Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chọn bơm tăng áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn bơm tăng áp

Hi các anh,
    Hiện tại em muốn lắp bơm tăng áp cho gia đình em. Người sử dụng chính là bố mẹ em- khá lớn tuổi.
    Em có tìm hiểu về bơm tăng áp thì có loại tăng áp cơ và tăng áp điện tử.
    Với tiêu chi là xịn, và an toàn cho người lớn tuổi. Hạn chế sửa chữa. Ngân sách không quan trọng lắm.
    Bồn nước nhà em là 500l và 1000l. Nhờ các anh tư vấn giúp em để lựa chọn.
    Em cám ơn

Bơm "tăng áp" cơ có bình áp một số thợ gọi là "Tạo áp".
    Ưu điểm : Loại này lắp ngang bể thậm trí cao hơn bể nước cũng đc áp ra khỏe....
    Nhược điểm: Đóng mở = tiếp điểm lạch cạch => hơi ồn, nếu đầu ra nhỏ thì sẽ đóng ngắt liên tục, dùng đc 1 thời gian là hỏng tiếp điểm, áp đầu ra luôn ở mức cao nên hại các vòi xịt tolet hoặc 1 số thứ khác, áp cao nc mạnh quá nhiều ng già cũng không thích.......
    Giờ có loại role điện tử lắp vào bơm thg => Bơm tạo áp khắc phục đc hiện tượng kêu lạch xoạch + độ bền của role cơ, ngoài ra nó còn có chức năng bảo vệ bơm khi không có nc...
    Nhược điểm: Hơi to nên lắp hơi tốn dt, giá khá cao + khi nước cạn hoặc thỉnh thoảng đg nước gặp vấn đề gì đó nó sẽ báo lỗi => phải nhấn nút reset mới chạy tiếp nên phải lắp ở vị trí dễ thao tác.

Loại tăng áp điện tử: Đóng cắt = điện tử+..... nên chạy êm + bền.....phải có áp nước chảy qua ống thì bơm mới chạy nên đg nước ra sau bơm phải thấp hơn đáy bể ~> 1m, loại này áp ra yếu hơn loại "Tạo áp" nhưng không giữ áp trong ống khi không sử dụng nên không "phá".... khi ta vặn vòi nhỏ ( không cần áp) có thể bơm không chạy, khi ta mở to bơm mới chạy ..... Cùng công suất thì loại này đắt hơn loại loại cơ.

Nếu đk thích hợp thì bác nên lắp tăng áp điện tử bác à.

Sory e up link ảnh nó không hiện + xóa đi không đc luôn

Comment

Bồn nhà bạn bố trí thế nào mà lại cần bơm tăng áp nữa?
      sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

hda011094 Tìm hiểu thêm về hda011094

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X