Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm cơ , Nồi cơm điện tử tổng hợp các loại nồi cơm mâm nhiệt nồi cơm công nghiệp và tủ nấu cơm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Con nồi áp suất đa năng của em có hiện tượng nguồn vào bình thường, chọn chế độ nấu bình thường nhưng chọn xong thì ko chịu nấu, chỉ kêu tít tít liên tục, có ý biểu tình. Các bác nhiều kinh nghiệm cho em xin lời khuyên xử lý em nó với ạ.

Comment

Nguyên văn bởi 60Hz Xem bài viết
      Con nồi áp suất đa năng của em có hiện tượng nguồn vào bình thường, chọn chế độ nấu bình thường nhưng chọn xong thì ko chịu nấu, chỉ kêu tít tít liên tục, có ý biểu tình. Các bác nhiều kinh nghiệm cho em xin lời khuyên xử lý em nó với ạ.
      Nồi áp suất hay bị lỗi sensor (cảm biến) thôi bác.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

nồi cơm điện nhà em hiệu Zojirushi , lúc nấu cơm chạm vào vỏ nồi thì bị điện giật , có 1 anh bên bán nồi xuống kiểm tra thì ảnh tháo nồi , gỡ bỏ dây mass thì hết bị giật . Các bác cho em hỏi bỏ dây mass vậy có an toàn cho việc sử dụng và có ảnh hưởng gì không . Em cám ơn nhiều .

Comment

Nguyên văn bởi buule84 Xem bài viết
          nồi cơm điện nhà em hiệu Zojirushi , lúc nấu cơm chạm vào vỏ nồi thì bị điện giật , có 1 anh bên bán nồi xuống kiểm tra thì ảnh tháo nồi , gỡ bỏ dây mass thì hết bị giật . Các bác cho em hỏi bỏ dây mass vậy có an toàn cho việc sử dụng và có ảnh hưởng gì không . Em cám ơn nhiều .
          việc tháo bỏ dây mass ra khỏi vỏ để không bị giật khi sờ vào vỏ nồi lúc đang nấu , nhưng như vậy rất nguy hiểm vì nếu đang cắm điện mà đụng vào bên trong nồi đựng cơm vẫn bị giật .

Comment

cám ơn bác Quocthaibmt

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              việc tháo bỏ dây mass ra khỏi vỏ để không bị giật khi sờ vào vỏ nồi lúc đang nấu , nhưng như vậy rất nguy hiểm vì nếu đang cắm điện mà đụng vào bên trong nồi đựng cơm vẫn bị giật .
              Rất may là khu nhà em là 1 trong số cực ít khu nhà ở Vn mình hệ thống điện có đầy đủ mass. Đợt làm nội thất bọn thợ định bỏ nhưng e ko cho, bắt lắp đủ.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                Nồi áp suất hay bị lỗi sensor (cảm biến) thôi bác.
                Bác có thể chỉ giúp em kỹ hơn không ạ?

Comment

Nguyên văn bởi 60Hz Xem bài viết
                  Rất may là khu nhà em là 1 trong số cực ít khu nhà ở Vn mình hệ thống điện có đầy đủ mass. Đợt làm nội thất bọn thợ định bỏ nhưng e ko cho, bắt lắp đủ.
                  Như thế là tốt , nhưng vẫn phải kiểm tra định kỳ cái dây nối đất này , nhất là cọc tiếp địa , sau một thời gian khoảng 2 năm là nó biến chất , nếu không kiểm tra bảo dưỡng , nó đứt ngầm mà không biết , lúc đấy chủ quan ỷ y là thiết bị có nối đất mà không có bảo hộ an toàn điện là hay bị tai nạn lắm đó vì chủ quan .

Comment

Tình hình mình cũng có con sharp đang có hiện tượng nấu 1 bát gạo thì chín. còn nấu nhiều hơn 1 bát gạo thì eo ôi. Trên sống dưới lát bét giữa thì như nồi cám lợn ý. Bác nào biết chỉ em phát. Em có sửa 1 lần rồi (thay bóng báo tần số cấp lệnh vào ic điều khiển mâm nhiệt rồi. h lại bị lại)

Comment

Nguyên văn bởi yen_nhi Xem bài viết
                      Tình hình mình cũng có con sharp đang có hiện tượng nấu 1 bát gạo thì chín. còn nấu nhiều hơn 1 bát gạo thì eo ôi. Trên sống dưới lát bét giữa thì như nồi cám lợn ý. Bác nào biết chỉ em phát. Em có sửa 1 lần rồi (thay bóng báo tần số cấp lệnh vào ic điều khiển mâm nhiệt rồi. h lại bị lại)

sharp với Hitachi hay có bệnh truyền kiếp này mà , kiểm tra mâm nhiệt có bị truyền nhiệt ra vỏ không ? nếu không bị truyền ra vỏ thì thay cả 2 cảm biến luôn nếu không được nữa chỉ thay mạch điều khiển mới được , nếu hay bị cái kiểu sống cháy thất thường là bo điều khiển lỗi thay là được luôn
                      http://baohanhbeptu.vn
                      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                      ĐT: 0967 403 123

Comment

NỒI CƠM TIGER
                        Nhờ mọi người giúp đỡ - nồi cơm của tôi hoạt động bình thường mọi chế độ trong MENU trừ chế độ PLAIN.Điều oái ăm là bao giờ ấn START cũng mặc định ở chế độ PLAIN, do vậy phải chọn chế độ khác mà người sử dụng lại không thành thạo(đã cao tuổi).Vậy nhờ nhờ mọi người hướng dẫn sữa chữa để nấu đuọc ở c
                        hế độ PLAIN hoặc mặc định ở chế độ QUICK cũng được thực tế người già chỉ thich sửa dụng đơn giản một thao tác -ân Start

Comment

nhờ các b nỳ,, có cái nồi cơm điện tử. sao cái màn hình hiển thỉ số LCD đen trắng lại mờ nhỉ.. nhờ các b chỉ giúp.m hàn lại mạch mà chưa được,, vẫn thấy số mà mờ lắm.còn mọi chức năng phím ấn đều ok cả

Comment

Nguyên văn bởi chopnam Xem bài viết
                            NỒI CƠM TIGER
                            Nhờ mọi người giúp đỡ - nồi cơm của tôi hoạt động bình thường mọi chế độ trong MENU trừ chế độ PLAIN.Điều oái ăm là bao giờ ấn START cũng mặc định ở chế độ PLAIN, do vậy phải chọn chế độ khác mà người sử dụng lại không thành thạo(đã cao tuổi).Vậy nhờ nhờ mọi người hướng dẫn sữa chữa để nấu đuọc ở c
                            hế độ PLAIN hoặc mặc định ở chế độ QUICK cũng được thực tế người già chỉ thich sửa dụng đơn giản một thao tác -ân Start
                            Bác xử lý đc chưa... nồi e cũng bị y hệt như thế. Các cao nhân ở đâu giúp bọn e với

Comment

Chờ mãi không được hộ trơj bà nhà tôi đã sắm một kính lão để nấu cơm được rồi

Comment

Tình hình là e đang cần mua vài chục cái rele nồi cơm cucku. Loại có 2 nghạnh chứ không phải 3 nghạch như binh thường. Bác nào biết chổ nào bán cho e xin cái địa chỉ. E ở sg. Cảm ơn các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X