Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt lg không đóng van xả

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt lg không đóng van xả

các bác giú e với.máy giặt lg wf-6515 không xả nước được,kiểm tra thấy van xã bị hư(cháy cuộn dây).mình đã thay bộ rút xã mới nhưng hiện tượng là sau khi thực hiện xong chế độ giặt thì van xã xã nước,đến khi lồng giặt hết nước van xã vẫn mở hoài,máy giặt cấp nước lại thì nước chảy ra ngoài hết(lúc đó mình đo điện áp cấp cho van xã vẫn có)máy không báo lỗi,va khi nhấn nút tắt nguồn thì van này mới chịu đóng lại.tình hinh này là máy bĩ hư linh kiện nào vậy bác.

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
    các bác giú e với.máy giặt lg wf-6515 không xả nước được,kiểm tra thấy van xã bị hư(cháy cuộn dây).mình đã thay bộ rút xã mới nhưng hiện tượng là sau khi thực hiện xong chế độ giặt thì van xã xã nước,đến khi lồng giặt hết nước van xã vẫn mở hoài,máy giặt cấp nước lại thì nước chảy ra ngoài hết(lúc đó mình đo điện áp cấp cho van xã vẫn có)máy không báo lỗi,va khi nhấn nút tắt nguồn thì van này mới chịu đóng lại.tình hinh này là máy bĩ hư linh kiện nào vậy bác.
    cái bệnh này bạn kiểm tra kĩ lại cái ống báo mực nước có bị hở ko nhá , vì ống báo mực nước nối với lồng giặt bị sút ra nên bo xử lí nó ko hiểu nước đang ở mức nào hoặ nước đang bị tràn nên nó cứ mở van xã hoài đó .

Comment

cám ơn bác,e đã kiểm tra rồi bác ơi.sau khi xã xong máy vẫn thực hiện các chu kỳ sau bình thường,chỉ có điều van xã không đóng lai.

Comment

Về tác giả

Collapse

namnua90 Tìm hiểu thêm về namnua90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X