Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lò vi sóng samsung đèn nhấp nháy không chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lò vi sóng samsung đèn nhấp nháy không chạy

Tôi có một vấn đề xin các cao nhân chỉ giáo. tôi có chiếc lò vi sóng samsung GE83DST bị mất nguồn không có điện báo. Tôi đã dùng khò tóc sấy bo điều khiển thì dùng được một thời gian. Nay nó lại bị lại tôi đã khò thì đèn báo sáng nhấp nháy. Tôi đo nguồng 300v đủ, nguồn 12v lúc có lúc không. Tôi đã thay thử opto nhưng không được. kính mong các cao thủ giúp đỡ Click image for larger version  Name:	s-l1600.jpg Views:	0 Size:	67.6 KB ID:	1715697

alo alo Cao Nhân đâu hết rồi! Cứu với

Comment

Bạn coi board điều khiển xài DC mấy volt thì lấy nguồn DC rời cấp thẳng cho nó coi thử nó chạy không, hay vẫn nhấp nháy kiểu lỗi chương trình

Comment

cảm ơn bạn mình thử xem thế nào

Comment

Click image for larger version  Name:	khong dong.jpg Views:	0 Size:	70.2 KB ID:	1715783Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình! Mình đã làm theo cách của bạn thì máy chạy rồi bỏ nguồn rời ra vẫn chạy. Nhưng có một vấn đề phát sinh là lò không nóng do không có điện áp ra biến áp của lò vi sóng. Theo bạn mình phải xử lý tiếp theo như thế nào?
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi hungvn123 Xem bài viết
            Click image for larger version Name:	khong dong.jpg Views:	0 Size:	70.2 KB ID:	1715783Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình! Mình đã làm theo cách của bạn thì máy chạy rồi bỏ nguồn rời ra vẫn chạy. Nhưng có một vấn đề phát sinh là lò không nóng do không có điện áp ra biến áp của lò vi sóng. Theo bạn mình phải xử lý tiếp theo như thế nào?
            Có thể trước biến áp có cầu chì, bạn kiểm tra cầu chì. Relay không đóng thì bạn kiểm tra luôn nguồn cấp relay, hút relay ra cấp điện riêng để kiểm tra tiếp điểm.

Comment

cảm ơn bạn! mình sẽ thử xem thế nào

Comment

Hôm nay nó lại không có đèn đóm gì nữa rồi. mặc dù mình đã đấu 12V ngoài vào vẫn không bảo gì. có cao nhân nào chỉ giáo cho mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

hungvn123 Tìm hiểu thêm về hungvn123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X