motor, socket...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      TOSHIBA dẫn động trực tiếp báo lỗi EL (báo lỗi khóa động cơ: error lock M) ,bạn kiểm tra motor, sensor dò tốc, triac đóng nguồn xuống motor, socket...
      chào bác pvc !!! chào mừng bác trở lại.
      moter loại này ít cháy,chỉ do cảm biến,hoạc triac dẫn thông khiến moter có điện,senser thấy có lỗi.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Cảm ơn hai bác em thử xem nó có bi hư mấy chỗ đó không.....có gi hai bác giúp em với nhe.

Comment

May giặt Toshiba AW-D980SV khi đang hoạt động đến chế độ vắt là thường xuyên bi nhảy số. Như bộ báo thói gian còn 5 phút là nó nhảy lại phút thứ 8. Sao đó no treo máy. Thì em mới mở lại chế độ vắt thì chay tí no báo lỗi E32. Em mới gọi kỹ thuật vào thì ảnh bảo là máy hoạt động bình thường nhưng sau đó máy cứ tiếp tục tình trạng trên mong các anh chị giúp đỡ.

Comment

Nguyên văn bởi kurawata Xem bài viết
            May giặt Toshiba AW-D980SV khi đang hoạt động đến chế độ vắt là thường xuyên bi nhảy số. Như bộ báo thói gian còn 5 phút là nó nhảy lại phút thứ 8. Sao đó no treo máy. Thì em mới mở lại chế độ vắt thì chay tí no báo lỗi E32. Em mới gọi kỹ thuật vào thì ảnh bảo là máy hoạt động bình thường nhưng sau đó máy cứ tiếp tục tình trạng trên mong các anh chị giúp đỡ.
            Bạn kiểm tra sensor nước, ống dẫn áp lên sensor, kiểm tra đường xả xem có bị tắc không? Nếu bị một trong những lỗi đó thì máy không vắt được.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
              Bạn kiểm tra sensor nước, ống dẫn áp lên sensor, kiểm tra đường xả xem có bị tắc không? Nếu bị một trong những lỗi đó thì máy không vắt được.
              thks anh !

Comment

Bác chủ thớt còn nhớ xử lý con toshiba này ntn vậy. E cũng đag gặp một con tương tự. Khi cắm nguồn lên đã xuất hiện lỗi EL. Em tháo ra hết chỉ cắm nguồn thôi để thử cũng xuất hiện lỗi EL. Giờ ko biết phải làm sao với nó cả

Comment

Có ai ko giúp e với.

Comment

Nguyên văn bởi khiem05cdt Xem bài viết
                    Bác chủ thớt còn nhớ xử lý con toshiba này ntn vậy. E cũng đag gặp một con tương tự. Khi cắm nguồn lên đã xuất hiện lỗi EL. Em tháo ra hết chỉ cắm nguồn thôi để thử cũng xuất hiện lỗi EL. Giờ ko biết phải làm sao với nó cả
                    Bác kiểm tra kết nối đến motor, dây dẫn và motor
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi kurawata Xem bài viết
                      kiểm tra giắc cắm cảm biến moto vào bxl nhá

Comment

Thanks 2 bác rất nhiều. Em mở ra thấy 1 dây cảm biến bị đứt, nối lại thì chạy ok rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

truclinhvn Tìm hiểu thêm về truclinhvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X