Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ quạt mitsubishi LV16-RT số 1 không quay, có tiếng lẹt xẹt ở động cơ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ quạt mitsubishi LV16-RT số 1 không quay, có tiếng lẹt xẹt ở động cơ

Chào các bác, quạt misubishi LV16-RT nhà em bii sét đánh hỏng mạch, em thay bằng mạch trung quốc các chức năng ok nhưng số 1 không quay. Em thử đảo 2 dây số 1 và số 2 cho nhau thì cả 2 số đều quay. Nhưng khi nhấn Off thì nghe tiếng kêu rì rì ở động cơ, khi bật số 3 thì động cơ quay không đều có tiếng lẹt xẹt như chập chập điện ở động cơ. Quạt em bị sao vậy ạ?

Khả năng cao là cái mạch tàu của bạn kém chất lượng, để loại trừ bạn đấu dây trực tiếp cho quạt xem motor còn tốt không, hay đo kiểm xem có chạm, rò gì không.
    nếu motor tốt thì mạch có vấn đề. B kiểm tra kỹ chỗ 3,4 con triac ra các đầu dây motor nhé.
    Tới đó rồi tính tiếp

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
      Khả năng cao là cái mạch tàu của bạn kém chất lượng, để loại trừ bạn đấu dây trực tiếp cho quạt xem motor còn tốt không, hay đo kiểm xem có chạm, rò gì không.
      nếu motor tốt thì mạch có vấn đề. B kiểm tra kỹ chỗ 3,4 con triac ra các đầu dây motor nhé.
      Tới đó rồi tính tiếp
      Cảm ơn b, lúc đầu e cũng nghĩ đến lỗi mạch đã đổi 1 mạch khác vẫn vậy, e cũng thử thay tụ nhưng ko dk. Có khả năng hỏng cuộn dây đề ko bác. Vì khi e đấu đúng thứ tự số , nếu lấy tay mồi thì sau khi chạy số 2, 3 một lát rồi chuyển về số 1 thì số 1 lại quay.

Comment

Nguyên văn bởi mrthuhp Xem bài viết

Cảm ơn b, lúc đầu e cũng nghĩ đến lỗi mạch đã đổi 1 mạch khác vẫn vậy, e cũng thử thay tụ nhưng ko dk. Có khả năng hỏng cuộn dây đề ko bác. Vì khi e đấu đúng thứ tự số , nếu lấy tay mồi thì sau khi chạy số 2, 3 một lát rồi chuyển về số 1 thì số 1 lại quay.
        tháo đầu dây ra xem có bị đứt ko b. một số máy quấn bằng dây nhôm thường hay bị ten đứt ở chỗ nối.
        Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
        SĐT: 0542234068

Comment

Về tác giả

Collapse

mrthuhp Tìm hiểu thêm về mrthuhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X