Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sạt laptop bị tê (phê)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sạt laptop bị tê (phê)

ai giúp em sửa cái sạt láp tóp với. tình hình nó bị tê khi chạm da nhạy cảm vào máy.. rút sạt ra rờ bên ngoài rắc sạt vẫn bị tê

Nguyên văn bởi vietluan93 Xem bài viết
    ai giúp em sửa cái sạt láp tóp với. tình hình nó bị tê khi chạm da nhạy cảm vào máy.. rút sạt ra rờ bên ngoài rắc sạt vẫn bị tê
    Lấy cái phích cắm của sạc laptop ( thường có 3 chân ) nối chân Mass với Tường nhà hoặc nối Mass cho laptop là hết giật !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

rack găm vào láp hình tròn như rack nokia mà to hơn. bên ngoài là mass sờ vào bị giật mà mình phải nối mass cho láp thì nối sao z bác?

Comment

rack găm vào láp hình tròn như rack nokia mà to hơn. bên ngoài là mass sờ vào bị giật mà mình phải nối mass cho láp thì nối sao z bác?
        Cái Phích cắm càng cua có 3 chân ( chỗ mà cắm ổ điện 220V ý ) ... thì chỉ có 2 chân là cắm 220V , còn 1 chân Mass chẳng cắm vào đâu cả ( Ở bên Tây thì cái chân phụ đó được cắm vào Nối Mass ( cắm vào tường nhà , cắm xuống đất .... ) ... Còn ở bên Ta ( Bố láo ăn cắp ) không có cái vụ nối Mass nên sờ vào một số thiết bị điện đều dễ bị tê tê .

Nối Mass ( Hay nối đất ) là cách dùng dây dẫn , vật dẫn điện ... nối từ vỏ ( vật cần nối ) xuống đất ( Mass ) . Chẳng hạn như đóng 1 cái cọc sắt xuống nền nhà , lấy dây điện nối vào cọc sắt ... và nối vào vỏ Laptop .

--- Để biết cách , khái niệm nối Mass ( Thằng học điện nào cũng phải học , phải nghe cái này rồi - Thậm chí là học vật lý phổ thông người ta cung đề cập đến việc nối Mass )... Cũng có thể tra google là Nối Mass là gì , nối Mass như thế nào , Nối đất như thế nào .... nói chung là như vậy !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

láp mình bưng đi lung tung mà giờ phải đóng cái cọc xuống đất thì có vẻ hk hợp lí bác ơi..

Comment

láp mình bưng đi lung tung mà giờ phải đóng cái cọc xuống đất thì có vẻ hk hợp lí bác ơi..
            Bạn làm thế này nhé !Bạn mở vỏ bộ sạc ra ...Nếu vỏ không dùng ốc vít mà hàn nhiệt thì Mình hay dùng Dao hoặc Tô-vít (Bổ hoặc đục ra ..) Dùng mỏ hàn hoặc kìm cắt rút con tụ Xanh xanh nó đấu giữa Mát giật và Mát không giật Vứt đi ->OK..khong vấn đề gì ..
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

thế nào là mass giật và ko giật z bác?

Comment

Click image for larger version

Name:	Hình0413.jpg
Views:	1
Size:	60.1 KB
ID:	1396115Click image for larger version

Name:	Hình0414.jpg
Size:	68.2 KB
ID:	1396116Click image for larger version

Name:	Hình0415.jpg
Size:	70.3 KB
ID:	1396117 hình em nó đây mấy bác xem thế nào giúp em với

Comment

Bạn làm thế này nhé !Bạn mở vỏ bộ sạc ra ...Nếu vỏ không dùng ốc vít mà hàn nhiệt thì Mình hay dùng Dao hoặc Tô-vít (Bổ hoặc đục ra ..) Dùng mỏ hàn hoặc kìm cắt rút con tụ Xanh xanh nó đấu giữa Mát giật và Mát không giật Vứt đi ->OK..khong vấn đề gì ..
                  bác vào HD giùm em với

Comment

sao hk thấy bác vào TL giúp cho em với.

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      help

Comment

help

đây chứ đâu

lap Lenovo hả
                        như Delta gia công sạc ý nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi Cocacola&7UP Xem bài viết
                          đây chứ đâu

lap Lenovo hả
                          ừ đúng rồi đó bác? con màu xanh giờ cắt bỏ hả bác? công nhận bác hay thế. nhìn biết lenovo

Comment

Nguyên văn bởi Cocacola&7UP Xem bài viết
                            đây chứ đâu
                            http://www.dientuvietnam.net/forums/...hii-nh0413.jpg

lap Lenovo hả
                            bác vào help em với sao nó vẫn bị giật ? bỏ con tụ rồi mà

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              sao bỏ tụ rồi mà vẫn bị giật vậy anh

Comment

Về tác giả

Collapse

vietluan93 Tìm hiểu thêm về vietluan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X