Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ hấp chạy bằng gas

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tủ hấp chạy bằng gas

Chào tất cả các bác.Hôm nay em sửa một cái tủ hấp cơm chạy bằng gas,đánh lửa bằng pin 3v.Hiện tượng là bật công tắc thì bộ phận đánh lửa vẫn kêu tạch tạch phát ra lửa nhưng không có gas ra do van điện từ không mở.Nguyên nhân em kiểm tra là do một linh kiện nối nối tiếp với van điện từ bị đứt mạch song em không biết linh kiện này là gì.Em đã đấu tắt linh kiện đó thì tủ chạy bình thường nhưng chác nó là một linh kiện bảo vệ nên em cũng không dám cho khách hàng tiếp tục sử dụng tủ.Vậy em up cái ảnh của nó lên mong các bác cho em biết nó là linh kiện gì,làm nhiệm vụ gì và quan trọng nhất là mua ở đâu.cảm ơn tất cả các bác quan tâm!Click image for larger version

Name:	P1040220.JPG
Views:	1
Size:	167.4 KB
ID:	1417286Click image for larger version

Name:	P1040221.JPG
Size:	205.7 KB
ID:	1417287Click image for larger version

Name:	P1040222.JPG
Size:	217.9 KB
ID:	1417288Click image for larger version

Name:	P1040223.JPG
Size:	150.8 KB
ID:	1417289Click image for larger version

Name:	P1040224.JPG
Size:	154.9 KB
ID:	1417290

Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
    Chào tất cả các bác.Hôm nay em sửa một cái tủ hấp cơm chạy bằng gas,đánh lửa bằng pin 3v.Hiện tượng là bật công tắc thì bộ phận đánh lửa vẫn kêu tạch tạch phát ra lửa nhưng không có gas ra do van điện từ không mở.Nguyên nhân em kiểm tra là do một linh kiện nối nối tiếp với van điện từ bị đứt mạch song em không biết linh kiện này là gì.Em đã đấu tắt linh kiện đó thì tủ chạy bình thường nhưng chác nó là một linh kiện bảo vệ nên em cũng không dám cho khách hàng tiếp tục sử dụng tủ.Vậy em up cái ảnh của nó lên mong các bác cho em biết nó là linh kiện gì,làm nhiệm vụ gì và quan trọng nhất là mua ở đâu.cảm ơn tất cả các bác quan tâm![ATTACH=CONFIG]66414[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]66415[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]66416[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]66417[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]66418[/ATTACH]
    có bác nào giúp em với ạ!

Comment

Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
      có bác nào giúp em với ạ!
      đây là cầu chì bảo vệ khi có sự cố ở đâu là nó sẽ đứt và không cấp điện mở van gas và góc mở gió cũng không mở để đảm bảo an toàn
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        đây là cầu chì bảo vệ khi có sự cố ở đâu là nó sẽ đứt và không cấp điện mở van gas và góc mở gió cũng không mở để đảm bảo an toàn
        Em cảm ơn bác.Em có thể thay thế 1 con tương đương bằng con nào và mua ở đâu ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

kikikeckec Tìm hiểu thêm về kikikeckec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X