Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điện tử gia dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điện tử gia dụng

Mình đang dùng chiếc kích điện của Hồ Điện(loại sin chuẩn),Hôm nọ do sơ ý đấu nhầm cực acquy,nó bị nổ cầu chì.Khi mình thay lai cầu chì thì kích vẫn hoạt động nhưng chỉ dùng được một chiếc quạt thôi,bật thêm cái TV là nó ngắt(trước kia bật 3TV+3 quạt+ đèn thắp sáng).Mình đã kiểm tra mấy con công suất(IRF 3205)nhưng vẫn tốt,mạch điện nhìn vẫn sáng sủa.Còn nữa:bây giờ kích không nạp được nữa mặc dù đo vẫn có điện ra.Không biết là hỏng ở đâu,mong các bạn giúp đỡ.Xin cảm ơn!

Đấu ngược cục thì bạn hãy kiểm tra kỹ các thành phần bảo vệ, việc cháy cầu chì thì chỉ là cơ bản thôi. Khi bạn cắm thêm tải thì máy có báo gì ko? Bạn kiểm tra kỹ phần kiểm soát tải nhé
    - Loại đó có bo sạc riênv hay ko bạn, neu ko có thì nó sử dụng luôn mạch công suất đẻ sạc nhé, khi mạch này hỏng thì kiểm tra kỹ công suất, ic điều khiển sạc
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
      Đấu ngược cục thì bạn hãy kiểm tra kỹ các thành phần bảo vệ, việc cháy cầu chì thì chỉ là cơ bản thôi. Khi bạn cắm thêm tải thì máy có báo gì ko? Bạn kiểm tra kỹ phần kiểm soát tải nhé
      - Loại đó có bo sạc riênv hay ko bạn, neu ko có thì nó sử dụng luôn mạch công suất đẻ sạc nhé, khi mạch này hỏng thì kiểm tra kỹ công suất, ic điều khiển sạc
      Loại của mình không có bo sạc riêng.Cuộn sơ cấp biến áp dao động chỉ có 2 đầu,bình thường khi cắm gần quá tải thì đèn đỏ nhấp nháy và còi kêu nhưng giờ là ngắt luôn.

Comment

Từ đầu đến cuối toàn nói suông ko, bạn cho xin vài hình ảnh đi, chữ ko như vậy biết đường nào hỗ trợ, thông thường sẽ có opamp lo việc ngắt nguồn khi có sự cố, bạn kiểm tra nó thử xem, còn bạn nói kích điện ko nạp được ??? nạp cái gì ???? trình bày bệnh mù mờ quá.
        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

ngược cực thì có lẽ banh suồng mấy con diode rồi bạn ơi, với lại mấy con công suất có thể bị rỉ rồi

Comment

như vậy thì bộ INV vừa đóng vai trò là bộ kích và là bộ sạc cho ăc quy
            - Bạn phải sửa từng trường hợp 1 giữa chạy lưu điện và chạy điện lưới
            Thật sự không biết bạn đã đo kiểm tra chưa và đã kiển tra các linh kiện nào rồi
            1: Kiểm tra kỹ công suất
            2: Thành phần lái CS
            3: IC tạo dao động sạc or IC đệm
            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Bạn linhgiang cho mấy cái ảnh lên cho moị người cùng xem rồi cùng cứu nó chứ

Comment

Nguyên văn bởi thuy_dt1 Xem bài viết
                Bạn linhgiang cho mấy cái ảnh lên cho moị người cùng xem rồi cùng cứu nó chứ
                Mình chụp bằng máy canonG10 gửi gmail thì được nhưng up lên không được.Hình như là dung lượng hơi lớn,mình chưa biết cách hạ thấp dung lượng.

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                  như vậy thì bộ INV vừa đóng vai trò là bộ kích và là bộ sạc cho ăc quy
                  - Bạn phải sửa từng trường hợp 1 giữa chạy lưu điện và chạy điện lưới
                  Thật sự không biết bạn đã đo kiểm tra chưa và đã kiển tra các linh kiện nào rồi
                  1: Kiểm tra kỹ công suất
                  2: Thành phần lái CS
                  3: IC tạo dao động sạc or IC đệm
                  Phần công suất nó chạy 8con IRF3205 chia làm 4 vế cách đấu giống như mạch cắt một chiều thành xoay chiều ở kích Trung Quốc.Cuộn sơ cấp của biến áp dao động chỉ có 2 đầu,thay đổi tuần tự tạo sóng sin

Comment

Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
                    Mình chụp bằng máy canonG10 gửi gmail thì được nhưng up lên không được.Hình như là dung lượng hơi lớn,mình chưa biết cách hạ thấp dung lượng.
                    Bạn mở ảnh bằng chương trình Paint rồi Save lại, dung lượng giảm đáng kể. Từ vài MB chỉ còn gần 1MB thôi. Muốn giảm nữa bạn nhấn Ctrl + W rồi tùy chỉnh % dài, rộng của ảnh .
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

linhgiang Tìm hiểu thêm về linhgiang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X