Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Toshiba Aw 8570SV bị lỗi chớp đèn liên tục

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phanvankhoe Xem bài viết
    máy giặt toshiba nhà em bị lỗi giặt đựoc nhưng đến chức năng xả và vắt thì 4 đèn cụm chọn chức năng và đèn chọn mức nước nháy liên tục, e thử nối 2 đầu day công tắc của vẫn không hiệu quả, các bác tư vấn cho em, chứ gọi thợ về chém ác lắm
    Vậy còn CT từ nữa.

DĐ : 0984 334 368

Comment

CT từ ở chỗ nào thế bac

Comment

Mặt trước trong bảng ĐK.

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
          Mặt trước trong bảng ĐK.
          vậy tháo ra rồi nối 2 đầu vào như công công tắc cửa có được không bác

Comment

Nguyên văn bởi phanvankhoe Xem bài viết
            vậy tháo ra rồi nối 2 đầu vào như công công tắc cửa có được không bác
            Nối dc bác ạ. Toshiba có 2 ct nên bớt cái này thì đc, chứ cái sau là công tắc cân bằng nên để lại.

Comment

mình đang xử lý một con 8480 đây, lỗi là cứ đến chu trình vắt là 4 đèn chức năng giặt xả xả tràn vắt nhấp nháy kèm theo đèn báo mức nước 38l lỗi đã đấu tắt thử ct từ mặt trước cả công tắc cân bằng và thay thử cả con điều tốc dưới moto rồi mà chưa đùng bệnh, còn nghi là con phao áp lực nữa không thif main thôi

Comment

lỗi này thuộc về main nhưng chư tìm ra linh kiện, đã thay cả phao áp lực rồi

Comment

Nguyên văn bởi trang_lanh Xem bài viết
                  lỗi này thuộc về main nhưng chư tìm ra linh kiện, đã thay cả phao áp lực rồi
                  Đấu tắt vào sát chân VXL chưa bạn, trên đường CTC về vxl có 1,2 con trở , 1,2 con diot nữa lỗi 1 trong số chúng thì nối tắt dây ở ngoài cũng không ăn thua. Mình có cái Vỉ pana bị lỗi vắt nay mới làm xong vì k biết con công tắc từ cứ nghĩ nó có 1 công tắc cửa mà công tắc từ thì thợ khác đã nhổ bỏ thay bằng dây đồng rôi nghĩ là cầu trì k để ý. nó chết con trở đường đó về vxl nên nối tắt hết dây ở ngoài cũng vẫn lỗi
                  Đời bể khổ :

Comment

bác noi gio di anh em đoc không hiểu lắm

Comment

Cái máy toshiba 8460SV nhà em cứ giặt đến lúc xả 1 lúc là báo lỗi nháy 4 đền chế độ giặt và đèn báo nước 48L. Tắt bỏ qua chuyển sang chế độ vắt không thì quay 1 lúc lại bị báo lỗi 4 đền chế dộ giặt và đèn báo nước 38L . Những lỗi trên là lỗi gì ạ .
                      Các bác cho em hỏi cái công tắc từ mặt điều khiển phía trước là cái nào ạ để em đấu tắt thử xem sao.

Comment

các bác tư vấn cho em với, máy giặt nhà em bật nguồn lên thì chớp đèn chế độ giặt và chức năng liên tục, thêm đèn bấo 38 lít nước nữa rồi tắt! em đã kiểm tra nước mạnh và chân máy ko bị lệch!

Comment

Bạn kg cần phải tháo ic ra , chỉ cần hút chân 4 hoặc 8 ra cũng đc. Nếu nghi ngờ có thể thủ xem sao.
                          Ic nhớ nó nằm chổ nào vậy bác

Comment

Bạn kg cần phải tháo ic ra , chỉ cần hút chân 4 hoặc 8 ra cũng đc. Nếu nghi ngờ có thể thủ xem sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

namthanh1288 Tìm hiểu thêm về namthanh1288

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X