Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

đề nghị các đồng chí đồng bác trao đổi các bài viết liên quan đến nồi cơm may so mâm nhiệt vào đây để tiện quản lý tra cứu

1/ nồi cơm sống cơm
    - kiểm tra relay nhiệt
    - Kiểm tra đít nồi có phẳng tiếp xúc tốt với mâm nhiệt không ?
    - Kiểm tra mâm nhiệt có bị truyền nhiệt ra thành vỏ nồi không ?
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

tại sao em đã thay relay nhiệt loại tốt,kiểm tra đít nồi,mâm nhiệt tất cả đều tốt rồi mà sao nó vẫn nhảy sớm vậy.ai có võ gì chỉ em với.em xin trân thành cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi anhdayhhbg Xem bài viết
      tại sao em đã thay relay nhiệt loại tốt,kiểm tra đít nồi,mâm nhiệt tất cả đều tốt rồi mà sao nó vẫn nhảy sớm vậy.ai có võ gì chỉ em với.em xin trân thành cám ơn
      xem nhiệt có truyền được sang nồi không ? nếu nhiệt không truyền sang nồi mà chỉ truyền ra vỏ hay đế thì relay vẫn nhảy sớm , những con vít những cái múm kê mâm nhiệt với đít nồi đừng bỏ qua nó không để nhiệt truyền ra đế ra vỏ đấy
      đít nồi không phẳng hay thay đổi lực lò so lực nam châm để xác định lý do nhảy sớm rồi khắc phục
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

xem nhiệt có truyền được sang nồi không ? nếu nhiệt không truyền sang nồi mà chỉ truyền ra vỏ hay đế thì relay vẫn nhảy sớm , những con vít những cái múm kê mâm nhiệt với đít nồi đừng bỏ qua nó không để nhiệt truyền ra đế ra vỏ đấy
        đít nồi không phẳng hay thay đổi lực lò so lực nam châm để xác định lý do nhảy sớm rồi khắc phục
        vâng cháu cám ơn chú nhiều nhá!chú ở đâu thế?

Comment

Em có cái nồi toshiba RC-10mnf là nồi mâm nhiệt điện tử. Hiện cắm điện im re, mở ra thì em thấy cái biến áp nhỏ xíu cấp nguồn cho điều khiển đã đưt́ sơ cấp. Hỏi mua ba tháo máy không có, xin hỏi các bác là nguồn đầu thứ cấp cho bo xử lý thường là bao nhiêu V AC? Tks!

Comment

Giúp em với!!! nồi cơm (loại cơ) bị rò điện ra ruột lúc chuyển chế độ COOK, và chuyển chế độ WARM thì hết rò. em chưa hiểu nó rò kiểu gì đây ạ

Comment

Nguyên văn bởi lelieuv Xem bài viết
              Giúp em với!!! nồi cơm (loại cơ) bị rò điện ra ruột lúc chuyển chế độ COOK, và chuyển chế độ WARM thì hết rò. em chưa hiểu nó rò kiểu gì đây ạ
              Có thể cái mâm nhiệt của bạn nó hư rồi nên bị dò điện , tháo ra đo thử xem . Lúc hâm thì nó dùng sợi đốt ở xung quanh nồi và nắp cơ !

Comment

mình dùng VOM kiểm tra rồi ko thấy bộ phần nào bị rò điện cả ,mâm nhiệt, rơ le, cầu chì, sợi dây quấn quanh nồi...mà điện vẫn ra ngoài vỏ là sao nhỉ. hic.hic.

Comment

VOM chỉ xem chơi thôi, vì có những lúc giá tri OHM rất lớn không đo ra mà khi cấp điện vào thì có dòng rò. Điện trở trong cây vít thử điện hình như nhớ không lầm là tới hàng Mohm lận.

Comment

mình dùng VOM kiểm tra rồi ko thấy bộ phần nào bị rò điện cả ,mâm nhiệt, rơ le, cầu chì, sợi dây quấn quanh nồi...mà điện vẫn ra ngoài vỏ là sao nhỉ. hic.hic.
                    Vậy bác cô lập từng phần 1 rồi cắm điện, cái nào rò biết ngay. Nồi cơ dễ kt mà!

Comment

Các anh cho em hỏi ! Em sửa nồi cơm dùng mạch điện tử , nồi bị nhảy sớm thấy bảo hỏng rơ le nhiệt trên mâm . Nhưng em đi hỏi mua thì họ không có .Vậy em hỏi các anh có cánh nào sử lí không em cảm ơn !

Comment

Nồi áp suất điện tử Supor CYSB50YC11VN-100 nổ IC nguồn.
                        Bạn nào biết đó là con gì tư vấn giùm.
                        Cám ơn.

Comment

Nguyên văn bởi anhdayhhbg Xem bài viết
                          cơm sống bác kiểm tra 1 là đáy nồi có cong võng như thường ko có chỗ nào móp méo làm đáy nồi bị kê cao ko,xem cái mâm nấu có bị méo biến dạng ko(bị vầy chỉ có thay mâm giá cả tầm 50k đến 120k tùy theo mâm lớn nhỏ chưa tính tiền công ).thứ 2 kiểm tra relay tự động ở giữa,cái này lâu ngày hay bị non nhiệt,có thể tháo tung ra cắt 2 vòng lò xo xong sẽ xài được 1 thời gian nữa nếu bác không mua được relay.

Comment

cách thay mâm nhiệt bảo đảm hiệu quả không bị truyền nhiệt ra vỏ :
                            thường thì mâm nhiệt cũ 2 chân tiếp điện khoảng cách nó nằm gần nhau và mâm mua về thay thế khoảng cách này xa hơn do đó rất thường khi phải cắt mở rộng đáy vỏ nồi để gắn đươc mâm.nên mua cục đá mài lu gắn vào máy khoan mài sẽ dễ và đẹp.chú ý phải tháo vỉ hâm ra rồi mới tiến hành làm việc vì trong quá trình thay thế nếu không tháo nó ra rất dễ bị đứt tim hoặc chạm ra vỏ sắt.về phần cái mâm cắt chân vặn ốc cho bằng với cái mâm cũ vì chân ốc lúc nào cũng cao sau đó giũa sơ lại cho nó phẳng ra sau đó tiến hành khoan lỗ bằng mũi khoan sắt 4 ly rưỡi,khoan lủng luôn để căn lỗ ốc cho dễ,sau đó dùng mũi taro 5 ly làm lỗ ren,đặt mâm vào nồi căn sao cho cái lỗ mâm nó đều với cái lỗ ở giữa nồi,cái lỗ gắn cái relay nhiệt đó (tháo relay ra )sau khi căn được lấy sơn dùng cách nào đó chấm vào 3 lỗ ốc lúc nãy khoan,lấy mâm ra dùng mũi khoan khoan sao cho 3 cái lỗ ở sàn vỏ 1 lỗ nó to chừng 6 hay 7 ly để khi vặn ốc căn mâm cho đều lại lần nữa sẽ dễ hơn.
                            phần quan trọng : sau khi căn được mâm trước khi bắt vít kiếm bo mạch điện tử cũ mài sạch sẽ khoan lỗ làm lông đền ,làm 6 cái,lót 3 cái vào đáy vỏ nồi rồi cho mâm vào(căn cho khéo)mặt bên dưới của nó lót 3 cái còn lại vào rồi lót đè 3 cái lông đèn sắt vào sau đó xiết ốc ,xiết vừa phải căn mâm cho đều lần nữa sau đó xiết ốc,đấu dây bỏ nồi lên nấu nước thử tầm 30 phút,lấy ra xiết ốc nhẹ lại 1 lần nữa .trong quá trình nấu thử nước lông đền làm từ bo mạch bị nóng phát ra mùi rất kinh khủng .nấu cơm 1 2 lần là hết mùi thôi không sao nhé :d.đó là 1 kinh nghiệm của em mong có ích cho các bác

Comment

tháo rời đo từng bộ phận chưa bác.có thể nó bị rỉ điện nhẹ bác nên để VOM ở 10k sẽ biết kết quả chính xác

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X