Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e sửa cái vợt muỗi!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e sửa cái vợt muỗi!

chào các bác! e có cái vợt muỗi mới mua bấm đc mấy lần hỏng luôn mà ko biết nguyên nhân tại sao! Bác nào có kinh nghiệm sửa giúp e với tìm ra nguyên nhân và cách sửa chữa, e cũng mới tập tành nên cũng chưa biết j mấy, e có sơ đồ nguyên lý của nó đấy, mời các bác tham khảo và cho hướng dẫn thật cụ thể nhé, tại e vẫn còn nông dân lắm!
    Attached Files

Ồ cái sơ đồ tui cực công tháo cái vợt muỗi ở nhà để vẽ cho cái em gì gì?Quatkb bên DĐĐT.com, để hướng dẫn cho em thực hành, nghe em nói thấy mà thương nên đâu tiếc công ngồi vẽ mạch...sao qua tới đây lại biến thành sở hửu của ai vậy?????? e có sơ đồ nguyên lý của nó đấy, mời các bác tham khảo và cho hướng dẫn thật cụ thể nhé, bác Mod luồng này ơi !!!!
    http://www.diendandientu.com/diendan...d_thread,16004
    hay là cái em này qua bên này đổi tên lại ????
    phải thật thà mới mong tiến bộ đấy em ạ !!!!
    phải hiểu giùm tư lương của don-ki-hô-tê thì tui rất cảm....ơn
    thân chào và chúc nhiều tiến bộ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!?

Comment

hè hè! bác donkisoft này ngồi vẽ cái vợt muỗi cũng kỳ công thật! em cũng đang cần cái này!
      em dùng 555 để nâng áp nhưng yếu xiều...hehe

Comment

Anh làm cái này Kinh nghiệm lắm! coi vậy chứ tơ-lơ-mơ quẳng xó nhiều cái đấy
        vì ít tiền nên nhiều ngừoi không quan tân nó pải vậy k????

Comment

1234567890

Comment

Nguyên văn bởi donkisoft Xem bài viết
            Ồ cái sơ đồ tui cực công tháo cái vợt muỗi ở nhà để vẽ cho cái em gì gì?Quatkb bên DĐĐT.com, để hướng dẫn cho em thực hành, nghe em nói thấy mà thương nên đâu tiếc công ngồi vẽ mạch...sao qua tới đây lại biến thành sở hửu của ai vậy?????? e có sơ đồ nguyên lý của nó đấy, mời các bác tham khảo và cho hướng dẫn thật cụ thể nhé, bác Mod luồng này ơi !!!!
            thân chào và chúc nhiều tiến bộ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!?
            thành thực sorry bác donkisooft, cái này là e lấy bên dđđt.com, e lấy chỉ với mục đích là hỏi thêm những cao thủ khác thôi chứ ko hề có ý "lý thông " gì cả, bác đừng hiểu nhầm e nhe!với lại e ko hề nói là cái hình đó là của e mà!bác trách e nặng quá làm e buồn, tại e thay cái con trans bằng con D965 vào thì nó yếu sều sờ vào hơi tê tê thôi chẳng nổ đôm đốp gì cả!
            chúc bác có nhiều cống hiến hơn nữa!

Comment

Cái vợt bắt muỗi này chế thành máy tạo ion ân được không ? Xin mọi người cho ý kiến.

Comment

Mình dùng cái mạch này để làm "ngòi kích nổ" được hông: tức là biến điện từ cục pin lên khoảng mấy trăm volt, nạp vô cái tụ (khoảng 10000 microF) rồi phóng qua một cái dây điện trở (constanstan hay nikcrome gì đó) làm cái dây đó cháy tiêu!
                Mình chỉ không biết năng lượng cục pin đủ cho bao nhiêu lần phóng như vậy?

Comment

Nguyên văn bởi doxuanthiem Xem bài viết
                  Cái vợt bắt muỗi này chế thành máy tạo ion ân được không ? Xin mọi người cho ý kiến.

bạn muốn nói cái gì xin rõ hơn một chút ???

máy tạo ion ân hay là ô-zôn ?

Comment

Nguyên văn bởi NgAnhTuan Xem bài viết
                    Mình dùng cái mạch này để làm "ngòi kích nổ" được hông: tức là biến điện từ cục pin lên khoảng mấy trăm volt, nạp vô cái tụ (khoảng 10000 microF) rồi phóng qua một cái dây điện trở (constanstan hay nikcrome gì đó) làm cái dây đó cháy tiêu!
                    Mình chỉ không biết năng lượng cục pin đủ cho bao nhiêu lần phóng như vậy?

nguyên lý thì y như bạn nói, nhưng dùng để kích nổ thì phải CS mạnh hơn, nếu k sẽ không an toàn đâu

chúc vui!!!

Comment

Nguyên văn bởi donkisoft
                      thân chào và chúc nhiều tiến bộ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ?

Nguyên văn bởi tiamo129 Xem bài viết
                      thành thực sorry bác donkisooft, cái này là e lấy bên dđđt.com, e lấy chỉ với mục đích là hỏi thêm những cao thủ khác thôi chứ ko hề có ý "lý thông " gì cả, bác đừng hiểu nhầm e nhe!với lại e ko hề nói là cái hình đó là của e mà!bác trách e nặng quá làm e buồn, tại e thay cái con trans bằng con D965 vào thì nó yếu sều sờ vào hơi tê tê thôi chẳng nổ đôm đốp gì cả!
                      chúc bác có nhiều cống hiến hơn nữa!

Cái nầy tốt đấy!

thành thật mà nói, tôi muốn các em phải giỏi thật sự... qua sự cố ý để hờ một chi tiết trong sơ đồ, để theo dõi em Quatkb có thật sự học hỏi sửa chữa hay k? thế mà cho đến nay chờ thông tin phản hồi từ em vẫn k thấy !!! vì cái chi tiết đó nếu thật sự khảo sát sơ đồ để sửa chữa thì em ấy sẽ hỏi ngay, vậy chính em không chịu phân tích để so sánh với sản phẩm thực tế , mà cứ đem cái sơ đồ có trong tay hỏi lung tung không chú trọng vào khả năng truy xét mạch, tôi nghĩ em nầy khó thành thợ giỏi được.... vì công phu chính ở chỗ phải HẠ THỦ đấy bạn ạ!!!

chúc nhiều tiến bộ trong học tập!!!

Comment

Lâu nay người ta nói nhiều đến Ion ân rồi Ozon, mình nhận thấy hai cái này liên quan mật thiết với nhau bởi vì tạo Ion ân cần sự phóng điện, phóng điện trong không khí ắt tạo ra Ozon ?. Việc chuyển cái vợt bắt muỗi thành máy tạo ion ân rất khả thi ? có ai đã làm rồi cho ý kiến quý báu với vì nếu không rành biến thành tạo ion dương thì toi mất...

Comment

Tôi thấy io ân và ozon liên quan mật thiết với nhau, vì tạo io ân cần sự phóng điện, phóng điện trong không khí tạo ra ozon. Vấn đề tạo máy ion ân từ vợt muỗi các bạn thấy thế nào? có ai làm chưa? xin cho ý kiến tôi chỉ sợ chế thành máy ion dương thì toi mất...

Comment

ko bác nào chỉ giáo cái mạch bắt muỗi a. Nhà em có 2 chiếc lạp vẫn vào điện em thấy điện áp ra ở lưới vẫn có nhưng chắc không đủ để làm chết muỗi. Vậy là hỏng con nào ạ

Comment

Nguyên văn bởi dungvt1983 Xem bài viết
                              ko bác nào chỉ giáo cái mạch bắt muỗi a. Nhà em có 2 chiếc lạp vẫn vào điện em thấy điện áp ra ở lưới vẫn có nhưng chắc không đủ để làm chết muỗi. Vậy là hỏng con nào ạ
                              Chắc chắn là mạch nhân áp của cái vợt muỗi này không nhân đủ điện áp. Dungvt nên xem lại các tụ điện C3, C4, C5, C7 và các diod D19, D20, D21, D23 trong mạch.

Xác suất hỏng một trong các tụ điện này là rất lớn, mình gặp vài cái như thế rồi. Tụ điện giảm trị số thì khó biết nếu không có máy đo điện dung, bạn chịu khó dùng phương pháp loại trừ (thay dần) rồi sẽ ổn thôi.

Chúc may mắn.
                              Không có người xấu, chỉ có người chưa tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

tiamo129 Tìm hiểu thêm về tiamo129

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X